Hạng B2
20/2/11
141
96
28
Nhà em ở gần chỗ này nhưng em cũng chăng ra đó đậu bao giờ, theo em thì khu này không có bọn xin đểu đâu, chắc người xấu bụng xung quanh đó chơi cho bác sợ lần sau bỏ chỗ thôi
Nên đi lòng vòng trung tâm tp em chẳng bao giờ đi bằng 4 bành, cứ 2 bành cùi mà ủi, chăc ăn.
Trường hợp như bác em cũng từng bị cảnh cáo bằng tờ giấy gắn lên kính lái cứ như biên lai thu tiền phí đậu xe, khổ cái là đường Phan Kế Bính Q1 chỗ em đậu không cấm đậu, cũng không đông xe.
Khổ cái là nó không ra mặt, rình chơi lén mình thôi. Đường nhà nước cho đậu xe mà cứ như đường của cha mẹ chúng nó vậy!
Thông cảm với bác!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: nam_forza
Map confirmed
Hạng B2
15/6/14
497
653
93
Hải Đăng
Chổ này thì em biết ai làm. Ở đo có 1shop bán sữa cho em bé, đoi diện truong mầm non thành phố. Thằng xì bánh xe là thằng chủ shop đó. Lúc truoc no ko xì mà rạch xe. Xe nào đau truoc shop nó nó rach hết. Rồi bi thưa lên cong an phường. Sau này nó ko rạch xe nua mà chỉ xì banh xe thôi. Cách đây mấy hôm nó xì tiep 1 bác giữa troi mua tầm tả.
Thiệt khốn nạn hết cho nói.

Mà nghĩ cũng lạ cho dân mình, nhà mình là phần đất từ cửa chính tính vào trong nhà, phần ngoai đường vỉa hè là đất công cộng, nhưng hầu hết ai cũng xem đó là thuoc quyền sở huu của mình luôn, kể cả dưới lòng đường cho xe chạy. Một suy nghĩ rất kém văn minh.

vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Anh chủ tiệm đó...cũng có ngày nhận được những thứ mà anh ấy xứng đáng để nhận. Hy vọng sớm cho anh ấy vui...

• Like
Reactions: Luxipe@
Map confirmed
Hạng B2
15/6/14
497
653
93
Hải Đăng
Các anh thông cảm, nhà e thuê hàng tháng mấy chục triệu để buôn bán, anh đậu án cả mặt tiền, e ế quá ra xì lốp nghe cho vui. Khặc khặc.

buôn bán ko được thì nên xem lại cách ăn ở của các anh nhoen
kakakaka

Hạng D
24/7/12
4.196
13.607
113
Các anh thông cảm, nhà e thuê hàng tháng mấy chục triệu để buôn bán, anh đậu án cả mặt tiền, e ế quá ra xì lốp nghe cho vui. Khặc khặc.
Hé hé thiệt là ...đắng ...miệng.
p/s: chú coi chừng anh nhá.........

:3dandap:

Hạng B2
17/11/11
114
23
18
có xe mà đi không yên tâm ức chế thật... Nguyên nhân sâu xa là do ong Qh nhà mình, tp có xíu mà 13-15 triệu dân. Về tỉnh ở thôi

• Like
Reactions: u 11
Hạng D
20/7/07
1.063
1.630
113
Nghĩ đến chỗ đỗ xe nản thật. Đường thì đường chung, chỗ được phép đỗ xe mà chắn trước nhà nào bán hàng là tụi nó không cho đỗ luôn. Ở đường Hồ Xuân Hương, vạch kẻ đỗ xe đàng hoàng mà mấy ông bà bán kính vỉa hè để hàng tràn lan coi như đó là shop của họ luôn rồi...

• Like
Reactions: Luxipe@
Hạng C
5/6/13
525
424
63
Đường được cắm bảng P thì ko phải tự nhiên mà nó có, đều có lý do hết các bác ạ.