Luật Giao Thông Căm phẫn

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
11/9/07
334
1
18
Dragoneye., LTd - HCM.Cty
RE: Căm phẫn: FUCK YOU, VIỆT NAM!

Xin một số bác đừng nóng quá mà ....! Em là người bác Cương đề nghị khẩn cấp tìm biện pháp G/q sự việc tối qua lúc đó em lại đang ở VT nên đành em nhờ mấy A.E tìm hiểu sự việc này, theo em đây là sự việc có yếu tố người Nước ngoài tham gia nên rất phức tạp và đề nghị CA phường 11 lập biên bản sự việc có người làm chứng sau đó gởi về Sở Ngoại vụ để truy tìm và phản ảnh với Lãnh sự quán, cơ quan, đơn vị Ngài Tây này đang công tác để có hình thức xử lý. Khi em biết bác Cương điệu được Ngài Tây này về C.A Phường 11 đã là 1 thắng lợi rồi chứ Ngài không đến để lập biên bản thì mình cũng chịu vì bất đồng ngôn ngữ cộng thêm nhiều yếu tố khác nên thật sự khó lòng để có một B/B sự việc hoàn chỉnh . Các bác C.A Phường thường gặp các ca khó như thế này thì rất ngại..Thôi thì Tây thì cũng có Tây này Tây kia thậm chí có người vào VN để lường gạt đủ thứ..Do vậy khi các vị này vi phạm Pháp Luật VN nếu hội đủ các yếu tố cấu thành vi phạm thì Nhà nước VN cũng xử lý thẳng tay không khoan nhượng. Việc bác Cương rượt đến nhà đương sự và đưa ra C.A lập B/B điều đó cũng đủ nói lên khí tiết của người VN rồi và em nghĩ qua vụ này Ngài Tây sẽ rút được nhiều kinh nghiệm trong việc phát ngôn bừa bãi. Mong các bác mở lòng vị tha.

Thú thật với các bác là em đã làm 2 vụ kiểu này, 1 với kim chi và 1 với phi... em đ** vào mặt chúng nó và nói thẳng, mày có thể chửi tao chứ ko thể chửi VN được. Bọn này nó còn ái quốc hơn mình ấy chứ, qua xứ nó mà bác f**k **** là nó gọi cảnh sát ngay đới. Em tán thành hành động của bác Cuong. Bọn này thuộc dạng rác rưởi ở bên ấy qua đây kiếm cơm chim thôi.

Hạng D
17/2/08
1.625
2
38
Da Nang City

Trích đoạn: Civic_MT

Theo em, để dạy cho nó nhớ đời, con người chứ có phải con cẩu đâu.:mad: Đặc biệt là đất Việt Nam không thể quá khinh thường như vậy.
Bác làm bangf cách cho mấy chú em đánh giày ít tiền, rồi lừa buổi sáng lúc thằng Tây đi làm ra khỏi ngõ, ném ít mắm tôm hay nước tiểu vào người rồi ù té quyền là xong.:D
làm thế hóa ra mình cũng ngang hàng với cái thằng mất dạy bố láo đó hả bác

Hạng C
24/10/05
771
1.220
93
HCMC

Trích đoạn: fatboy

Em nghĩ bác hơi nóng quá.
Bọn tây nó nói f*ck you quen miệng như mình nói đ.m. vậy thôi, có thể từ Vietnam nó dùng như từ cảm thán chứ chưa chắc nó định chửi VN đâu.
Với lại bọn nó sang đây là khách, mình là chủ, bỏ qua một chút cũng được mà.

Có chuyện chú người dân tộc Thái vào quán phở cùng với chú người Kinh.
Chủ quán hỏi có cho hành không? Chú người Kinh bảo: có, nhưng đừng cho hành thái!
Chú người Thái tưởng chú kia nói đểu mình, cũng nói: còn của tao thì đừng cho hành kinh nhé!

Nhiều khi ngôn ngữ cũng gây rắc rối ra phết đấy!
:D:D:D

Hạng D
24/11/06
3.931
19.604
113
Vietnam

em ko nhớ rõ là thằng này có phải chạy con motor màu đen ko nữa, em gặp 1 thằng y chang thằng này đi buổi tối đua với em khúc Pasteur, láo lắm. Dù sao cũng hoan nghênh hành động của bác chủ thớt..

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Em cũng đồng ý phải làm cho ra nhẽ , nếu không nó cứ tưởng VN là cái Tolet nhà nó ....:mad::mad:
Em cũng hay gặp mấy khoai tây kiểu này đi 2B là mấy con cào cào to tướng , nó cậy xe to nên đi đứng rất nghênh nganh,em bóp còi xin đường thì nó quay lại giơ ngon tay giữa lên chửi mình , điên tiết quá hôm đó mà đường ko đông em gí vào đít nó 1 phát cho nó chừa cái thối ngông nghênh đi .
Mình là người VN đi nứoc nào trên TG cũng nhập gia tuỳ tục , nhưng rất nhiều bọn Tây nó khinh dân VN mình ra mặt....:mad:. Phải đập 1 thằng làm gương

Hạng B2
10/8/04
143
0
16
Hồ Chí Minh

bác cung cấp thêm thông tin về ông Tây này, nhất là hiện đang làm việc ở đâu? Nếu biết được và có biện pháp tác động, phản ánh đến công ty thì biết đâu cũng giải quyết được phần nào bức xúc của anh em

Hạng C
6/8/07
590
3.808
93

Trích đoạn: phongluu

Có muốn gì thì cứ gặp thẳng nhau để nói chuyện,Mình kg có lỗi thì sợ gì ?cần thiết nhắc lại bắt nó Xin Lỗi .....thế thôi .:D
EM thấy pác phongluu nói đúng đó pác ah! Mình ko bỏ wa, nhưhg chỉ muốn nói chuyện và cho nó biết mình là người Việt NAm và bắt hắn phải xin lỗi mọi người VN có mặt ở đó. Thế thôi là dc rồi pác ah!
Cũng có lần em đi xe ngoài đường, cũng hơi bất cẩn tí, nhưng nó chạy lên ép đầu xe em rồi bắt em tắp vô. Em cũng hơi bực mình nhưng nghĩ nó là người nước ngoài và vì mình cũng có lỗi tí chút, gây nguy hiểm cho nó nên chủ động nói "so sorry" ngay vừa lúc bước xuống xe. Nhưgn nó thấy vậy càng làm tới, xông vào và xô em ra. Em chỉ nói "ok, you're wanna fight??? Right? But you know where are you now, man? " (MÀy muốn đánh nhau fải ko? nhưng mày biết mày đang ở đâu ko?) Thế là nó bỏ lên xe rồi đi lun. Vì thật sự em cũng có lỗi khi lái xe nên cũng bỏ đi lun.

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.