Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
27/4/07
439
1.341
123
rebel 250 nói:
Dumbledore nói:
Vừa rồi em mua cái chung cư, bạn bè hỏi tại sao không dùng tiền đó mua miếng đất tầm 200m2 xây nhà ở cho "đã", em hỏi họ chỉ giúp miếng đất xây nhà đáp ứng các điều kiện sau:

1. Khu an ninh, có bảo vệ, camera quan sát, hai vợ chồng đi làm cả ngày gởi con đi học không ai ở nhà, lâu lâu đi chơi không cần gởi ai coi nhà;
2. Có hồ bơi, sân tennis, hầm để xe, phòng tập thể dục kế bên;
3. Có siêu thị, cửa hàng, trường mầm non gần bên;
4. Gần công viên, môi trường trong lành;
5. Giá không cao hơn căn chung cư em vừa mua quá 50%.
6. Vị trí tương đương cái chung cư vừa mua để còn tiện đi làm.

Câu trả lời là...hổng có

Do vậy em mua chung cư. Chừng nào có tiền = cỡ 3 cái chung cư vừa mua thì em đổi sang nhà phố hay biệt thự thỏa mãn các điều trên.

Bác thử tìm hiểu khu dân cư Gia Hoà đường Đỗ Xuân Hợp Q9 xem sao, em đang ở đó và cảm thấy khá hài lòng. Anh em trong khu rất ư là đoàn kết , vui vẻ. Giá cả thì hiện nay theo em vẫn OK hơn khu khác. Chỉ có điều giao thông phải thêm 2,3 năm nữa thì OK.

Khu này em biết, chỉ thỏa được DK 4 và 5 thôi ạ. Thực ra để mua chung cư này em bán miếng đất 200m2 ở khu BT Tấn Trường bên Q7, khu này nhỏ hơn nhưng OK hơn khu Gia Hòa nhiều, dĩ nhiên giá cũng cao hơn tí.

Vậy là đọc xong các ý kiến các bác em rút ra câu trả lời cho mình như sau : Vừa vừa tiền thì làm căn hộ gần TT , nhìu tiền thì làm cái nhà phố to to , nhiều tiền nữa làm cái nhà phố hoặc cái villa to to ngoại thành để cuối tuần về thư giãn . Hợp lý các bác nhỉ :) . Thôi , e đi cày tiếp :D

Hạng D
8/2/07
1.228
2
38
40
Singapore
e vẫn thix cc, yên tĩnh, an ninh là ok, chẳng tốn tiền xây dựng, nếu o nhà (villa) thi thix giống pak vankhanhkothixphunu kìa. hihi

Hạng D
3/12/07
1.434
2.709
113
ở nhà phố kẹt xe bụi bặm ồn ào e kinh lắm rồi
giờ e ở chung cư xa TT 11km thoáng mát thấy sướng.
khi nào cô thương có thóc lúa nhiều thì...e khoái biệt thự liên kế

Hạng C
2/10/04
757
10
18
55
BGTVT
Em cũng chạy dài nhà phố, mà chung cư thì bị ấn tượng mười mấy năm trước chung cư Thanh Đa của thằng bạn khi đến nhà nó chơi.
Em chĩ thích nhà vườn. Em lạc hậu rồi chăng ?

Hạng D
10/7/10
1.155
1.584
113
Ở chung cư 5 năm đầu thấy sướng vì mới , 5 năm sau thấy thường vì đã hơi cũ, 5 năm nữa thấy lo vì cũ dột nát rồi sẽ đi đâu. Nhất là chung cư cao tầng vì ai hơi đâu xây lại cho mình, chỉ có chung cư thấp tầng mới có thể có lợi nhuận nhưng mà chắc cũng nhiêu khê lắm. Chưa kể phí chung cư cao, ngày tối cãi lộn chủ đầu tư hoài tổn thọ. Nhưng mà cùng vị trí nhà phố coi được giá phải gấp đôi chung cư. Hic hic đau đầu quá tóm lại nhiều tiền mua nhà 3 tấm khu quy họach, ít tiền thì chung cư.

