Ka confirmed
Hạng D
7/10/11
2.309
5.011
113
kebab nói:
Ka nói:
Động cơ F1 thấy vậy chứ tuổi thọ ngắn... ko bền như động cơ xe thương mại đâu bác....
Thực ra là ngược lại. Động cơ F1 là cực bền và tuổi thọ ngắn là do thiết kế của nó chỉ cần như vậy. Điều này xuất phát từ triết lý thiết kế...;)

Nếu hiểu bền theo nghĩa là các chi tiết, vật liệu thiết kế ở tiêu chuẩn cao thì đúng là động cơ F1 bền rồi (so với động cơ thương mại), vì động cơ phải luôn hoạt động ở tua máy cao, sinh cs lớn v.v
E nói tuổi thọ ngắn là ý nói về KM chạy và thời gian sử dụng so với động cơ thương mại... như vậy ổn chưa bác hehe ...

Ka confirmed
Hạng D
7/10/11
2.309
5.011
113
kebab nói:
Mọi sự so sánh sẽ là khập khiễng vì ta đâu có so được gà với gà mà toàn so gà với vịt...nếu (lại nếu) bắt động cơ xe thương mại chạy như xe F1 thì xem thằng nào chết trước...:D

Tập Lái
29/7/11
19
1
3
Vậy cho em hỏi ngu tí là nếu mình đem động cơ F1 về xong sửa chữa hoặc mod lại cho phù hợp xong gắn vào xe oto thì có được ko ah, trước giờ em thắc mắc vđề này mà ko biết hỏi ai :confused: mà có bác nào chơi cái app này chưa, vào làm có tí xíu mà kiếm được cái mũ bảo hiểm lun đó hehe

Mã:
https://www.facebook.com/ClearVietnam/app_373089022773945

Last edited by a moderator:
Ka confirmed
Hạng D
7/10/11
2.309
5.011
113
E chưa thấy ai làm vậy cả,
Còn việc ứng dụng các công nghệ của F1, động cơ, tính năng khí động học ... cho road car thì nta làm xưa nay rồi, ở dòng sport car đó bác.

Hạng B2
9/7/12
190
0
16
Em nhớ là có 1 thỏa thuận của các đội đua với nhau hoặc với FIA gì đó là không được phép cho cái loại này ra thương mại (ý em là xài trên road car ấy).
Điều này cũng tương tư như ở giải MotoGP dù specs của các siêu moto cũng gần gần đó rồi.

Ka confirmed
Hạng D
7/10/11
2.309
5.011
113
bluesilhouettes nói:
Em nhớ là có 1 thỏa thuận của các đội đua với nhau hoặc với FIA gì đó là không được phép cho cái loại này ra thương mại (ý em là xài trên road car ấy).
Điều này cũng tương tư như ở giải MotoGP dù specs của các siêu moto cũng gần gần đó rồi.

E ko biết về điều bác nói. Nhưng e thấy ở Ferari người ta vẫn làm như vậy, dĩ nhiên là có độ trễ ... Các công nghệ của F1 cuối cùng cần phải dc ứng dụng trên road car. Điều mà các manufacturer luôn mong muốn.

Hạng B2
9/7/12
190
0
16
Động cơ F1 chứ không phải các công nghệ trên động cơ F1 bác ơi.
:cool::cool::cool:

Quả thực là em nhớ có đọc qua.