Hạng B1
26/10/05
92
0
6
Hà nội
RE: CIVIC có đáng để thay GALA????

Civic va Gala cũng đều là dong sedan hạng trung, bác có mua civic thì cũng chả có gì hơn cả, giả sử bác bán Gala bác đổi BIM, Cam, hay Mec thì còn tạo sự khác biệt trước và sau khi đổi, còn bác đổi từ Gala sang vịt thì chả có gì khác biệt cả, trong đó bác phải thêm một cơ số đạn nữa. Như vậy thêm nhiều tiền mà không có sự khác biệt thì thôi đi bác ơi, tiền đó bác không dùng gì cứ để đấy hoặc đầu tư, chò khi đủ tiền thì lên hẳn dòng xe như trên để mà cảm nhận sự khác biệt bác à

Hạng D
4/2/05
1.060
990
113

Civic chỉ được cái mới( mẫu mã ). Gala của bác mới đi 3 vạn vẫn còn ngon chán, Civic cũng chẵng ngon hơn Gala lắn đâu. Bát bù gần 20 k dể đổi thì hơi phí.
- Nếu đổi bác nên dổi M6 cho xứng đáng đồng tiền bác gạo.

Hạng B2
6/9/06
204
36
28

Civic 1.8 và 2.0 đều thua xa M3 2.3
Xin lỗi em chẳng hiểu gì cả, vì hình như M3 ở việt nam là 1.6 mà

M6 mới có 2.3 chứ pác, và M6 thì tất nhiên là phải hơn Civic rồi các bác nhể.

Hạng C
25/2/05
684
10
18
44

Em nghĩ là tùy theo sở thích cá nhân thôi! Các bác cứ so sánh làm gì.
Nếu có 31k và khoái Civic thì OK đổi Civic mà chạy, còn ko thì đừng nên so sánh này nọ, bởi vì đẳng cấp và thương hiệu nó khác nhau mà! Thằng này hơn cái nọ thằng kia hơn cái kia v.v và v.v
Sao huyndai sonata nó đẹp thế, nhiều chức năng hơn thế mà vẫn bán ít hơn xe Nhật?
Bác nào bảo đẳng cấp Mazda 6 là hơn Civic 2.0 thì cũng đúng mà ko đúng: thứ nhất là vì Mazda 6 nó thuộc dòng Mazda, mà so với dòng Honda thì nó tương đương với dòng hạng sedan Accord.
Còn không đúng là vì Mazda thương hiệu và độ bền vẫn dưới Honda. Cũng như là bác đem so Mazda 6 đọ với BIM Series 3 hay Mẹc C đó.
Sorry các bác!