Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Em ở nhà phố GV, đi làm ở Tân Định Q1, cách có 4km thôi nhưng ngày nào cũng mất 2h trên xe. Đường Nguyễn Kiệm và Phan Đình Phùng sửa 2 năm chưa xong, về GV chỉ còn 3 con đường: Thích Quảng Đức, Nơ Trang Long và Phổ Quang.
Bác Chevrolet_LT nói 40p tới chợ Bến Thành là bác ấy đi buổi tối lúc 12h đêm hoặc sáng tinh mơ ngày lễ Tết, lúc người ta đi nghỉ hết, chứ bình thường em bấm giờ cho bác đi, nếu ít hơn 40p em tặng bác vợ hai em:D

Hạng B2
27/4/07
439
1.341
123
lucsi nói:
"sắp tới nhà phố mới chỉ còn tồn tại ở Việt nam và các nước chậm phát triển"

Sắp tới chỉ các nước sai lầm về Quy hoạch mới có chung cư. Các con monster ngốn tài nguyên (sắt, thép, bê tông...xây chung cư tốn hơn xây nhà phố nhiều nhé), tốn năng lượng (các bác cứ xem cái thang máy, đèn hành lang, máy bơm nước...), không tận dụng năng lượng sạch (ví dụ như cái máy nước nóng năng lượng mặt trời, diện mặt trời...), góp phần gây hiệu ứng nhà kính
Các nước tiên tiến như Đức, Hà Lan, Bỉ, Thuỵ Sĩ, các nước Bắc Âu, kể các nước như Mỹ, Pháp......tồn tại chủ yếu loại hình nhà phố và nhà vườn.

Thế các nước này mật độ dân số bao nhiêu, còn VN mật độ bao nhiêu vậy bác?

VN mà làm như Đức, HL...thì phải qua ông hàng xóm bự con xin thêm khoảng 1 triệu km2 nữa may ra mới đủ chỗ ở.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.479
113
www.phindeli.com
Em ở nhà phố Nguyễn Thị Thập Q.7, đi làm Nguyễn Đình Chiểu Q.3 bằng 4B, nhanh thì 20p, chậm 30p. Thấy quá ổn.

Full Sinopharm
25/12/09
2.702
33.325
113
Dumbledore nói:
lucsi nói:

Sắp tới chỉ các nước sai lầm về Quy hoạch mới có chung cư. Các con monster ngốn tài nguyên (sắt, thép, bê tông...xây chung cư tốn hơn xây nhà phố nhiều nhé), tốn năng lượng (các bác cứ xem cái thang máy, đèn hành lang, máy bơm nước...), không tận dụng năng lượng sạch (ví dụ như cái máy nước nóng năng lượng mặt trời, diện mặt trời...), góp phần gây hiệu ứng nhà kính
Các nước tiên tiến như Đức, Hà Lan, Bỉ, Thuỵ Sĩ, các nước Bắc Âu, kể các nước như Mỹ, Pháp......tồn tại chủ yếu loại hình nhà phố và nhà vườn.

Thế các nước này mật độ dân số bao nhiêu, còn VN mật độ bao nhiêu vậy bác?

VN mà làm như Đức, HL...thì phải qua ông hàng xóm bự con xin thêm khoảng 1 triệu km2 nữa may ra mới đủ chỗ ở.

Thế thì nói đúng phải là: "chung cư chỉ tồn tại ở các nước đông dân và chậm phát triển, như VN"

Hạng C
11/2/06
589
0
16
yahoo.com
Em thích nhà rộng, có không gian cho con nó chạy, có sân để đậu xe nên em chỉ có 1 đáp án là nhà bề ngang 6m, dài 18m thì chỉ có ra ngoại thành. Mà ra đó mua cũng hổng nổi rồi. Bác nào có nguồn cung thì giới thiệu em với

Last edited by a moderator:
Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
6x18, 10x20 Q9 còn đầy bác ạ, giá cũng đang hạt dẻ lắm.

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
6x18, 10x20 Q9 còn đầy bác ạ, giá cũng đang hạt dẻ lắm.

Hạng D
11/5/09
1.048
3.008
143
THật ra ở Sing thì đúng là đang dọn rác nhà phố để xây chung cư tại vì nó thiếu đất quá. Với lại nhà phố cũ không quy hoạch đàng hoàng, nhách nhác nên dọn dẹp cũng đúng thôi. Nhưng ở bên Sing thì người ta có tiền vẫn thích ở biệt thự dưới đất hơn là chung cư cao tầng. Nhưng muốn được như vậy thì phải có rất nhiều tiền. Em có biết một ông Sing là giám đốc một dự án tại VN, có trong tay cũng vài triệu USD, khi qua thăm căn biệt thự ở thanh Đa của anh bạn cư khen hết lời, nói anh bạn em là đai gia thứ thiệt, như ông ây ở Sing của chưa dám mơ ở Biệt thự dưới đất. Em không biết nó nói thiệt không nữa.

Hạng D
14/5/08
2.538
21.801
113
lucsi nói:

Đọc bài này xong em cười suýt sặc. Không biết bác nói giỡn hay nói chơi.

Status
Không mở trả lời sau này.