Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
18/5/07
69
15
8
Giang hồ đất Cảng
Re:Có bác nào thích đầu tư đất Bình Chánh?

haichien nói:
@tungnq : Cám ơn bài viết của bác.
Quả thực em cũng có nhận định gần giống vậy nên đang đẩy mạnh quyết tâm theo đuổi :)

P.S Bác từ HP mà sao rành TT BDS Sì Gòn thía
(J/k)

Dạ em từ HP là quê ạh, em vào SG cuối năm 2004, 5 năm làm cho Techcombank, giờ em mở cái C.ty riêng cũng liên quan đến vài lĩnh vực các bác ttrao đổi nên em mạn phép tham gia ạh!

Cảm ơn các bác đã động viên!

Hạng C
14/10/05
849
430
63
Tp. Hồ Chí Minh

@ bác tuonglahay! Em đang có người bạn giới thiệu đất Nhơn trạch. Có 2 option sau:
1. Đất của SAMCO, ngay TT Nhơn trạch: giá 3-4tr/m2.
2. Đất vườn Long Tân: 600tr/1công.
Em mua chủ yếu đấu tư, kiếm lời. Với kinh nghiệm "đầy mình" của bác về Nhơn trạch. Nhờ bác tư vấn giúp! Cảm ơn bác nhiều!

Hạng B1
18/5/07
69
15
8
Giang hồ đất Cảng

vankhanhktpn nói:
- Nguyên nhân nữa là do giá vàng tăng, tâm lý người dân mình gắn nhiều thứ tham chiếu với giá vàng bác ạh, so với cùng kỳ năm ngoái, giá vàng năm nay đã tăng khoảng 60-70% (như vậy cái giá đất cũng phải thế chứ nhỉ - mấy khách hàng nhà em nói thế).
---------------------------------------------
Tăng chỉ 30% thôi bác. Vậy là tăng giữ giá trị vàng + 15% lãi nữa?:D

Em nhầm bác ạh! giá vàng tầm năm ngoái 18,5 tr/L thì tăng khoảng 40% (năm nay đnag 26 tr)

Hạng B2
11/11/07
249
2
18

VietPre nói:
@ bác tuonglahay! Em đang có người bạn giới thiệu đất Nhơn trạch. Có 2 option sau:
Em mua chủ yếu đấu tư, kiếm lời. Với kinh nghiệm "đầy mình" của bác về Nhơn trạch. Nhờ bác tư vấn giúp! Cảm ơn bác nhiều!

Em cũng đang quan tâm Nhơn Trạch, đã PM hỏi bác Tưởng

Hạng B2
24/2/10
237
0
16

Có Bác nào biết về dự Án khu dân cư Vĩnh phú 2 ở BD không? chủ đầu tư là cty 135, dự án này khởi công lâu rồi nhưng vẫn chưa xong, Em có người quen có một lô ở trong đây đang muốn gả lại, em thấy cũng đẹp nhưng không biết giá rổ nó hiện tại thế nào? có tiềm năng có tốt không? Em mua cũng chỉ đầu tư thôi, giá bác ấy để lại cho em là 5tr/m , Em thì mù thông tin lắm, có bác nào biết tư vấn giúp Em, Em cám ơn rất nhiều

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

hoang quoc thu nói:
Có Bác nào biết về dự Án khu dân cư Vĩnh phú 2 ở BD không? chủ đầu tư là cty 135, dự án này khởi công lâu rồi nhưng vẫn chưa xong, Em có người quen có một lô ở trong đây đang muốn gả lại, em thấy cũng đẹp nhưng không biết giá rổ nó hiện tại thế nào? có tiềm năng có tốt không? Em mua cũng chỉ đầu tư thôi, giá bác ấy để lại cho em là 5tr/m , Em thì mù thông tin lắm, có bác nào biết tư vấn giúp Em, Em cám ơn rất nhiều

Bác nên cảnh giác với các dự án KDC tại Bình Dương . Thời gian vừa qua cũng có một số bài báo cảnh báo về tình trạng "thổi phồng" thị trường này do các cò bds thao túng.
Bác thử search ngay trên các trang web về bds cũng thấy đó .

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.578
113
www.phindeli.com

VietPre nói:

Đất Samco thấy rao bán loanh quanh 5tr/m2, bác hỏi kỹ lại xem có giá 3-4tr/m2 không nhé ...

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Bác nào thích Vĩnh Phú em gả nền Vĩnh Phú 1 của Vũ Kiều đã giao nền, sắp có sổ đỏ DT 141m2 (6x23,5m) đường 10m giá thơm 5tr nè.

Hix, tụi nó thổi Mỹ Phước xa lắc xa lơ, làm ảnh hưởng lây đến VP quá, ngay cạnh Thủ Đức mà giá bèo thấy thương

Hạng B2
24/2/10
237
0
16

Vĩnh phú ở gần ngay đây chỉ cách TT HCM 17KM, Em thấy nó chẳng tăng gì cả, vì khu vực này gọi là vùng trũng tức là giao thoa gữa hcm với bình dương nên bình dương ít đầu tư về khu vực này, bên dỉ an có vẻ tăng nhanh hơn, Khu VP 1 đẹp hơn VP2 mà Bác, Để em xem lại xem, giá rổ rẻ hơn thì múc nó cũng được, sau này đất chật người đông chắc cũng không tệ, bình dương đanh phấn đấu lên tp cấp 1 mà,

Hạng B2
24/2/10
237
0
16

Ở Mỹ Phước tì khỏi nói rồi, Pr loản cả lên, Có hôm em chạy xuông đó tham quan. đánh giá của em là : cấp đầu tư của dự án là rất tốt, nhưng tổng dự án thì quá rộng, hiện nay số lượng nền bán ra chưa thấm thía vào đâu cả mới chỉ là phần nhỏ, chủ đầu tư vẫn còn bao la, thẳng cách cò bay. muốn khu này vào ở đông chắc mất 1/3 dân số bình dương vào đó ở, mà người mua ở đây toàn giới đầu tư sẽ không ở đây, nhà hoang hiện nay đang bỏ không rất nhiều,... dân bình dương thì thiếu gì đất....... túm cái váy lại lá đầu tư ở đây thí cứ phải nghĩ đến mười năm nữa mới khả quan. vì thị trường có sốt thì cũng ảo thôi, còn trở thành khu dân cư sống thì lau quá, mua đất ở đó mổi lần đi ngắm nó mất nửa ngày chi phí hết 500k tiền xăng.......xe em nó uống dử lắm,,,, em ngại đi xa nữa

Status
Không mở trả lời sau này.