Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
27/6/12
174
31
28
Em dang ở chung cư HAGL3, cái WC phòng ngủ chính của nhà em thỉnh thoảng nó lại có mùi, bay ra cả phòng ngủ chính rất là khó chịu. Cái mùi này lúc có lúc không, em chưa tìm ra tại sao lại có, khả năng là từ cái toilet. Nhờ các bác tư vấn giùm em xử lí như thế nào. Cảm ơn các bác

Hạng B2
27/6/12
174
31
28
Tức là cái mùi nó từ chỗ thoát nước dưới sàn chứ không phải là từ cái bồn cầu hả bác?

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Mùi là từ cái phểu thu sàn thôi bác, bồn cầu có nước ngậm rồi, ko thoát mùi ra được đâu. Do là hộ chung cư chứ còn nhà dân thì xử luôn từ bể tự hoại cho ngậm nước là xong hết cả nhà

Hạng C
4/8/12
708
11.154
93
chả nhẽ cc mà lắp phễu ko ngậm nước, bác test đơn giản nhất là lấy cái tô bỏ úp ngược lên phễu xem còn mùi ko

Hạng D
30/8/10
1.254
269
38
DaiThang No.1
rubykoifarm.com
ngoinhaxanh nói:
Mùi là từ cái phểu thu sàn thôi bác, bồn cầu có nước ngậm rồi, ko thoát mùi ra được đâu. Do là hộ chung cư chứ còn nhà dân thì xử luôn từ bể tự hoại cho ngậm nước là xong hết cả nhà

Mình bị trường hợp này rồi,thợ nó lắp bồn cầu kg đúng kỹ thuật,hở rong nên nó xộc mùi ra.Bác chủ đưa mũi vô hửi nhẹ 2 vị trí phễu thu và phía sau chân bồn cầu xem mùi ở đâu nặng là biết ngay thôi.

Hạng D
Thường trong wc có 2 cái phễu thu sàn, 1 cái sàn khô và 1 sàn chỗ tắm. Sàn khô lâu ngày ko có nước có thể nước ngậm trong cái phễu này bay hơi hết hoặc ko đủ nên bốc mùi. Bác ktra theo cách của bác orderchung, nếu đúng chỗ này thì bác ktra tiếp xem loại phễu này có chống mùi ko? Nếu là loại chống mùi thì bác cho thêm nước vào, ko thì bác thay loại chống mùi là ổn mà.

Status
Không mở trả lời sau này.