1/4/07
21.905
16.702
113
0913168658
innova2222 nói:
PS được thiết kế hốc bánh xe lớn nên khi chạy qua vũng nước hay bị nước văng lên kính lái, trong vòng 2-3 giây thường không thấy gì nên em cảm thấy rất nguy hiểm. Bác nào đã khắc phục được tình trạng trên giúp em khai sáng với ạ.

Bác làm chuột bạch không rất dể, làm giống như xe Zinger. Vài trăm thôi.

1/4/07
21.905
16.702
113
0913168658
Chuyện này đăng rồi nhưng không ai làm chuột bạch hết

Xe Zinger, và nhiều xe khác có cánh lướt gió. Tác dụng của cánh này là khi chạy sẽ tạo một luôn gió (trên 30km/h tăng rất mạnh) hút thông qua bánh xe như hình, lamfnuows khong văng ra, mà bị kéo vào hộc bánh xe.
PS chắc vi muốn tăng tính càng lướt mà cắt bỏ bộ phận này.
Minh không có nhu cầu off road nên chế và gắn thêm cũng không bao nhiêu.
Heetsa mùa mưa rồi, không gấp, bác nào làm thì đăng ký nhé. (from Mit).

Hạng B2
25/7/12
187
27
28
em coi mấy cái clip test xe thấy nhờ cái hốc bánh xe to mà khi offroad vào mấy chỗ đá lổm nhổm hay đồi dốc, có lúc xe chi đi với 3 bánh tiếp xúc hay những lúc 2banh trên 2 bánh đưới, lúc đó cái khung xe và hệ thống nhún làm cho cảm giác nuốt luôn mấy cái hốc bánh đó.
em nghĩ với thông số của PS thiết kế cho off cũng như địa hình các nước bắc âu nơi tuyết phủ, còn ở nhà mình đi thành phố với PS thì hơi phí

Hạng D
15/2/12
2.411
4.801
113
@truong195: mai hay mốt khi nào Bác rảnh qua giúp em mần con chuột bạch nhé Bác Truong. Cám ơm bác.

1/4/07
21.905
16.702
113
0913168658
bigradeon nói:
em coi mấy cái clip test xe thấy nhờ cái hốc bánh xe to mà khi offroad vào mấy chỗ đá lổm nhổm hay đồi dốc, có lúc xe chi đi với 3 bánh tiếp xúc hay những lúc 2banh trên 2 bánh đưới, lúc đó cái khung xe và hệ thống nhún làm cho cảm giác nuốt luôn mấy cái hốc bánh đó.
em nghĩ với thông số của PS thiết kế cho off cũng như địa hình các nước bắc âu nơi tuyết phủ, còn ở nhà mình đi thành phố với PS thì hơi phí
- Cứng cáp đồng nghĩa với an toàn, khi trải qua vài lần va chạm thì mọi người sẽ thấy nó cần thế nào.
- giá trị khi đi giao dịch PS là chiếc xe 1 tỷ, không phải là xe sang trọng lắm, nhưng cũng trên mức trung bình.
- Muốn chơi off road đúng nghĩa thì phải bỏ khối tiền nữa, nhưng với trang bị hiện nay thì đủ sức đi mọi đường dân dụng hiên có.

.....

Còn nhiều đặc điểm nữa, nhưng nói chung PS là chiếc xe nên mua cho mình đi.

@ Tùng Cái ga ra nhỏ nằm kế cong ty em, qua tết làm nhé.

1/4/07
21.905
16.702
113
0913168658
bigradeon nói:
- Cứng cáp đồng nghĩa với an toàn, khi trải qua vài lần va chạm thì mọi người sẽ thấy nó cần thế nào.
- giá trị khi đi giao dịch PS là chiếc xe 1 tỷ, không phải là xe sang trọng lắm, nhưng cũng trên mức trung bình.
- Muốn chơi off road đúng nghĩa thì phải bỏ khối tiền nữa, nhưng với trang bị hiện nay thì đủ sức đi mọi đường dân dụng hiên có.

.....

Còn nhiều đặc điểm nữa, nhưng nói chung PS là chiếc xe nên mua cho mình đi.

@ Tùng Cái ga ra nhỏ nằm kế cong ty em, qua tết làm nhé.

Hạng B2
25/7/12
187
27
28
em lúc nhỏ đã mê Mit với paris dakar rồi, mặc dù từ đó đến giờ chỉ đi ké land nhưng đam mê với mit vẫn mạnh mẽ, chắc do ký ức tuổi thơ nó ăn sâu quá.
ở nhà mình nếu ống xả độ lại chỉa lên trên như ống thở có bị cấm ko bác Truong, có lần thấy bác nào bên otofun độ cái ống xả triton chỉa lên như xe tải, thêm cái ống thở nữa là lội nước ngon. bên clubjeep có mấy xe cũng làm như thế và lội nước như tàu ngầm.

Hạng B2
6/8/08
305
306
63
truong195 nói:
Chuyện này đăng rồi nhưng không ai làm chuột bạch hết

Xe Zinger, và nhiều xe khác có cánh lướt gió. Tác dụng của cánh này là khi chạy sẽ tạo một luôn gió (trên 30km/h tăng rất mạnh) hút thông qua bánh xe như hình, lamfnuows khong văng ra, mà bị kéo vào hộc bánh xe.
PS chắc vi muốn tăng tính càng lướt mà cắt bỏ bộ phận này.
Minh không có nhu cầu off road nên chế và gắn thêm cũng không bao nhiêu.
Heetsa mùa mưa rồi, không gấp, bác nào làm thì đăng ký nhé. (from Mit).
Cho mình đăng ký một bộ bác Trường ơi. Xong lúc nào bác báo nhé