Tập Lái
19/11/10
1
0
0
Re:Hành trình trở lại sau hơn 1/4 thế kỷ

Chao cac bac, em vua doc bai cua anh gentledog ve chuyen di tham que huong thu 2 cua minh. Em cam nhan duoc cai ma nguoi bul ho goi la НОСТАЛГИЯ ve thoi trai tre tren nuoc bul cua nhung nguoi da song va hoc tap tren manh dat nay.

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/7/09
1.003
107
63
Hà nội

hcivic nói:
Hồi đó người dân Bul sướng chít được, thu nhập quốc dân được đánh giá cao, đứng thứ nhì trên TG; đồng Le-va có tỷ giá tính ra còn thấp hơn đồng Mỹ (1 USD ăn 0,9 Leva); bao cấp giáo dục lẫn y tế, sanh đẻ ăn lương ở không 3 năm cùng trợ cấp nuôi con; chỉ có thằng đàn ông là hơi khổ nếu chưa chịu lấy vợ hoặc lỡ tay đánh đập bà xã mà thôi bác nhỉ... Ấy vậy mà họ còn muốn sướng hơn nữa cơ, ai dè...!:(

Để tui lục lại mớ hình cũ scan và post lên hưởng ứng với bác cho vui nhé!:)
Hay quá bác ơi ! Em đang đỏ mắt chờ bác đây ạ !

Hạng D
24/7/09
1.003
107
63
Hà nội

TH SF nói:
Chao cac bac, em vua doc bai cua anh gentledog ve chuyen di tham que huong thu 2 cua minh. Em cam nhan duoc cai ma nguoi bul ho goi la НОСТАЛГИЯ ve thoi trai tre tren nuoc bul cua nhung nguoi da song va hoc tap tren manh dat nay.

Vậy là bác cũng đã từng học ở Bun rồi ! Xin chào bác và cho hỏi bác trước học ở trường nào ở Bun và vào năm nào ạ ?

Hạng B2
16/4/07
103
1
0

Chao cac anh chi! toi rat xuc dong sau doc loat phong su nay. Cam on ban Gentledog !. Toi ten Hoa, hoc truong xay dung sofia, ba xa ten Mai hoc truong Y sofia, sang Bul nam 1975. mong cac anh chi chia xe them thong tin ve Bul ngay nay

Hạng D
24/7/09
1.003
107
63
Hà nội

vvhoamap nói:
Chao cac anh chi! toi rat xuc dong sau doc loat phong su nay. Cam on ban Gentledog !. Toi ten Hoa, hoc truong xay dung sofia, ba xa ten Mai hoc truong Y sofia, sang Bul nam 1975. mong cac anh chi chia xe them thong tin ve Bul ngay nay
Vậy anh Hòa chắc có biết tôi rồi. Tôi học cùng khóa với Trí Dục (Bộ XD), Huy Tựa (NH ĐT & PT VN), cũng dân trường Xây Dựng Sofia. Còn Y Sofia thì cùng khóa với Hạnh, Xuân (nay làm ở Viện Măt TW). Tôi chắc cũng sẽ nhận ra anh nếu nhìn ảnh anh. Vì thường xuyên đá bóng với hội trường XD cạnh KTX ! Khóa của anh bên trường Máy (VMEI) có a. Khê, Linh, Hiền.
Sáng nay tôi vừa ra SB Nội bài đón đoàn thầy cô Bun sang dự buổi giao lưu Thầy trò Bun Việt sẽ diên ra từ 19h00 tại 11 Lê Hồng Phong. Có đưa tin trên VTV (ko phát trực tiếp mà sẽ đc biên tập và phát sau, khi nào có thông tin mới em sẽ post ngay !).

Hạng B2
16/4/07
103
1
0

Ban nhac den ten toan nguoi quen cua minh, nhin tam hinh dau tien cung nhan ra nhieu nguoi quen, nhung xin loi ban minh khg nhan ra ban Gentledog la ai . Xin cho biet danh tinh di

Hạng B2
16/4/07
103
1
0

haha,miinh nhan ra getledog roi. Tuan nguoi Nam Dinh. Ngay xua minh hay sang  khu ktx truong may choi voi Khe, Linh. Nhin hinh Gentledog khac qua.

Hạng D
24/7/09
1.003
107
63
Hà nội

vvhoamap nói:
haha,miinh nhan ra getledog roi. Tuan nguoi Nam Dinh. Ngay xua minh hay sang  khu ktx truong may choi voi Khe, Linh. Nhin hinh Gentledog khac qua.
Time changes everything ! Thirty years, not day or two ! :(

Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM

Chúc mừng các bác nhận ra nhau trên đường đời tấp nập và sau 1/4 thế kỷ xa cách!

Hạng D
24/7/09
1.003
107
63
Hà nội

Em xin cập nhật thêm thông tin về cuộc gặp mặt thày trò Bun Việt do hội Hữu nghị Việt - Bun và HHN Bun - Việt phối hợp tổ chức.
Sáng 19/11, mặc dù đã đặt báo thức trên chiếc iPhone để đầu giường, nhưng sau 1 đêm khó ngủ vì nhiều cảm xúc, lúc em mở mắt ra đã thấy đồng hồ chỉ 8h00 AM. Mà máy bay thì hạ cánh lúc 8h30 !
Hoảng hồn, em bỏ ăn sáng, vội vàng phóng lên Nội Bài với nỗi lo kẹt đường. May mắn thay, dù đường khá đông nhưng ko bị kẹt !
Đến nơi đã thấy rất đông ng đi đón đoàn với hoa trên tay. Em cũng mua ngay tại chỗ 1 bó hoa đẹp và hòa lẫn vào đám đông đang hồi hộp như mình ! Mấy anh chị VTV cũng bắt đầu tác nghiệp và phỏng vấn mấy ng đứng trước em. Khi cuộc phỏng vấn tiến tới anh đứng cạnh em, em rời đi chỗ khác, may thay vừa lúc đó ông Hiệu phó trường TU Sofia, GS TS Kaloyanov xuất hiện.
Tổ bay của hãng Aeroflot xuất hiện, bào hiệu khách quí đã hạ cánh và sắp ra (Mình "tác nghiệp" thì anh VTV lại "tác nghiệp" ngược lại mình, hic:

Ông Kaloyanov vừa mơi gặp tôi vội kéo tôi đứng ra ngoài vì suốt gần 1 ngày ko đc hút thuốc, vừa kịp vợ chồng anh bạn Hà cũng tới nơi và lập tức tranh bị cho ông giáo 1 cái cầm tay với SIM Việt

Đây là xe đón đoàn, cũng ko tệ lắm:

Khách đã yên vị trên xe:

Sau đó xe chở đoàn rời Nội Bài về Nhà khách UBND TP Hà Nội (13-15 Lương Ngọc Quyến, Hoàn Kiếm, HN), nơi mà sau này té ra là 1 nơi rất xập xệ và bẩn, ko có internet !:(
Bọn em đã kiến nghị Ban tổ chức đổi KS cho đoàn ! Đề nghị đc lắng nghe và chắc sẽ đc thực hiên !