Hạng B1
13/1/13
84
6
8
PS mún gắn thêm turbo timer thì mua o đâu vậy các bác??? ra Trần Bình Trong có kô ạ???
hay ADV???ngoài ra nếu mún gắn thêm cáp bảo vệ gương chiếu hậu thì làm ở đâu??
Xin các bác chỉ đường vẽ lối cho ạ!!!THANKS

1/4/07
21.905
16.702
113
0913168658
haiiiizaaaaa nói:
PS mún gắn thêm turbo timer thì mua o đâu vậy các bác??? ra Trần Bình Trong có kô ạ???
hay ADV???ngoài ra nếu mún gắn thêm cáp bảo vệ gương chiếu hậu thì làm ở đâu??
Xin các bác chỉ đường vẽ lối cho ạ!!!THANKS
Turbo timer cho PS là hàng xách tay, bác có thể PM đăng ký với bác khumui hay Gmark, mình gắn.
mổi hiệu xe có Turbo timer khác nhau; nếu PS xăng thì không cần thiết gắn lắm, vì chỉ sử dụng được chức năng khởi động từ xa.
Động cơ xăng không cần thiết phải tắt máy trễ.

• Like
Reactions: CongNong_2Cau
Hạng C
23/12/11
575
234
43
Richievn nói:
Nhiều bác nhầm turbo timer với remote starter quá
Cái bác Trường nói là vừa đề nổ từ xa, turbo timer, đóng mở cửa..v.v mà giá cũng gần gần turbo timer, gắn cũng rất dễ.

Hạng B2
25/7/12
187
27
28
sao vinastar với PS ko làm một chuyến xuyên Việt qua các địa hình khó để quảng cáo cho PS, chí phí đâu có bao nhiêu mà lợi rất nhiều.
trước giờ có mỗi topic của anh em otosaigon test , thiết nghĩ 1 chuyến đi vừa có hình vừa có clip, ko riêng gì vnst mà tất cả các hãng xe ở vn đều keo kiệt trong quảng cáo

Hạng B1
13/1/13
84
6
8
Năm mới chúc các bác OS sinh lực dồi dào-tiền kô bít xài đến bao giờ mới hết!!!!

Gần đây e có nghiên cứu và hiểu thêm 1 chút về TurboCharger gắn trên động cơ xe máy dầu nhằm tăng sức mạnh động cơ...
TurboCharger đc gắn vào động cơ ôtô là để mượn sức đẩy của khí xả ra từ động cơ,đó chính là cái cớ làm cho turbin Turbo quay,từ đó mà cánh quạt còn lại của Turbo sẽ quay tạo ra lực đẩy để hút gió mạnh hơn đưa vào bộ lọc khí cung cấp khí cho quá trình đốt cháy nhiên liệu...làm cho quá trình đốt cháy nhiên liệu hiệu quả hơn mức bình thường khi chưa có TurboCharger.
Bình thường thì Turbo vẫn quay nhưng ở tốc độ khá chậm(turbin Turbo quay theo lượng khí thải thổi ra từ ống xả khí...e mún nhấn mạnh 1 ý rằng Turbo vẫn họat động dù kô đạp ga tí nào!
Nhưng nếu mồi vào 1 tí ga thì khí xã thoát ra từ cổ pô sẽ mạnh hơn từ đó làm turbin Turbo quay nhanh hơn.
Khi đạp ga mạnh hơn nữa ở vòng tua nào đó thì van trong TurboCharger sẽ thu hẹp lại (nhưng kô đóng kín hòan tòan).....làm tăng sức đẩy làm turbin Turbo quay nhanh hơn,từ đó lượng khí cung cấp cho quá trình đốt cháy nhiên liệu sẽ dồi dào hơn rất nhiều....suy ra là quá trình đốt cháy nhiên liệu triệt để hơn,hiệu suất động cơ tăng lên rất rõ ràng-gia tốc lớn hơn-tăng tốc nhanh hơn!!...
Ở những lúc Turbo làm việc maximum vậy,trục turbin quay ~ 240.000>280.000 vòng/phút .....nếu mình tắt động cơ ngay thì nhớt sẽ tụt làm trục turbin quay trong tình trạng kô nhớt...>> làm hư turrbin Turbo>>hư nguyên con TurboCharger của xe.
E tìm tòi đc nhiêu đó xin cùng chia sẽ vs mọi người...có sai sót gì các bác ném đá cho vui....e né đc cục nào hay cục đó!!!Thanks

Hạng C
8/8/09
921
150
43
41
clip này e thấy có đồng hồ hiển thị thông tin,chắc ps mình gắn được quá