Hạng C
13/2/08
557
11
18
Re:Các bác lưu ý, có...bẫy trên đường Điện Biên Phủ

đây là cung đường cám dỗ ae!!! Nên xxx dựng bẫy là đương nhiên.

Hạng D
14/11/08
1.908
561
113
Biên Hoà

Không biết các bác có để ý không, chắc bị chửi quá nên tụi xxx không dám đứng đoạn này nữa rồi. Có mấy bữa em đi qua không thấy đâu. Nhân đây em cũng đề cao cảnh giác các bác ở những đoạn Nguyễn Văn Linh, Nguyễn Lương Bằng, Đại lộ Đông Tây luôn, bị dính chưởng mệt lắm.
Tốc độ đi lại trong thành phố đã chậm nay càng ...chậm hơn. Không thể hiểu nổi mấy lão ngồi xe đen biển xanh nghĩ gì nhỉ, sao ko cho xxx đi giải quyết mấy vụ kẹt xe đi rà lại xua quân ra đường bắn tốc độ, hết nói luôn...

Hạng D
14/11/08
1.908
561
113
Biên Hoà

À, còn một tình tiết trong vụ này nữa là em còn nghe mấy tay xxx hỏi nhau là được mấy cái biên bản rồi...chắc chắn là tụi này làm chiến dịch lấy... thành tích, cuối năm được khen thưởng cán bộ hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ. haha

Hạng B1
22/1/08
71
5
8

Tôi cũng bị chỗ này, lúc trời tối, nên cũng chỉ tốn 200K.

Nhân đây, tôi xin dũng cảm (không sợ ném đá) phê bình bác chủ tớt hoặc các bác khác gọi những điểm này (ĐBP, Trường Chinh, NVL) là bẫy của CSGT. Luật GT qui định phương tiện lưu thông trong nội thị là 50km/h. Đường làm rộng là để giải quyết mật độ xe dày đặc ở cửa ngõ thành phố chứ có phải đường cao tốc đâu mà cho chạy nhanh. Vả lại, tôi biết khu vực này thường xuyên xảy ra tai nạn GT.
Vì các bác cứ đạp vô tư nên CGST phải bố trí để phạt thôi.

Theo tôi chỉ nên thông báo: có bắn tốc độ ở đấy, ở kia. Cả nhà chú ý.
Thân

LP
Hạng B2
15/9/09
260
31
28
56

Các Anh Chị lưu ý, đoạn Nam Kỳ Khởi Nghĩa từ ngã ba Tú Xương đến Ngã tư Nguyễn Đình Chiểu bị cấm, bảng cấm đặt ngay đầu lô cốt nhưng rất nhỏ và sơ sài trong khi lượng xe 2B chen vô rất đông nên tầm nhìn bị che khuất. Tối qua khoảng 19:45 em mới bị dính chấu do chủ quan đi theo 3-4 Bác phía trước quẹo phải ra NĐC, thay vì em và các Bác í phải quẹo phải ra Tú Xương.

Hạng C
7/11/06
617
38
28
Tp. HCM

LP nói:
Các Anh Chị lưu ý, đoạn Nam Kỳ Khởi Nghĩa từ ngã ba Tú Xương đến Ngã tư Nguyễn Đình Chiểu bị cấm, bảng cấm đặt ngay đầu lô cốt nhưng rất nhỏ và sơ sài trong khi lượng xe 2B chen vô rất đông nên tầm nhìn bị che khuất. Tối qua khoảng 19:45 em mới bị dính chấu do chủ quan đi theo 3-4 Bác phía trước quẹo phải ra NĐC, thay vì em và các Bác í phải quẹo phải ra Tú Xương.

Nghĩa là đi NKKN từ sân bay về thành phố đến ngã 3 với Tú Xương bắt buộc phải rẽ vào Tú Xương hả bác?

Hạng C
7/11/06
617
38
28
Tp. HCM

39X2 nói:
Cám ơn các bác, em cũng hàng ngày đi về đường này và cũng đạp 80km/h. Từ nay lại phải khiêm tốn thôi.

Em cũng giống bác, chiều nào cũng đi làm về đường này và chiều nào cũng tầm 80km/h, nhưng may mắn chưa bị sao. Từ hôm đọc thớt này của bác chủ, em giữ đúng 50 cho nó lành. Khổ cái là bị các bác đằng sau nhá đèn đòi vượt nhiều quá, có khi có cả bác nháy đèn cũng nên, hehe.

LP
Hạng B2
15/9/09
260
31
28
56

Vâng, rẽ phải vào Tú xương thì bình yên Bác ạ

Hạng D
10/4/08
1.686
2.353
113

em thì em ứ tin giao thông chậm được lợi ích gì.Chổ nào đông thì buộc phải chậm, nhưng chổ nào đường vắng, rộng thì nên tăng tốc độ cho xe, vì nó tăng tốc độ dịch chuyện của hàng hóa, con người.... thì làm lợi hơn cho xã hội thôi.Đâu nhất thiết nội thị chỉ có 50 km/h .Singapore toàn 70-80km/h đó thôi .
Củ Chi có con đường Xuyên Á, có con lươn ở giữa, có dãi phân cách với xe 2 bánh , đường đông em chết liền, mà cứ 50km/h đều đều :(

Hạng D
14/11/08
1.908
561
113
Biên Hoà

damhaphu nói:
Tôi cũng bị chỗ này, lúc trời tối, nên cũng chỉ tốn 200K.

Nhân đây, tôi xin dũng cảm (không sợ ném đá) phê bình bác chủ tớt hoặc các bác khác gọi những điểm này (ĐBP, Trường Chinh, NVL) là bẫy của CSGT. Luật GT qui định phương tiện lưu thông trong nội thị là 50km/h. Đường làm rộng là để giải quyết mật độ xe dày đặc ở cửa ngõ thành phố chứ có phải đường cao tốc đâu mà cho chạy nhanh. Vả lại, tôi biết khu vực này thường xuyên xảy ra tai nạn GT.
Vì các bác cứ đạp vô tư nên CGST phải bố trí để phạt thôi.

Theo tôi chỉ nên thông báo: có bắn tốc độ ở đấy, ở kia. Cả nhà chú ý.
Thân

Thứ nhất, theo ý bác, đoạn này làm rộng để giải quyết mật độ xe dày đặc, trong khi đó nếu cứ chạy ...tàn tàn thì em không biết sẽ giải quyết được cái gì.
Thứ 2, từ khi em chạy xe trên đoạn đường này, chưa bao giờ em thấy bất kỳ tai nạn nào xảy ra tại đây. Chỉ thấy báo đăng "cậu" Cường và đồng đội biến nơi này thành trường đua F1 thôi.