O.S.P.D
10/1/06
475
34
28
51
Tối hôm qua lúc 22h35 em có việc gấp đi qua cầu Kinh tẻ hướng từ quận 7 sang quận 4. Vừa vô dốc cầu chỗ có phân cách 2 chiều khoản 20m, phát hiện 1 đám đua xe gắn máy lao ngược chiều phía phần đường em đang đi (nghĩa là đám cua rơ này nó đấu đầu với em). Tình thế quá nguy hiểm! lúc đó em chạy tầm trên dưới 50Km, nhẩm đếm kịp khoảng 6 hay 7 xe gắn máy đang lao về phía mình. Em cho xe hơi chếch vào giữa phần đường mình đang đi, các cua rơ chia 2 bên lao qua em, lúc đó cùng chiều với em cũng có 2 hay 3 xem gắn máy nữa, chắc là những người đó cũng có cảm giác khó tả như em. Tới giờ nhớ lại vẫn còn rờn rợn.

Hạng D
29/7/06
1.284
14
38
TP.HCM
gặp mí bác cua rơ này e hãi lém , hem bít đường đâu mà lần với chúng nóa ....:mad:

Hạng B2
18/8/06
269
15
18
Bác cứ nói như đùa. Nó đâm vào mình, lỗi phãi đâu chưa biết, chắc chắn vợ hai sẽ về bót ngủ với CSGT. Nó mà tẻo thì mình cũng hết hơi.

Hạng C
18/11/07
949
905
93
Nên giữ đúng làn đường và phanh lại thì hơn, rồi tụi nó cũng lách ra. Nếu chạy lệch khỏi làn đường của mình, có chuyện gì có thể bác bị bắt lỗi chạy sai tuyến. 

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Khủng hoảng nên tự tìm cách giải quyết bằng giải thoát: Gặp bọn ấy thì tốt nhất, đường ta ta cứ đi, lách tránh chỉ chuốc vạ mà thôi bác ạ. 4R có câu " Ngu thì chết chứ bệnh tật gì" với cas này thì " Tự tìm cái chết chứ bệnh tật gì"

O.S.P.D
10/1/06
475
34
28
51
phantan nói:
Khủng hoảng nên tự tìm cách giải quyết bằng giải thoát: Gặp bọn ấy thì tốt nhất, đường ta ta cứ đi, lách tránh chỉ chuốc vạ mà thôi bác ạ. 4R có câu " Ngu thì chết chứ bệnh tật gì" với cas này thì " Tự tìm cái chết chứ bệnh tật gì"

Tình huống lúc đó chỉ biết làm sao cho tai qua nạn khỏi chứ đâu có nghĩ đến luật pháp pác.

Tập Lái
24/12/08
27
0
0
Nếu bọn nó chạy ngược chiều thì nên giảm tốc độ hoặc đứng yên (nếu có thể) để bọn nó tha cho mình. Ráng trườn lên thì tụi nó điều khiển không kịp thì chỉ có mang vạ vào thân. Nó lủi vào mình mà chết chết đi thì vợ hai của mình cũng chẳng được toàn thân, mặc dù em rất muốn những thằng như thế chết bớt đi để người khác được sống an toàn!