Hạng D
10/5/07
3.860
15
0
TP.HCM
www.sachngoaingu.net
Re:Các bác lưu ý, có...bẫy trên đường Điện Biên Phủ

Chính vì đoạn cấm NKKN từ Tú Xương đến NĐC mà chiều nào cũng kẹt xe kinh khủng trên đường Tú Xương và Lê Quý Đôn vì các bác OS nhà ta hết đường chạy.....khổ lắm mấy cái cống.....ngập vẫn ngập mà đào chi cho khổ anh em nhà OS.

Hạng B1
22/1/08
71
5
8

hattrickson nói:
damhaphu nói:
Tôi cũng bị chỗ này, lúc trời tối, nên cũng chỉ tốn 200K.

Nhân đây, tôi xin dũng cảm (không sợ ném đá) phê bình bác chủ tớt hoặc các bác khác gọi những điểm này (ĐBP, Trường Chinh, NVL) là bẫy của CSGT. Luật GT qui định phương tiện lưu thông trong nội thị là 50km/h. Đường làm rộng là để giải quyết mật độ xe dày đặc ở cửa ngõ thành phố chứ có phải đường cao tốc đâu mà cho chạy nhanh. Vả lại, tôi biết khu vực này thường xuyên xảy ra tai nạn GT.
Vì các bác cứ đạp vô tư nên CGST phải bố trí để phạt thôi.

Theo tôi chỉ nên thông báo: có bắn tốc độ ở đấy, ở kia. Cả nhà chú ý.
Thân

Thứ nhất, theo ý bác, đoạn này làm rộng để giải quyết mật độ xe dày đặc, trong khi đó nếu cứ chạy ...tàn tàn thì em không biết sẽ giải quyết được cái gì.
Thứ 2, từ khi em chạy xe trên đoạn đường này, chưa bao giờ em thấy bất kỳ tai nạn nào xảy ra tại đây. Chỉ thấy báo đăng "cậu" Cường và đồng đội biến nơi này thành trường đua F1 thôi.

Chào bác chủ thớt,
Tranh luận chút cho vui cái thread của bác chứ mình không có ý gì đâu, mình chỉ không đồng ý dùng chữ "bẫy của CSGT" mà trên OS hay dùng thôi.
Chả tội, nhờ bọn mình quen chân mà các bác CSGT ấy giàu lên hẳn, nhưng ngẫm lại, âu cũng là do mình phạm luật mà thôi.
Theo mình: 50km/h trong thành phố thì không thể gọi là tà tà được.
Còn tai nạn thì hồi còn đi xe máy, mình đi làm ngay đó, buổi tối hay nhậu ở quán số 9 (Mồi cực ngon), thấy tai nạn hoài nên mới dám nói.
Chúc bác vui,
Thân

Hạng B2
25/8/04
333
303
63

Đoạn này chạy nhanh nguy hiểm lắm các bác, thỉnh thoảng có người dân sống hai bên đường đi bộ băng qua đường chỗ không ngờ nhất. Chủ quan đường trống dễ tèo lắm, em giật mình mấy lần rồi.

Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58

Bạn em cũng tên Đức,vùa mới cưới Mondeo V6 được 1 ngày,ra đấy kéo 95/50 bị giam xe và giam bằng lái,mới lấy được xe ra,nghe đâu tổng cộng thiệt hại 6 chai.Mịa...

Hạng B2
3/7/09
351
15
18
45

Cottbus nói:
Đoạn này chạy nhanh nguy hiểm lắm các bác, thỉnh thoảng có người dân sống hai bên đường đi bộ băng qua đường chỗ không ngờ nhất. Chủ quan đường trống dễ tèo lắm, em giật mình mấy lần rồi.

Em xác nhận chạy nhanh đường này phải rất tập trung và nên đi lane thứ 2 từ trái qua phải để đề phòng mấy bà ve chai bất ngờ lò đầu ra khỏi vườn cây, xe của em suýt xơi tái một bà ve chai cùng với cái xe đạp, hú hồn.

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48

Các cứ nghĩ đường rộng sao ko cho chạy nhanh?
Đoạn này nguy hiểm cực kỳ, tai nạn thường xuyên.
Rất nhiều chú xe máy, thay vì qua bùng binh để quay lại, thì chọn chồ gần nhất mà quay đầu.
Xe đang chạy 80-90km/h thì sao mà thắng kịp.
Đừng chủ quan

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48

trungkien_civic nói:
em thì em ứ tin giao thông chậm được lợi ích gì.Chổ nào đông thì buộc phải chậm, nhưng chổ nào đường vắng, rộng thì nên tăng tốc độ cho xe, vì nó tăng tốc độ dịch chuyện của hàng hóa, con người.... thì làm lợi hơn cho xã hội thôi.Đâu nhất thiết nội thị chỉ có 50 km/h .Singapore toàn 70-80km/h đó thôi .
Củ Chi có con đường Xuyên Á, có con lươn ở giữa, có dãi phân cách với xe 2 bánh , đường đông em chết liền, mà cứ 50km/h đều đều :(

-E ko tin là bên Sing cho phép chạy tốc độ như vậy.
-Suy luận như bác thì đâu cần luật GT làm gì? Chạy hết ga, chổ nào chạy được là chạy, tùy theo cảm tính của lái xe.
-Nguy cơ tiềm ẩn, khi nào xảy ra rồi thì đã quá muộn
- Luật là vậy, nhưng nếu bác tự tin và có xiền thì cứ chạy thoải mái

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/11/08
1.908
561
113
Biên Hoà

Giới hạ 50, chưa chắc bác nào dám chạy ngang ngửa 50 mà phải chạy thấp hơn một chút, tốc độ sẽ...rùa đi hẳn. Nếu chạy ngang ngửa 50 chỉ cần bác nhẹ chân ga một chút thôi là ...lên dĩa.
Nói như bác profi thì có lẽ từ SG ra Hà Nội chắc phải đi tới 3 ngày đến nơi. Tai nạn giao thông chủ yếu là do sự tập trung của người lái xe thôi, còn những điều bất khả kháng thì mình phải chịu, dù bác có đi dưới 50 mà đụng người khác cũng có thể gây chết người được mà. Nếu bác sợ 2 bên đường người dân băng qua thì có thể chủ động đi vào làn phía trong (đoạn này cho phép chạy 4 làn luôn mà)

Hạng B2
2/8/05
345
2.245
93
TP HCM

Tiện đây em hỏi đường Nguyễn Văn Linh bên Q7 thì được chạy 50 hay 80 vậy các bác ?

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

womandriving nói:
Tiện đây em hỏi đường Nguyễn Văn Linh bên Q7 thì được chạy 50 hay 80 vậy các bác ?

Nguyễn Văn Linh là đường nội thị -----> 50km/h bác ạ