Hạng B2
17/2/08
134
1
16
RE: BỰC !!!!!!!! Các bác vào giải quyết dùm em.

Hình như đó là phong cách của người ngoài đó, mình đã từng ở 3 năm ngoài đó, ngày đầu tiên chân ướt chân ráo đã múc ngay một thằng cũng như thế ( lúc đó đang đi con Mazda 3) cũng chặt cua ngay đầu thế là mình múc luôn ngay đầu con 2b, nửa tiếng sau cũng múc tiếp thằng bốn bánh...... dân tình chán lắm mấy bác ơi !!!!

Hạng F
14/9/04
9.907
28.675
113
Q3

Em chỉ sợ nhất là đuờng 5, mỗi lần đi txi xuống nhà máy là ớn ơi là ớn:mad: hầu như nămnào ra cũng thấy vài vụ trên đường 5

Hạng B2
26/6/07
120
1
0

Trích đoạn: A8

Em rất sợ cái kiểu đi đứng của dân HN. Từ xe ôm cho đến các ông già,từ thanh niên đầu xanh đầu đỏ đến các bố công chức văn phòng... Kinh hãi thay mỗi lần có việc ở HN. Đi xe ôm thì phóng nhanh,mũ BH bẩn kinh khủng. Xe bus thì đông đúc,trộm cắp. Taxi thì thằng nào cũng tưởng mình là gà...
Có lần em gặp 1 nhóm các em teen đi học bằng LX, SH... Nhìn rất xinh đẹp. Đường đông,mọi người chen nhau từng chút một. Các em cậy xe đẹp còi to lên bóp còi liên tục. Lách lên trên đc vài mét thì quệt vào con Wave của 1 anh chàng ngoại quốc. Lập tức cô bé này (còn mặc nguyên áo dài trắng) dừng xe cho anh chàng kia ăn đủ thứ. Anh chàng ngoại quốc kia chở 1 cô bạn gái lúc đầu ko nói gì,hay không hiểu thì phải. Nhưng sau đó cũng quay lại đáp lễ bằng 1 tràng xxx,mặt mũi cả 2 đỏ gay.Thi nhau chửi mà chẳng thàng nào hiểu thằng nào nói gì.:D Mà phải công nhận em học sinh kia chửi rất ngoa ngoắt,nhìn không thể nào chấp nhận đc.
Lần khác ở 1 ngã 3 em gặp 1 anh đi Dylan đỏ ôm cua về bên trái va vào 1 anh rẽ phải ở phía đối diện. Cả 2 chiếc xe nằm ra đường và 2 anh kia đứng phắt dậy như cascadeu. Nhanh như cắt anh đi Dylan vừa đi vừa chỉ vào mặt anh kia vừa xxx. Sau đó họ nhảy vào như 2 kẻ thù truyền kiếp.
Lần nữa em ngồi ở quán chè chát phía trước cái KS Phú Gia (bi giờ bị đập đi rồi) nhìn thấy 1 bác mặc Ves thắt cà vạt chạy Vespa GT.Nhìn thì rất phong độ nhưng sang đường trái chiều không xi nhan làm 1 em teen nữa chạy Dylan phía sau phanh gấp ngã lăn quay ra đường. Bác kia làm như không biết gì biến mất. va chạm ở HN thì thằng nào to mồm thắng 99% rồi.:mad:
Trích đoạn: DukePham

Giao thông HN đi chả luật chả lệ quái gì, đụng nhẹ cái là oánh nhau liền, thằng nào thua thì sai, thắng thì đúng, chơi kiểu thắng làm vua thua làm giặc. Chán...
Ra đường thì tòan 2B ko biển, ko mũ bảo hiểm, kẹp 3 kẹp 4 chạy khệnh khạng, chả ra cái thể thống gì

Các pác phê bình rất đúng. iem người Hà Lội gốc ............ tre mừ cũng ngán cái kiểu hơi tý sửng cồ khi ra đường của dân tình. Chết cái là mình càng nhũn nhặn thì ló nại càng nấn tới, điên lắm các pác ợ. Một điểm nữa là họ có xu hướng bắt nạt xe ngoại tỉnh. Lúc nào iem đi xe biển ngoại tỉnh, thì y rằng có bác tạt đầu, vượt phải, lườm nguýt, mình đi túc tắc (vì nhìn xa biết là sắp đèn đỏ ở ngã tư tới) thì các bác đi sau còi kiếc loạn cả lên. Mịa hôm nào đi con xe biển HN thì chẳng thấy chú nào nhí nhảnh gì cả. Thực sự iem thấy mỗi lần đi 4B ra đường ở HN cứ như là đi ..... lên sàn. Chẳng bít hôm nay là đỏ hay xanh.

