Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
10/8/10
769
4.978
93
Dumbledore nói:
Vừa rồi em mua cái chung cư, bạn bè hỏi tại sao không dùng tiền đó mua miếng đất tầm 200m2 xây nhà ở cho "đã", em hỏi họ chỉ giúp miếng đất xây nhà đáp ứng các điều kiện sau:

1. Khu an ninh, có bảo vệ, camera quan sát, hai vợ chồng đi làm cả ngày gởi con đi học không ai ở nhà, lâu lâu đi chơi không cần gởi ai coi nhà;
2. Có hồ bơi, sân tennis, hầm để xe, phòng tập thể dục kế bên;
3. Có siêu thị, cửa hàng, trường mầm non gần bên;
4. Gần công viên, môi trường trong lành;
5. Giá không cao hơn căn chung cư em vừa mua quá 50%.
6. Vị trí tương đương cái chung cư vừa mua để còn tiện đi làm.

Câu trả lời là...hổng có

Do vậy em mua chung cư. Chừng nào có tiền = cỡ 3 cái chung cư vừa mua thì em đổi sang nhà phố hay biệt thự thỏa mãn các điều trên.

em cụng ly với bác
, em giống bác 100%,đã từng tranh luận với gia đình bạn bè bít bao lần về vấn đề này:D.

bít sao đc khi mình không đủ lúa:( trong khi mình vừa muốn ở gần trung tâm tý, vừa muốn nhà có chỗ để xe hơi, vừa muốn hẻm hay đường nhà mình xe hơi ra vào dễ dàng. muốn ít quá mà

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/4/10
1.565
14
38
Em thì ở CC cũng 5 năm rồi, căn của em không cao lắm cũng không thấp lắm chỉ vừa vừa thôi (tầng 4) trong khu có hồ bơi, sân tennis, công viên, hồ nước, khu trò chơi trẻ em...nhưng thật sự thì em đã chán ở chung cư lắm rồi đang muốn tìm 1 căn nhà phố thỏa các dk sau đây:
1-An ninh
2-Giá tầm 3,5tỷ
3-Gần trung tâm: vì f1 nhà em phải đi học, em phải đi làm ở TT
4-Khu dân trí, người dân xung quanh có ý thức giữ gìn cảnh quan,...

Nhưng khó quá, với tầm tiền em đang có (3.5tỷ) mà em tìm hoài vẫn chưa tìm ra 1 căn nào thỏa mãn dk cả.

Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
mars nói:
sgb345 nói:
Minh Pham nói:
koonjang nói:
Không biết các bác nói giỡn hay nói chơi về vụ độ cao nhà, em khoái ở lầu cao nên dù có đầu tư hay mua ở đều chọn lầu cao nhất (tất nhiên là trong khoảng ngân sách cho phép), lầu cao mát mẻ, gió to thì lắp cửa sổ, không sợ muỗi, không sợ ruồi. CCCC thì lầu càng cao càng mắc tiền. Còn vụ động đất thì lầu cao hay thấp đều chết như nhau.

Về độ cao - nếu cao ốc trong Sài gòn - EX: International Plaza 343 Nguyễn Trãi - Tầng 11 - Ồn ( tiếng máy honda, kèn xe... là nghe 100% - tiếng vọng từ xa xa....) và bụi khủng khiếp - Cái này em thăm quan và phỏng vấn trực tiếp ông bạn sống ở tầng 11 - đã thế được nghe "tiếng loa quảng cáo rạp xiếc" suốt ngày nữa - Nghe nói càng lên cao càng ồn ( echo????) . Các cao ốc khác thì em không biết, vì từ xưa đến giờ chỉ ở KTX thôi :D. Các bác iu Căn hộ chung cư nhớ lưu ý về mật độ xe cộ và hướng lưu thông có chính diện căn hộ mình không ( tránh tiếng còi xe); hướng gió (bụi).

Tôi có bạn người ngoại quốc thuê apartment trên tầng 29 CCCC Parkson Hùng Vương.
Bạn cũng nói ở trên tầng đó ồn kinh khủng, lại bụi nữa.

Thật hả bác ? có bác nào ở căn hộ trên cao xác nhận dùm với. EM đang có ý định mua mà phân vân quá
Nếu bác có ý định mua ở đó sao bác không thử lên xem nhà của người bán, nhân tiện ghé qua mấy căn bên cạnh hỏi họ những thông tin bác quan tâm?

Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
laonong nói:
Em thì ở CC cũng 5 năm rồi, căn của em không cao lắm cũng không thấp lắm chỉ vừa vừa thôi (tầng 4) trong khu có hồ bơi, sân tennis, công viên, hồ nước, khu trò chơi trẻ em...nhưng thật sự thì em đã chán ở chung cư lắm rồi đang muốn tìm 1 căn nhà phố thỏa các dk sau đây:
1-An ninh
2-Giá tầm 3,5tỷ
3-Gần trung tâm: vì f1 nhà em phải đi học, em phải đi làm ở TT
4-Khu dân trí, người dân xung quanh có ý thức giữ gìn cảnh quan,...

Nhưng khó quá, với tầm tiền em đang có (3.5tỷ) mà em tìm hoài vẫn chưa tìm ra 1 căn nào thỏa mãn dk cả.

Trong khi tìm mua nhà khác, bác có thể cho thuê căn hộ đó, bù thêm ít tiền để thuê nhà dưới đất khu TT mà ở.

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
waterski nói:
Giá chung cư khi cho thue bao gio cung cao hon nha pho, cung tam tien.
Nhưng sau 5-10 năm thằng nào giữ được giá?
Chắc chỉ có CC ở TT mới giữ hoặc tăng giá.

Hạng C
12/6/09
855
7.646
93
sgb345 nói:
mars nói:
sgb345 nói:
Minh Pham nói:
koonjang nói:
Không biết các bác nói giỡn hay nói chơi về vụ độ cao nhà, em khoái ở lầu cao nên dù có đầu tư hay mua ở đều chọn lầu cao nhất (tất nhiên là trong khoảng ngân sách cho phép), lầu cao mát mẻ, gió to thì lắp cửa sổ, không sợ muỗi, không sợ ruồi. CCCC thì lầu càng cao càng mắc tiền. Còn vụ động đất thì lầu cao hay thấp đều chết như nhau.

Về độ cao - nếu cao ốc trong Sài gòn - EX: International Plaza 343 Nguyễn Trãi - Tầng 11 - Ồn ( tiếng máy honda, kèn xe... là nghe 100% - tiếng vọng từ xa xa....) và bụi khủng khiếp - Cái này em thăm quan và phỏng vấn trực tiếp ông bạn sống ở tầng 11 - đã thế được nghe "tiếng loa quảng cáo rạp xiếc" suốt ngày nữa - Nghe nói càng lên cao càng ồn ( echo????) . Các cao ốc khác thì em không biết, vì từ xưa đến giờ chỉ ở KTX thôi :D. Các bác iu Căn hộ chung cư nhớ lưu ý về mật độ xe cộ và hướng lưu thông có chính diện căn hộ mình không ( tránh tiếng còi xe); hướng gió (bụi).

Tôi có bạn người ngoại quốc thuê apartment trên tầng 29 CCCC Parkson Hùng Vương.
Bạn cũng nói ở trên tầng đó ồn kinh khủng, lại bụi nữa.

Thật hả bác ? có bác nào ở căn hộ trên cao xác nhận dùm với. EM đang có ý định mua mà phân vân quá
Nếu bác có ý định mua ở đó sao bác không thử lên xem nhà của người bán, nhân tiện ghé qua mấy căn bên cạnh hỏi họ những thông tin bác quan tâm?

EM cũng chưa biết mua căn hộ ở khu vực nào, vì ngân sách hạn chế nên mua căn hộ là hợp lý hơn so với nhà phố. Tuy nhiên em vẫn chưa lường hết được những phiền toái khi ở căn hộ trên cao. EM cũng có coi vài căn nhưng cứ nghĩ là ở cao thì mát, yên tĩnh và đỡ bụi hơn mà không hỏi người dân sống ở đó xem thực hư thế nào :(

Hạng D
22/1/06
1.042
282
83
hòn ngọc viễn đông
Em thì không thích ở căn hộ tí nào,hiện em đang ở nhà phố có đường nhựa trước trước nhà rộng khoảng 10m để vợ 2 em có thể ra vào nhà,từ chỗ em ra đến chợ bến thành cũng hết tầm 40 phút,nhưng được cái ra sân bay chừng 10 phút.
Ở nhà phố em thấy thoải mái,nhất là ở những khu được quy hoạch bài bản.Em vote cho nhà phố và biệt thự.

Status
Không mở trả lời sau này.