Tập Lái
30/11/15
17
5
3
31
mình là mem mới, và mong được làm quen với toàn thể gia đình subi. Mình đang cực kì quan tâm đến em WRX STI 2015 nhưng vấn đề đó vẫn còn xa nhưng cứ tạm thời gọi là đã có mục đích phấn đấu ạ, hehe. nếu bác nào có ghé ngang thì cho em xin vài dòng ý kiến và cảm nhận (nếu được cảm nhận thực tế thì ko còn gì tuyệt vời bằng) về e nó thì cho mình thỉnh giáo nhé. MÌnh ở hồ chí minh nhé.

Attachments

Hạng C
25/6/05
576
1.483
93
HCMC
www.cuchimotorsports.com
Mục tiêu phấn đấu hấp dẫn quá!

1) STI 2015 ngon! Chất! Mua được 2016 thì chất hơn do nội thất ngon hơn. Mua được USDM (nội địa Mĩ) thì chất chất và chất do có thể độ được ECU. (hàng EDM vẫn độ được nhưng thợ support hơi ít)
2) STI 2015 sử dụng máy cũ EJ25 đã được hình như 8 năm rồi. Tầm 2017-2018 sẽ có máy mới dự kiến là một nâng cấp quan trọng. Tuy nhiên máy cũ vẫn rất NGON và BỀN có điều hơi ngốn xăng.
3) STI 2015 ngoại thất rất ĐẸP và đúng chất chiếc thể thao. Tuy nhiên mua về thì thế nào cũng bị bà con hàng xóm nói là tại sao không mua MERC nhé! Đôi lúc trong lòng còn chửi mình ngu.
4) Nội thất cũng rất ổn. Tuy không đẹp bằng Merc C (thua xa lắc) nhưng ổn nếu mình chú trọng vào máy móc, gầm, hệ thống lái...
5) Vì bề ngoài hầm hố kén khách, thương hiệu còn lạ, pô nổ trầm trầm (đối với ng Việt) nên mua về chạy ngoài đường sẽ bị để ý. Chạy xe này đi kí hợp đồng sẽ rất cá tính nhưng đôi lúc sẽ bị đánh giá.
6) Phuộc cứng, coi chừng đau lưng. Xe thể thao nên nó vậy để ôm cua cho nó ngọt.
7) Dẫn động 4 bánh điều khiển tỉ lệ phân lực trc, sau --> NGON
8) Số sàn, côn cứng --> chạy SG bị mỏi chân nên cần phải tập tạ để cải thiện.
9) Xe thể thao 300 ngựa, pô ầm ầm nhưng RẤT BỀN!

Nói chung so với MERC C ngang ngang giá thì MERC C ngon hơn về yếu tố tiện đụng và hình ảnh. Nhưng sâu bên trong máy móc, gầm, lái thì STI CHẤT hơn rất nhiều. Đôi lúc chạy xe ngộ ngộ khác người lại có thể thu hút mấy em xinh tươi ngoài phố đi bộ Nguyễn Huệ đó..

Hạng D
30/6/11
1.052
279
83
TP.HCM
subaru-vietnam.com.vn
Nói chung so với MERC C ngang ngang giá thì MERC C ngon hơn về yếu tố tiện đụng và hình ảnh. Nhưng sâu bên trong máy móc, gầm, lái thì STI CHẤT hơn rất nhiều. Đôi lúc chạy xe ngộ ngộ khác người lại có thể thu hút mấy em xinh tươi ngoài phố đi bộ Nguyễn Huệ đó..[/QUOTE]

@OMG: mua rồi giờ hối hận hả bưởi

Hạng D
16/12/07
1.719
1.130
113
H.C.M.C
mình là mem mới, và mong được làm quen với toàn thể gia đình subi. Mình đang cực kì quan tâm đến em WRX STI 2015 nhưng vấn đề đó vẫn còn xa nhưng cứ tạm thời gọi là đã có mục đích phấn đấu ạ, hehe. nếu bác nào có ghé ngang thì cho em xin vài dòng ý kiến và cảm nhận (nếu được cảm nhận thực tế thì ko còn gì tuyệt vời bằng) về e nó thì cho mình thỉnh giáo nhé. MÌnh ở hồ chí minh nhé.
chào cả nhà subi.
chào cả nhà subi.

