Hạng D
5/2/15
3.607
6.324
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Đi cung đg này về k khóc e phong làm thánh, cung đg này cũng đc 1 bác trên này vẽ cho, e đi rồi và bao giờ đi nữa, hối hận cực kỳ, cung đg này rất ít xe 4B đi và hầu như k có chiếc xe khách nào (PTrang, Thành Bưởi...) chui đầu vô cả, các bác có đk đi 1A sẽ tốt hơn
Không biết bác cảm nhận sao chứ QL1A giờ cũng xấu, dặm vá tùm lum! Tuyến bác @ngidinh chỉ QL62 là hẹp và xóc nhưng đạp trên 60km/h vô tư. Em mới đi Cao Lãnh thì QL1 đang rào đường sửa nhiều đoạn, chỉ đi 1/2 đường nên gặp lúc đông xe hoặc có xe sự cố trên đoạn đó nhất là xe tải là xác định kẹt miên man nhé. Lúc về em phải thao N2 về vì sợ dính kẹt

• Like
Reactions: ngidinh and VNET
Hạng B2
26/2/10
105
40
28
53
Khoảng 4 tháng nay , tuần nào em cũng có chuyến đi Hồng ngự . Lộ trình của em như sau : An sương - Đức hòa - thạnh hóa N2 - tân thạnh - Đường kênh 79 ( DT 819 ) - tân hưng - tân phước ( 831) - Hồng ngự ( 842 ). tổng lộ trình khoảng 170 km , thời gian đi 3 giờ . Đường đi rất ổn đặc biệt DT 819 có thể chạy 120km/h

Hạng D
31/3/10
1.637
988
113
Sì Gòn
Đoạn tràm chim - Ql 30 ( 25km) bác nói cầu hẹp là đúng. Nhưng e có Hướng Dẫn toi tràm chim rẻ phải đi Dt 843 thì không hẹp đường này bác phi 80km/h vẫn được. Bác đi Thẳng thì đúng là đường đó rat khó chịu .
Theo lộ trình của e thì không đi trên Ql 30
Nói chung ai chê thì đi đường khác. Riêng bản thân tôi đường ĐT miền tây như vầy là ngon rồi mặt đường không gồ ghề

• Like
Hạng D
5/2/15
3.607
6.324
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Nói chung ai chê thì đi đường khác. Riêng bản thân tôi đường ĐT miền tây như vầy là ngon rồi mặt đường không gồ ghề
Chính xác! Khoảng 7-8 năm về trước thì đi 2b còn oải chứ đừng mong 4b. Giờ có đường cho 4b đi thoải mái lại còn chê ỏng chê eo, không biết đóng được nhiêu tiền thuế cho nhà nước mà đòi hỏi quá? Sống ở đâu thì âu đó chứ Miền Tây nền đất yếu, nhiều kênh rạch thì đường rất dễ lún nhất là vị trí mố cầu cống. Em thấy nhiều tuyến đường các mố cầu, lưng cống băng đường hầu như năm nào cũng phải thảm nhự bù lún.

Hạng B2
15/6/14
394
554
93
Biên Hoà
Có gì đâu mà nghiêm trọng vậy bác. E chỉ chia sẻ những gì e đi qua thôi.

Đoạn ps dành cho những ng tay nhanh hơn não cứ thích dùng lý do này kia chụp mũ che đậy đi sự thật đây là đg ko nên đi, trên đg chỉ lác đác xe 4b lưu thông và phà thì k cần đợi và k có chiếc xe khách nào chạy vô...là những dấu hiệu cho thấy đây là tuyến đg xấu, k phù hợp với 4b, đừng lấy "hoàn cảnh" hay "tự hào địa phương" mà xúi ng khác đi vô, đây là vấn đề nghiêm trọng đừng nói là k, 1A nâng cấp sửa chửa chỉ là khúc nhỏ và tạm thời rồi sớm muộn cũng xong, đg này là lựa chọn tối ưu

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
Đoạn ps dành cho những ng tay nhanh hơn não cứ thích dùng lý do này kia chụp mũ che đậy đi sự thật đây là đg ko nên đi, trên đg ít xe 4b lưu thông và phà thì k cần đợi và k có chiếc xe khách nào chạy vô là những dấu hiệu cho thấy đây là tuyến đg xấu, k phù hợp với 4b, đừng lấy "hoàn cảnh" hay "tự hào địa phương" mà xúi ng khác đi vô, đây là vấn đề nghiêm trọng đừng nói là k, 1A nâng cấp sửa chửa chỉ là khúc nhỏ và tạm thời rồi sớm muộn cũng xong, đg này là lựa chọn tối ưu
CÓ AI HIỂU BÁC NÀY NÓI GÌ KO? E ĐỌC MÃI MÀ KHÔNG HIỂU .

• Like
Reactions: VNET
Hạng F
15/11/10
9.329
2.966
113
50
Đoạn ps dành cho những ng tay nhanh hơn não cứ thích dùng lý do này kia chụp mũ che đậy đi sự thật đây là đg ko nên đi, trên đg chỉ lác đác xe 4b lưu thông và phà thì k cần đợi và k có chiếc xe khách nào chạy vô...là những dấu hiệu cho thấy đây là tuyến đg xấu, k phù hợp với 4b, đừng lấy "hoàn cảnh" hay "tự hào địa phương" mà xúi ng khác đi vô, đây là vấn đề nghiêm trọng đừng nói là k, 1A nâng cấp sửa chửa chỉ là khúc nhỏ và tạm thời rồi sớm muộn cũng xong, đg này là lựa chọn tối ưu
Đường đẹp mà bác.
Cập nhật đoạn SG - TRÀM CHIM- HỒNG NGỰ- TÂN CHÂU- CHÂU ĐỐC

Em nghi bác đi DT844 nên đường hẹp không ai đi thì phải.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
CÓ AI HIỂU BÁC NÀY NÓI GÌ KO? E ĐỌC MÃI MÀ KHÔNG HIỂU .
Ai thích đi đường nào thì đi thôi bác. Em đánh giá cao bác đã lập thớt share tuyến đường này cho anh em, theo em là chạy tốt và nhanh nếu đi đường qua Tràm Chim không ra QL30, thích hợp cho ai muốn đi Châu Đốc và trải nghiệm khu vực Đồng Tháp Mười.

Hạng F
14/3/13
5.958
141.199
113
Phong Lăng Độ
Tên đg? Nếu là 819 đề nghị bác coi lại cung đg đc đề cập bên trên
Bác đi đường này chưa? Giờ có nhiều lựa chọn tới thạnh hoá đi về trường xuân hoặc về kênh 79.em trước đi trường xuân h đi kênh 79 đường rộng bao đẹp 100km/h sendan đi phẻ re

• Like
Reactions: VNET