Chi Hội Phó XNL
30/10/09
5.093
1.087
113
saigon
hcivic nói:
Thời gian không còn nhiều nữa, chúng ta còn phải chuẩn bị nhiều nội dung hoạt động cho đêm hội trăng rằm này...Thân mời bác nào rảnh thì sáng chủ nhật này (22-08-2010) ghé Góc Phố coffee để chúng mình cùng nghe bác Haisaigon tường trình lại những chi tiết về một số địa điểm dự kiến chọn làm "bãi đáp"...và cùng thống nhất chọn một địa điểm phù hợp nhất cho tất cả các bác trong Chi Hội nhé.
nếu các bác không chê, em mời các bác 1 số món ngon vào 11h trưa như lòng heo, gà luộc của quận TB đúng kiểu bắc. Nhưng mang đến quán bác hcivic thì có ngại cho bác không?

Chi Hội Phó XNL
30/10/09
5.093
1.087
113
saigon
cảm ơn chủ nhà mát tính có vợ dễ thương. Vậy thì em sẽ thoải mái mang đồ nhậu đến. em có...lòng, các bác nhớ hưởng ứng...bụng. mong gặp các bác trong một ngày chủ nhật hiếm hoi em có mặt ở sài gòn.

Hạng F
10/11/07
5.231
405
83
miumiusg nói:
hcivic nói:
Thời gian không còn nhiều nữa, chúng ta còn phải chuẩn bị nhiều nội dung hoạt động cho đêm hội trăng rằm này...Thân mời bác nào rảnh thì sáng chủ nhật này (22-08-2010) ghé Góc Phố coffee để chúng mình cùng nghe bác Haisaigon tường trình lại những chi tiết về một số địa điểm dự kiến chọn làm "bãi đáp"...và cùng thống nhất chọn một địa điểm phù hợp nhất cho tất cả các bác trong Chi Hội nhé.
nếu các bác không chê, em mời các bác 1 số món ngon vào 11h trưa như lòng heo, gà luộc của quận TB đúng kiểu bắc. Nhưng mang đến quán bác hcivic thì có ngại cho bác không?

ôi giời ơi! sao miu... ác thía! thế lày thì em phải cố mà đến thui!

Hạng D
25/8/08
1.487
18
38
Bốn phương trời
Trời, chi Miu ác thiệt...! Em bó tay rồi...
A, các bác có thích ăn cửu khổng (bào ngư) thiên nhiên thì alô cho bé Hương 0909797726 nha, cửu khổng thiên nhiên nên nó kg đều size, lớn nhỏ lung tung, em nó bán khoảng 200k/kg. Loại này mà các bác thả cháo đậu xanh thì...mát tới..đâu luôn đó. Em này là con của gia đình chuyên đánh bắt & kinh doanh hải sản tự nhiên từ Phú Quốc, cung cấp cho Sasco. Mùa này các bác nên ăn mực trứng sữa, cửu khổng, tôm nylon, mú (nhiều loại lắm, giá cỡ 90k/kg thôi). Có lần em lụm đựơc em cá mú sao đỏ hơn 5kg mà chưa tới 1tr, tay bếp nhà hàng lớn lụm kg kịp nhìn em mà nuốt giận luôn..ka...ka

Hạng F
10/11/07
5.231
405
83
trời! Bào ngư có lần ăn ở Nhatrang sao nó dai như đỉa đói vậy hả bác?... mình không biết nấu món này ntn, nó tốt nhanh cho người cần bồi bổ thể trạng phải không.

Hạng D
22/2/08
4.299
453
83
54
google.com
Hu Hu.:(. thôi tiêu rồi, chủ nhật này phải đ họp phụ huynh cho 2 đứa nhỏ mới nhập học. Mấy bác họp xong cần việc gì thì em sẽ tuân chỉ thôi.

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
55
mợ tài nói:
miumiusg nói:
hcivic nói:

ôi giời ơi! sao miu... ác thía! thế lày thì em phải cố mà đến thui!

Chắc em chỉ tới ... nhậu thôi, họp chắc không kịp rồi, nhóc em 11h30 mới ra khỏi lớp, hic ...

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com
toyZace nói:
tuonglahay nói:
Hai_Lua_Me_Oto nói:
Lúc truớc em có nghe là có tổ chức chương trình từ thiện tặng quá cho các bé mồ côi thấy rất có ý nghĩa , bác nào trụ trì chương trình đó súc tiến đi ( nếu cần thì cứ hú em sẽ phụ một tay ) .
Nhắc lại vì không thấy các bác bóng bàn về vụ này !

Vụ này phải khéo kẻo vi phạm nội quy. Sẽ thông báo trực tiếp cho anh em có quan tâm

Hôm trước em có đề cập vấn đề này. Nhưng mà cũng không gọi là từ thiện gì ghê lắm đâu.
Em chỉ có nhã ý đưa mấy đứa trẻ mồ côi tham gia sinh hoạt trung thu cùng XNL, đem lại niềm vui nhỏ cho các cháu trong ngày tết nhi đồng.
Phần em sẽ chịu trách nhiệm đưa đón mấy cháu từ Biên hòa lên điểm tập kết, sinh hoạt cùng các F1, xong đưa các cháu về
Còn các phần quà nhỏ thì giống các F1 trong xóm
Nếu các bác đồng ý thì em tiến hành, không biết các bác nào có ý kiến gì khác hay không.

Ủng hộ bác, càng có nhiều trẻ con càng vui:D

Hạng F
10/11/07
5.231
405
83
smileyhibiscus nói:
Trời, chi Miu ác thiệt...! Em bó tay rồi...
A, các bác có thích ăn cửu khổng (bào ngư) thiên nhiên thì alô cho bé Hương 0909797726 nha, cửu khổng thiên nhiên nên nó kg đều size, lớn nhỏ lung tung, em nó bán khoảng 200k/kg. Loại này mà các bác thả cháo đậu xanh thì...mát tới..đâu luôn đó. Em này là con của gia đình chuyên đánh bắt & kinh doanh hải sản tự nhiên từ Phú Quốc, cung cấp cho Sasco. Mùa này các bác nên ăn mực trứng sữa, cửu khổng, tôm nylon, mú (nhiều loại lắm, giá cỡ 90k/kg thôi). Có lần em lụm đựơc em cá mú sao đỏ hơn 5kg mà chưa tới 1tr, tay bếp nhà hàng lớn lụm kg kịp nhìn em mà nuốt giận luôn..ka...ka
bác có nhầm về giá không đóa!