Hạng B2
22/2/08
163
0
16
Hà Nội

Em thì em ko phê phán j dân nào và dân nào cả....Đối với em ai cũng là dân VN cả mà,
bác 37p chắc là dân xứ Nghệ (quê choa) giống như em rồi. (Nhưng em ở hẳn ngoài này rồi)
Em chỉ muốn nói là ý thức của thằng cha đi taxi đó QUÁ TỆ, bây h em đi 2b ko sao, cuối tháng lấy xe, đi mà Giây dưa với nó
(giả sử Oánh nhau) thì chỉ có thiệt mình.
Có lần em nhớ đi TAXI của 1 chú, chú ấy phóng như điên( mưa trên Phố Huế mà), kinh quá em mới bảo, anh ơi.......
Chắc anh ở nước ngoài mà đi ĐU?A thì bọn TÂY nó gọi anh vào đội đua FERARI....
các bác biết anh nó bảo câu j ko?
"Úi giời, anh cứ lo, xe mình xe CỎ, bọn nó toàn xe xịn(Ý nói anh em đi xe xịn, hic hic ko biết SANTA FE 37.5k của em nó có liệt kê vào danh sách này ko),
em chạy thế này nó tránh em chứ em cần j tránh nó, bác yên tâm đi"
Kinh hãi!!!!!!!

Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam

Vụ mũ bảo hiểm ở Hà nội thì em xác nhận... vừa tết này chứ đâu. Còn vượt đèn đỏ thì vô tư bất kể sáng hay tối, già hay trẻ ... còn vụ oto đậu ở bên trái đường thì cũng bắt đầu lây vào SG rồi.

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city

Mịa hôm nào đi con xe biển HN thì chẳng thấy chú nào nhí nhảnh gì cả.

đi xe biển Sài Gòn có sao ko bác .???:D

Hạng C
26/11/06
561
3
0

Trích đoạn: thanhmap

có vài lời khuyên các bác ạh, em thấy mình thủ sẵn mấy cái đồ chơi thì cũng để phòng thân ạh, chứ theo em thì mình không nên choảng nhau giữa đường, thứ nhất là rách việc, thứ 3 là thiệt mình (mình 4B nó 2 B), còn các bác mà nói là nhịn là nhục thì em lại nghĩ là tụi nó đã muốn làm chó thì mình chịu khó làm người các bác ạh (chữ ký của bác nào em quên mất rôi:D) vì cái tụi mất dạy như thế thì nó chả có gì để mất,lũ nghèo kiết xác ấy mà, mình còn vợ con và vợ 2 nữa ạh. choảng nó rồi nhẹ thì lên phường (mất hết thời gian cả ngày ấy chứ), rồi nặng thì 1 mình nằm viện 2 nó nằm viện thì mình lại mệt mỏi với luật pháp, còn lỡ như nó mà muốn cương tới cùng thì cứ alo cho CA, nó đụng mình rồi khi ấy mình kiện nó tới cùng, nó bồi thường xong mình lấy tiền đó thuê thằng nghiện nào đấy cùng con wave tàu lái xe tông nó, cho nó vào viện tiếp ạh, mình đỡ mệt, còn xã hội bớt đi 1 thằng nghiện và 1 thằng mất dạy.
ý bác giống ý em, í lộn, ý em giống ý bác! :D tụi nó muốn làm chó thì cho nó làm chó!

Hạng B2
14/12/07
122
0
16
67
www.chotroi.vn

Các bác có biết vụ sử Lái xe 4B dùng dao đâm chết lái 2B không .
Lái 2B là một tay anh chị đầu gấu ở bãi Nghĩa Dũng nghe đến địa danh này anh em 4B chán hẳn !!
Hắn đi ngược chiều va chạm nhẹ vơi Matit, rất nhẹ nhé , máu anh chị nổi lên hắn đấm vỡ kính bên tài lôi tài xé ra đấm túi bị vào mặt , chụi kô nổi tài 4 B rút dao bầu ở cánh xe ra cho một phát vào bụng dưới máu phun ra phì phì , rút dao ra cho tiếp một sống dao nữa vào đầu nứt sọ não sau đó tài 4B rông luôn tay anh chi kia khhoong đi bệnh viện ngay lại về nhà về đến nhà thì chết , kết quả án sử tài 4B 12 năm khổ sai tôi khô ng biế nói thế nào cả luất pháp vẫn là luật pháp, một vợ 2 con nhỏ ai nuôi !!!!!!!!!!!!!:(

Hạng B1
5/6/07
93
0
0
tp BMT

Trích đoạn: akay

Em kể câu chuyện này lên mong có bác nào khi ra đường thì có phương án nào giải quyết hay hơn ko?Bây h em đi 2b, cuối tháng cưới vợ 2 đi 4b mà gặp trường hợp nó muốn gây sự với mình thì làm thế nào.????
Mong nhận được ý kiến đóng góp của các bác.
nếu bác gặp trường hợp như vậy thì chân phải của bác đạp hết cỡ nhằm ghế bên tài mà múc :D