Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Theo đề xuất của các Men FFC, ngày lễ 2/9 sắp tới, để đem lại cảm giác dã ngoại và nghỉ ngơi hợp lý trong những ngày nghỉ lễ khá dài . Em xin lên kế họach cho kỳ Offroad - Caravan lần này với điểm đến là BMT, một vùng đất Cao nguyên yên bình và tình cảm mà các bác đã từng 1 lần đặt chân tới .
Chuyến đi lần này sẽ mang đậm nét Caravan thực thụ, và sẽ khám phá những vùng đất mới tại BMT cho các bác đã đi chuyến trước và chưa có dịp đi ...:)

Chương trình tạm thời như sau :

Ngày 1: 30/8 Thứ 7
- Tập trung ăn sáng lúc 5h30 tại KDL Văn Thánh
- 6h30 xuất phát thẳng tiến BMT theo hướng QL13, qua Bình Dương - Bến Cát - Chơn Thành - Đồng Xòai
- 10h30 dừng chân tại trạm dừng Rạng Đông, ăn trưa
- 11h30 tiếp tục lên đường đi BMT
- 15h đến BMT, nhận phòng nghỉ ngơi tại KS Yang Sinh
- 18h30 Giao lưu với Làng dân tộc Eđe và Già làng, uống rượu cần, ăn tối
- Ca nhạc cây nhà lá vườn tại Khuôn viên Khách Sạn

Ngày 2: 31/8 Chủ Nhật
- Sáng ăn sáng tại KS
- 8h30 khởi hành đi thăm Buôn Đôn
- 10h đến BĐ, thăm mộ Vui Voi, cưỡi voi, tắm sông Serepok cho các bác nào thích ngâm mình trong dòng nước mát lạnh, cao chỉ ngang bụng :)
- 11h30 tiến vào khu Sinh Thái: Offroad + dùng tiệc Babercue trên trảng cỏ bên Hồ ( hồ này rộng khỏang 70ha, mực nước có nơi lên đến 15m ..[&:])
- Ăn chơi nhảy múa, nghỉ ngơi trong lều mang theo
- 16h30 quay về BMT nghỉ ngơi
- Tối : ăn tối, đi dạo phố tự do

Ngày 3: 1/9 Thứ Hai
- Ăn sáng tự túc, mua sắm
- 9h khởi hành về SG
- 10h ghé tham qua cụm Thác Dray Sap
- 11h Ăn trưa tại đây, đồ ăn cây nhà lá vườn tự mang theo và có BBQ nhỏ ..:)
- 12h30 lến đường tiếp tục về SG
- 15h30 nghĩ ngơi ăn uống tại trạm dừng chấn Rạng Đông
- Tiếp tục lên đường về SG
Đến SG lúc 19h PM
Mời các bác nghỉ ngơi trong ngày 2/9 để tiếp tục mưu sinh vào những ngày tới, sau một cuộc dã ngoại đậm nét dân dã

1. Chương trình đi nghiêng về Caravan thực thụ, các bác sẽ trang bị thêm đồ dùng cá nhân và các nhu yếu phẩm .
2.Sẽ thay đổi có báo trước 15' :D đề phù hợp với tình hình vui chơi, nghỉ ngơi hợp lý cho mọi thành viên, sức khỏe là trên hết !. Nhưng vẫn sẽ duy trì cho cuộc vui được trọn vẹn . :D
3. Chi phí dự trù cho 1 mem là 500k chưa kể Khách sạn, giá khách sạn em sẽ cố tìm sao cho khỏang 250-300k/đêm
4. Trong khi di chuyển sẽ dừng chân nghỉ ngơi chụp hình mỗi 100km, vì thế các gia đình có trẻ em vẫn có thể tham gia vui vẻ .
Mời tất cả các bác vào bóng bàn và đăng ký tham gia chuyến Caravan lần này cho các bác đã và chưa là mem FFC!!!
:D

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere
RE: Caravan - Tiếng gọi nơi Hoang Dã - BMT - SG

Buôn Đôn có 2 điểm khả dĩ :

1. khu du lịch Buôn Đôn của công ty du lịch Biệt Điện : chỗ này có mấy cái cầu treo vắt vẻo trên các cây mọc gần bờ sông, thích hợp để tổ chức tụ họp ăn trưa tập thể (mang đồ ăn theo, ở đó không có bán gì hết). Đặc biệt có màn cưỡi voi lội sông rất thú vị

2. khu du lịch Buôn Đôn - Công ty cao su Đắc Lắc : đi thêm 4KM, có hồ bơi (người lớn & trẻ em), có nhà hàng (khá ngon) và bungalow để lỡ say thì ngủ lại tối về cũng được. Cũng có voi để tham quan rừng quốc gia Yok Đôn

hết ạ ...:D

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Cám ơn bác xe - gỉ

Buôn đôn của công ty du lịch Biệt Điện xuống cấp lắm rùi ....chỗ để anh em BBQ thi xung quanh toàn ....rác :)
Em chọn điểm thứ 2 như bác gợi ý : Hồ Lãng mạn, có đường Offroad, bãi cỏ rộng và sạch + bóng mát thích hợp cho BBQ, còn nhiều cái hay nữa .....chỗ này lão Hố Đạn của FFC thích lắm đây:D

Hạng C
12/10/05
587
32
28
43

chúc F1 mát tay nhé - kỳ này em theo OSMT chứ ko bay vào theo tour của bác . em khoái mấy tour khám phá như bác đề ra lắm

VIP
1/3/07
1.577
51
48
DOC-HCM

em 1/2 cục gạch, đang xếp lịch thứ 2 coi sao

2 lớn + 1 bé + gạch đít

Hạng B2
4/8/04
315
30
28

Em phải đợi đến phút trót mới trả lời đc vì lúc này việc ở c/ty nhiều quá. Em có gắng trả lời sớm nhất ạ.

Hạng C
27/6/08
976
2
18
50
www.otosaigon.com

Tiếc quá, ngày 25/8 em không ở SG để tham gia tour này cùng các bác nhưng dù sao em cũng đựoc tham gia chuyến BMT lần trước với FFC. Rất vui và hấp dẫn
. Chúc các bác enjoy và post nhiều hình nhé :D:D

Hạng D
12/10/04
3.223
481
98

Chương trình này rất hay & hấp dẫn! Em lại kẹt 1 CT khác cũng đúng ngày này nên ko có dịp trở về thăm lại thành phố "Buồn Muôn Thuở" nữa rồi! :(

Hạng B2
24/3/08
132
0
0
59
Quận I
www.banglaiquocte.vn

Em cũng bận đi Đà Nẵng rồi bác ơi vì chương trình cuả em đã chuẩn bị lâu rồi:):):)

Last edited by a moderator: