Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
23/4/11
20
36
13
Chào cả nhà.
CĐT bên em đang muốn thiết kế cây trồng trong công trình. Cây ở đây là cây lớn và trồng cố định chứ không phải chậu cây đâu nhé. Giống như bên trong sảnh khách sạn hay trong sân bay Singapore có đó. Bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này giúp em với?

Tập Lái
23/4/11
20
36
13
Cái em muốn hỏi ở đây là cây lớn trồng bên trong nhà chứ không phải ngoài sân vườn.
Vấn đề của nó là làm sao để cây vẫn sống và phát triển trong môi trường như vậy? Tất nhiên là công trình có nhiều kính và có thể được sử lý thông gió tự nhiên một phần nào nhưng không thể đạt được như môi trường ngoài nhà. Một vấn đề nữa là dinh dưỡng cho cây phát triển. Trong môi trơờng như vậy thì không thể dùng bón phân như môi trường bên ngoài được các Bác ạ. Về cây trồng thì cây loại nào phù hợp với môi trường sống như vậy và phải đảm bảo ít rụng lá....

Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
160619a nói:
Chào cả nhà.
CĐT bên em đang muốn thiết kế cây trồng trong công trình. Cây ở đây là cây lớn và trồng cố định chứ không phải chậu cây đâu nhé. Giống như bên trong sảnh khách sạn hay trong sân bay Singapore có đó. Bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này giúp em với?
<span style=""color: #333399;"">Em thì chưa có kinh nghiệm như bác nói, tuy nhiên theo sự nghiên cứu & quan sát của em thì các cây lớn trồng trong nhà (sân bay Changi) thì phải có độ tĩnh không lớn (cao từ 5-7 tầng) và ánh sáng tự nhiên. Em cũng có hỏi thằng bạn em từng làm ở sân bay Changi thì nó nói nhân viên quản lý cây xanh ở đây cũng rất thường hay đổi cây chết vì tỷ lệ sống rất thấp. </span>

<span style=""color: #333399;"">Còn trong các khách sạn thì họ luân phiên (mỗi 2 tuần/lần) đổi cây. Nói chung việc trồng cây xanh (cây lớn, cao to) trong nhà thì rất ít các công trình dùng vì chi phí bảo dưỡng ,chăm nuôi cây rất lớn.</span>

<span style=""color: #333399;"">Còn về giống cây thì em thấy họ hay sử dụng các cây họ cau dừa, dương xỉ</span>

Status
Không mở trả lời sau này.