Status
Không mở trả lời sau này.
20/3/15
398
3.482
93
Mình đang mơ ước trở thành một cây bút chuyên viết về BĐS. Trước đây 15 năm, mình có cộng tác với báo Kinh tế Sài gòn nhưng lúc đó chỉ viết chuyên về Tài chính - kiểm toán - kế toán - kinh doanh...Sau đó công việc quá bận nên gác bút.
Hy vọng sau này bác tai gơ là cây bút nổi tiếng trong mảng bất động sản. Phèo đánh giá rất cao khả năng của bác,

Hạng C
6/4/13
878
308
63
Vậy là thất bại toàn tập hả anh? Anh có duyên nợ gì với khu An Phú, An Khánh không? Chưa thấy anh kể
Nửa tập thôi bác.:(
Em thuộc hàng bần cố nông, đâu dám léng phéng khu vực giới....địa chủ.:3dcuoi:
Chỉ mon men vòng ngoài. Mà đọc ké quài hổng chia sẻ gì cũng ngại, chia sẻ góp vui.

Mà bác haison8x còn giữ đất Bắc Rạch Chiếc không nhỉ? Nhớ khi xưa bác có lô đất ở đó thì phải.

• Like
Reactions: LeeNgoc and Tiger7x
Hạng C
6/4/13
878
308
63
còn miếng nào to to nữa kể hết luôn đi bác hehe
Trời, mấy cái đó là to nhất của em rồi. Hihi.
Kể nữa, ngại quá!:3dcuoi:
Quan trọng là góp vui, chia sẻ kinh nghiệm.
Để em sắp tới em kể tiếp kinh nghiệm....mua hụt.:D

Hạng C
6/12/10
538
16.069
93
Trời, mấy cái đó là to nhất của em rồi. Hihi.
Kể nữa, ngại quá!:3dcuoi:
Quan trọng là góp vui, chia sẻ kinh nghiệm.
Để em sắp tới em kể tiếp kinh nghiệm....mua hụt.:D

thấy bác hình như nằm khu quận 9 khá rành thì phải ,mấy năm trước thấy toàn trong topic quận 9 .
. rãnh rỗi chia sẽ cho anh em đọc chơi rút kn :cool:.

Hạng B2
4/7/12
180
2.831
93
42
Nửa tập thôi bác.:(
Em thuộc hàng bần cố nông, đâu dám léng phéng khu vực giới....địa chủ.:3dcuoi:
Chỉ mon men vòng ngoài. Mà đọc ké quài hổng chia sẻ gì cũng ngại, chia sẻ góp vui.

Mà bác haison8x còn giữ đất Bắc Rạch Chiếc không nhỉ? Nhớ khi xưa bác có lô đất ở đó thì phải.
Còn giữ anh ơi. Bà con đang định làm đơn gửi bác Thăng. :3dcuoi:

Vừa rồi giá lên tí teo, sale rủ bán, nhưng e ngại thủ tục nhiêu khê, thuế phí tùm lum nên ngại. Thôi chờ hết nhiệm kì của bác Thăng rồi tính

Hạng C
29/1/16
549
6.572
93
Kể tiếp giao dịch của thằng anh rể của em vợ em (em mua giùm).:D
Năm 2010 qua thời gian theo dõi thấy dự án căn hộ Phú Thạnh quận Tân Phú vị trí quá tốt (so với căn hộ đã bán trước đó của em - KCNTB).
Dự án này từ lúc mở bán 2006 giá gốc khoảng 8-9triệu gì đó. Sau đó sốt lên vào năm 2007-2008 giá lên khoảng 16-17tr/m2.
Sau đó nguội dần. Dự án làm xong tầng hầm hay tầng trệt gì đó đắp chiếu thời gian dài.
Năm 2010 em mua lại của một người mua nguyên sàn hồi đó bán lại giá khoảng 11,5tr/m2 căn 82m2 căn góc. Thanh toán được 50%.
Dự án lúc này đã làm lại đến tầng 4-5 gì đó.
Giao nhà cuối năm 2011. Cho thuê được 6,5tr/tháng lúc đó.
Bán lại vào năm 2014 giá 15,5tr/m2 cho người quen.
Căn này em bác cho thuê được bao lâu, có trang bị nội thất không? Và khi bán nhà trống hay có nội thất bác @Minhquan2008

Hạng C
6/4/13
878
308
63
Căn này em bác cho thuê được bao lâu, có trang bị nội thất không? Và khi bán nhà trống hay có nội thất bác @Minhquan2008
À em quên nói chi tiết, làm tốn tài nguyên....còm men của bác. Sorry.:D
Căn này vừa bán và cho thuê đều không nội thất. Cho thuê được 3 năm giá 6,5tr/tháng.
Chủ đầu tư giao nhà trễ nên bù thêm 50tr tiền lãi suất nữa.

Hạng C
6/4/13
878
308
63
thấy bác hình như nằm khu quận 9 khá rành thì phải ,mấy năm trước thấy toàn trong topic quận 9 .
. rãnh rỗi chia sẽ cho anh em đọc chơi rút kn :cool:.
Dạ, thật ra em bàn ở mục này cho vui vì thớt hay. Vừa học hỏi kinh nghiệm thêm.
Chứ em không phải đầu tư chuyên nghiệp như mấy bác trên này nên quan sát tới đâu chia sẻ tới đó trên cơ sở của người dân ở đó và quan sát thôi.
Nhưng khi nào có mục hợp ý là em chia sẻ liền.
Bác Behieu hình như hay chia sẻ ở mục Q12 phải không? Có gì hay úp lên chia sẻ với bác nhé.

• Like
Reactions: behieu
HKC
Hạng B1
13/6/11
53
50
18
Em đọc không kịp
Đánh dâu để đọc tiếp
Thanks các bác

Status