Hạng D
24/2/08
3.608
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn
Dumbledore nói:
rebel 250 nói:
Dumbledore nói:
Vừa rồi em mua cái chung cư, bạn bè hỏi tại sao không dùng tiền đó mua miếng đất tầm 200m2 xây nhà ở cho "đã", em hỏi họ chỉ giúp miếng đất xây nhà đáp ứng các điều kiện sau:

1. Khu an ninh, có bảo vệ, camera quan sát, hai vợ chồng đi làm cả ngày gởi con đi học không ai ở nhà, lâu lâu đi chơi không cần gởi ai coi nhà;
2. Có hồ bơi, sân tennis, hầm để xe, phòng tập thể dục kế bên;
3. Có siêu thị, cửa hàng, trường mầm non gần bên;
4. Gần công viên, môi trường trong lành;
5. Giá không cao hơn căn chung cư em vừa mua quá 50%.
6. Vị trí tương đương cái chung cư vừa mua để còn tiện đi làm.

Câu trả lời là...hổng có

Do vậy em mua chung cư. Chừng nào có tiền = cỡ 3 cái chung cư vừa mua thì em đổi sang nhà phố hay biệt thự thỏa mãn các điều trên.

Bác thử tìm hiểu khu dân cư Gia Hoà đường Đỗ Xuân Hợp Q9 xem sao, em đang ở đó và cảm thấy khá hài lòng. Anh em trong khu rất ư là đoàn kết , vui vẻ. Giá cả thì hiện nay theo em vẫn OK hơn khu khác. Chỉ có điều giao thông phải thêm 2,3 năm nữa thì OK.

Khu này em biết, chỉ thỏa được DK 4 và 5 thôi ạ. Thực ra để mua chung cư này em bán miếng đất 200m2 ở khu BT Tấn Trường bên Q7, khu này nhỏ hơn nhưng OK hơn khu Gia Hòa nhiều, dĩ nhiên giá cũng cao hơn tí.

Bác nói rất đúng ,khu dân cư Gia Hòa này rất an ninh ,chủ đầu tư làm bàn bản ở yên tâm lắm ,nhà cũng xây theo mẫu rất hiện đại .Lúc truoc em ko mua bên Gia Hòa do nó ko có sổ đỏ ,qua mua khu Nam LOng giờ chuối quá .tụi nó đua xe suốt ngày , rồi ko có bảo vệ an ninh chán ......thằng Nam Long thương hiệu thế mà nó làm ăn như khỉ ấy.Bán xong cho dân xong là bỏ đấy ,chả biết dân sống thế nào .Nó đang triển khai sắp xong dự án Ehome 2 rồi mà khu này nhìn gớm quá .Điên ngầm mà giờ nó cho viettel và tv cable vào nối nhằng nhịt như mạng nhện ,Chán lắm .E ở khu này thì chỉ chê nhất an ninh ,còn em làm quận 7 khu nam sài gon cách 18 km mà em đi làm chừng 30phut ko ket xe ko đèn đỏ ,qua cầu phú mỹ rất thuận lợi .Em thích ở nhà phố hơn ,dù sao cũng của mình ko chung chạ bất tiện .4 năm học đại học ở chung cư chán quá rùi.

Hạng C
3/1/10
879
7.460
93
halogen nói:
em đang ở nội thành, đi làm ở ngoại thành. :|
em thích ngoại thành, nhưng vị trí phải ok một chút, đường sá từ đó vào trung tâm ngon lành đề thời gian ra vô trung tâm nhanh chóng.
Ở SG hiện nay em đánh giá quận Phú Nhuận là nơi để ở tốt nhất

Bác cho em xin 5 xu lý do về nhận xét của bác về ở PN được không ạ? Thanks :)

Hạng D
14/5/08
2.538
21.801
113
nintiendo nói:
halogen nói:
em đang ở nội thành, đi làm ở ngoại thành. :|
em thích ngoại thành, nhưng vị trí phải ok một chút, đường sá từ đó vào trung tâm ngon lành đề thời gian ra vô trung tâm nhanh chóng.
Ở SG hiện nay em đánh giá quận Phú Nhuận là nơi để ở tốt nhất

Bác cho em xin 5 xu lý do về nhận xét của bác về ở PN được không ạ? Thanks :)

Em đã và đang ở Phú Nhuận gần 30 năm nay, trước 75 PN đã phát triển nhưng vẫn được xem là "ngoại thành" nên giá cả và chi phi sống vẫn thấp hơn nhiều so với trung tâm, chỉ cách PN 4km.

1 điều quan trong nữa là dân nhập cư không nhiều ở PN (tất nhiên là so với tổng số dân) do đã có lịch sử phát triển từ lâu nên tình hình an ninh trật tự cũng tốt hơn các quận khác. Em ở phường 3, dân chủ yếu sống từ 1975 tới nay.

PN cũng có "Phú Mỹ Hưng" của nội thành là khu Phan Xích Long, điều mà các quận nội thành khác không có.

Status
Không mở trả lời sau này.