Hạng C
8/8/08
666
62
43
Chiều hôm qua Sài Gòn mưa to khủng khiếp. Em lái xe đi ăn đám cưới, vừa chạy vừa lo mưa kiểu này coi chừng ế thì oan gia, tí tởn nghĩ chắc chỉ có chỗ thân tình lại có 4 bánh như ta đây mới có mặt đúng giờ... bla bla...

Tự nhiên nhớ ra trong túi có 2 cái phong bì được nhờ chuyển, trong đó một cái giờ chót vừa kêu tăng tiền lên gấp đôi. Không có sẵn tiền mới nên em tấp vào cây ATM trên đường Lê Minh Xuân, gần chợ TB rút tiền. Rút xong leo vào xe thì... báo tèo Ac quy.

Cách đây mấy tháng em vào Honda Cộng Hòa, chú kỹ thuật đã nhắc là bình của xe còn xài được nhưng phải chú ý theo dõi. Từ đó tới nay vẫn OK, trưa nay đưa xe vào bãi, tắt máy xuống xe mới thấy đậu chưa ngay. Leo lên khởi động lại không được. Tắt máy lạnh, tắt đài đề phát được ngay, trong đầu đã nghĩ tí về chắc thay luôn cái bình mới cho yên tâm. Nhưng xơi xong bữa trưa ra về thì quên sạch.

Trời vẫn mưa ầm ầm. Ngồi trong xe bụng em đánh lô tô, nghĩ bụng kiểu này chỉ có trời cứu. Tự nhiên nhớ ra hình như lâu lắm rồi mình có lưu số ĐT của mấy bác mợ SOS. Nhớ nhất hai vị quan trọng là bác Sonata và mợ Batterry Plus, chắc do hai vị này ai cũng dễ thương. Lúc đó không hiểu sao em lại cầu cứu mợ Batterry trước, có lẽ hy vọng phụ nữ sẽ dễ làm việc hơn, giờ này sợ bác Hà còn đang nhậu. :p

Điện thoại xong thấy mình vô duyên khủng khiếp. Mợ Batterry Plus đang ở Phan Thiết trong chương trình Magnafest, ngắn gọn là sẽ liên lạc lại sau khi trao đổi với mấy bác ở nhà. Lúc này em hết dám ngồi trong xe mà leo lên showroom Viettien gần đó. Trong đầu nghĩ mưa càng lúc càng to, ngay chiều thứ 7 chắc bà con đi chơi hoặc ở nhà chứ ai mạo hiểm ra đường làm gì, chắc kẹt quá thì năn nỉ đẩy xe vô hầm của showroom rồi mai tính tiếp. :confused:

Lúc mợ Batterry Plus gọi lại báo sẽ có người cứu em mừng khủng khiếp, tự nhiên nổi hứng được voi đòi tiên, năn nỉ mợ kiếm dùm luôn cái bình mới. Thiệt tình trời mưa gió kiểu này ngán nhất là kêu taxi, nhất là sau đám cưới còn mấy show đón bà cả với F1 trên Bình Thạnh về nữa. :confused:

Đến lúc bạn kỹ thuật xuất hiện thì em càng áy náy tợn. Bác này rất trẻ, đẹp trai và mặc đồ rất bảnh bao, rõ ràng là đang chuẩn bị đi chơi. Sau khi thay dùm em cái bình giữa trời mưa thì trông bác kém tươm tất hẳn, mặc dù em có cầm dù đứng che. Nhân đây cũng mong bác thứ lỗi vì có lúc mưa to quá em hơi nghiêng dù về phía... máy xe nhiều hơn.

Tóm lại sau khi có cái bình mới thì em lại thấy đời phơi phới ngay. Tới đám cưới thấy phần thủ tục đã xong, mới dọn món khai vị, nhưng cả phòng chật cứng nên em được hân hạnh xếp ngồi kế... ông ngoại chú rể. :p
Lúc đó mới nhớ là mình chưa cám ơn mợ Batterry Plus. :(

Xin được cám ơn mợ Batterry Plus và các bạn hỗ trợ kỹ thuật đã giúp đỡ nhiệt tình. Đúng là trong những tình huống và thời điểm ngặt nghèo như vậy mới thấy tình nghĩa bà con OS đáng quý biết chừng nào.

Hạng D
5/7/11
1.546
11
38
Re:Cám ơn mợ Batterry Plus, không có mợ chắc em chết

dathuong nói:
Vừa xem clip mợ pin nhảy khí thế ngoài Mũi Né.
phọt lên cho anh em chiêm ngưỡng đi Bác :)

Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50

dathuong nói:
Vừa xem clip mợ pin nhảy khí thế ngoài Mũi Né.

Hạng C
12/10/05
587
32
28
43

.... mợ Pin ơi