• Like
Reactions: Loc1504
Hạng C
25/6/05
576
1.483
93
HCMC
www.cuchimotorsports.com
Nói chung so với MERC C ngang ngang giá thì MERC C ngon hơn về yếu tố tiện đụng và hình ảnh. Nhưng sâu bên trong máy móc, gầm, lái thì STI CHẤT hơn rất nhiều. Đôi lúc chạy xe ngộ ngộ khác người lại có thể thu hút mấy em xinh tươi ngoài phố đi bộ Nguyễn Huệ đó..

@OMG: mua rồi giờ hối hận hả bưởi[/QUOTE]

Xe em sau này chạy ngoài đường chắc hàng xóm chửi quá... nhưng thôi mấy em xinh tươi nhìn là em thấy hấp dẫn rồi. Hehe nên em đâu có hối hận gì đâu.

• Like
Reactions: longfan
Tập Lái
30/11/15
17
5
3
31
nghe các bác nói, phấn khích thật, em đang cố gắng rước em nó trong thời gian sớm nhất, vì mers thì e lại ko quan tâm, e thích mấy dòng xe kiểu đường phố của Nhật lâu rồi (đặc biệt là SU thì em biết đến từ lần xem mấy a tay đua nhật đua trên tv, thì đã ghiền r) nhưng nhập về thì quá chát mà khi hỏng thì rất khó tìm đồ, nghe tin SU nhập về con này chính hãng từ năm ngoái nhưng đến tận năm nay em mới dám đi lên showroom xem xe, và về lên diễn đàn diện kiến thêm ít thông tin về em nó.

• Like
Reactions: futureneodo
Hạng C
9/6/05
727
92
28
tinhyeumauxanh
www.facebook.com
Mục tiêu phấn đấu hấp dẫn quá!

1) STI 2015 ngon! Chất! Mua được 2016 thì chất hơn do nội thất ngon hơn. Mua được USDM (nội địa Mĩ) thì chất chất và chất do có thể độ được ECU. (hàng EDM vẫn độ được nhưng thợ support hơi ít)
2) STI 2015 sử dụng máy cũ EJ25 đã được hình như 8 năm rồi. Tầm 2017-2018 sẽ có máy mới dự kiến là một nâng cấp quan trọng. Tuy nhiên máy cũ vẫn rất NGON và BỀN có điều hơi ngốn xăng.
3) STI 2015 ngoại thất rất ĐẸP và đúng chất chiếc thể thao. Tuy nhiên mua về thì thế nào cũng bị bà con hàng xóm nói là tại sao không mua MERC nhé! Đôi lúc trong lòng còn chửi mình ngu.
4) Nội thất cũng rất ổn. Tuy không đẹp bằng Merc C (thua xa lắc) nhưng ổn nếu mình chú trọng vào máy móc, gầm, hệ thống lái...
5) Vì bề ngoài hầm hố kén khách, thương hiệu còn lạ, pô nổ trầm trầm (đối với ng Việt) nên mua về chạy ngoài đường sẽ bị để ý. Chạy xe này đi kí hợp đồng sẽ rất cá tính nhưng đôi lúc sẽ bị đánh giá.
6) Phuộc cứng, coi chừng đau lưng. Xe thể thao nên nó vậy để ôm cua cho nó ngọt.
7) Dẫn động 4 bánh điều khiển tỉ lệ phân lực trc, sau --> NGON
8) Số sàn, côn cứng --> chạy SG bị mỏi chân nên cần phải tập tạ để cải thiện.
9) Xe thể thao 300 ngựa, pô ầm ầm nhưng RẤT BỀN!

hinh nhu xe cu khong thu hut may em xinh tuoi ngoai pho di bo :(

Tập Lái
30/11/15
17
5
3
31
nói chung thua hút các em xinh tươi thì e thấy bây giờ cứ có 4 bánh là tự khác các em ấy bu liền ấy ạ. hehehhe.

Hạng D
9/5/09
3.409
16.129
113
nói chung thua hút các em xinh tươi thì e thấy bây giờ cứ có 4 bánh là tự khác các em ấy bu liền ấy ạ. hehehhe.
Em chạy Su Wagon chả có ma nào nhìn anh ơi. À mà có 2 chị sồn sồn ngoắc vào hỏi có chở...đồ thuê dùm không vì xích lô chở k nổi :3dsohai::3dsohai::3dsohai: