Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
11/5/09
1.048
3.008
143
Em cũng thấy giờ ở Phú Nhuận là quá tốt, nhất là khu PXL. Ở đây đi lại mọi nơi đều thuận tiên.

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Từ PXL vào TT đi qua cái cầu sắt thấy ớn...., qua cầu thì tới mấy khu đường đang đào, phải đi vòng vèo ra TQ Khải, ket4 xe ngay ngã ba....
Khách hàng ghé cty đi ngang qua cầu sắt tới PXL cứ tưởng ra ngoại ô:D

Hạng D
11/5/09
1.048
3.008
143
Hình như mới thông cầu dưới khúc Vạn việp rồi thì phải?

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
33
ở Phú Nhuận có một số Khu biệt thự Nguyễn Trọng Tuyển ( 282/ 284..); Hồ Biểu Chánh; Hoàng Diệu; Nguyễn Đình Chính... Bà cả của em "nằm mơ" hoài

Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
Minh Pham nói:
koonjang nói:
Không biết các bác nói giỡn hay nói chơi về vụ độ cao nhà, em khoái ở lầu cao nên dù có đầu tư hay mua ở đều chọn lầu cao nhất (tất nhiên là trong khoảng ngân sách cho phép), lầu cao mát mẻ, gió to thì lắp cửa sổ, không sợ muỗi, không sợ ruồi. CCCC thì lầu càng cao càng mắc tiền. Còn vụ động đất thì lầu cao hay thấp đều chết như nhau.

Về độ cao - nếu cao ốc trong Sài gòn - EX: International Plaza 343 Nguyễn Trãi - Tầng 11 - Ồn ( tiếng máy honda, kèn xe... là nghe 100% - tiếng vọng từ xa xa....) và bụi khủng khiếp - Cái này em thăm quan và phỏng vấn trực tiếp ông bạn sống ở tầng 11 - đã thế được nghe "tiếng loa quảng cáo rạp xiếc" suốt ngày nữa - Nghe nói càng lên cao càng ồn ( echo????) . Các cao ốc khác thì em không biết, vì từ xưa đến giờ chỉ ở KTX thôi :D. Các bác iu Căn hộ chung cư nhớ lưu ý về mật độ xe cộ và hướng lưu thông có chính diện căn hộ mình không ( tránh tiếng còi xe); hướng gió (bụi).

Tôi có bạn người ngoại quốc thuê apartment trên tầng 29 CCCC Parkson Hùng Vương.
Bạn cũng nói ở trên tầng đó ồn kinh khủng, lại bụi nữa.

QB
Hạng D
11/9/09
1.395
13
38
48
FFC
tâm lý người VN vẫn thích ở nhà phố hơn.

Hạng C
12/6/09
855
7.646
93
sgb345 nói:
Minh Pham nói:
koonjang nói:
Không biết các bác nói giỡn hay nói chơi về vụ độ cao nhà, em khoái ở lầu cao nên dù có đầu tư hay mua ở đều chọn lầu cao nhất (tất nhiên là trong khoảng ngân sách cho phép), lầu cao mát mẻ, gió to thì lắp cửa sổ, không sợ muỗi, không sợ ruồi. CCCC thì lầu càng cao càng mắc tiền. Còn vụ động đất thì lầu cao hay thấp đều chết như nhau.

Về độ cao - nếu cao ốc trong Sài gòn - EX: International Plaza 343 Nguyễn Trãi - Tầng 11 - Ồn ( tiếng máy honda, kèn xe... là nghe 100% - tiếng vọng từ xa xa....) và bụi khủng khiếp - Cái này em thăm quan và phỏng vấn trực tiếp ông bạn sống ở tầng 11 - đã thế được nghe "tiếng loa quảng cáo rạp xiếc" suốt ngày nữa - Nghe nói càng lên cao càng ồn ( echo????) . Các cao ốc khác thì em không biết, vì từ xưa đến giờ chỉ ở KTX thôi :D. Các bác iu Căn hộ chung cư nhớ lưu ý về mật độ xe cộ và hướng lưu thông có chính diện căn hộ mình không ( tránh tiếng còi xe); hướng gió (bụi).

Tôi có bạn người ngoại quốc thuê apartment trên tầng 29 CCCC Parkson Hùng Vương.
Bạn cũng nói ở trên tầng đó ồn kinh khủng, lại bụi nữa.

Thật hả bác ? có bác nào ở căn hộ trên cao xác nhận dùm với. EM đang có ý định mua mà phân vân quá

Hạng C
10/8/10
769
4.978
93
em thik ở căn hộ, tầm 20-30 triệu/m2, nằm ở các quận 5,10,11, tân bình vì em ở khu này quen rùi

Status
Không mở trả lời sau này.