Tập Lái
21/8/14
29
8
3
38
govap tphcm
Từ khi có NĐ 171 quy định tại điểm c, khoản 5, điều 5 (mới nhất đang áp dụng):

5. Phạt tiền từ 2.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với người điều khiển xe thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a) Điều khiển xe chạy quá tốc độ quy định từ 10 km/h đến 20 km/h;
b) Điều khiển xe trên đường mà trong máu hoặc hơi thở có nồng độ cồn nhưng chưa tới mức vi phạm quy định tại Điểm b Khoản 7, Điểm a Khoản 8 Điều này;
c) Vượt trong các trường hợp cấm vượt; không có báo hiệu trước khi vượt; vượt bên phải xe khác trong trường hợp không được phép, [BCOLOR=#ff0000]trừ trường hợp tại đoạn đường có nhiều làn đường cho xe đi cùng chiều được phân biệt bằng vạch kẻ phân làn đường mà xe chạy trên làn đường bên phải chạy nhanh hơn xe đang chạy trên làn đường bên trái[/BCOLOR];

Có nhiều ý kiến cho rằng k có lỗi vượt phải trên đường nhiều làn, ví dụ:

Nhưng theo e vẫn có lỗi vượt phải trên đường nhiều làn, chỉ có là rất khó để xxx bắt lỗi này.
Chút e post tiếp để bàn luận cho ra vấn đề.
Em có vd thực tế này cho các bác bàn chơi:lúc cầu sài gòn mới làm 4làn 4321 oto hướng từ Văn thánh về cát lái (43 oto con ,21xe tải)co cấm biển 412
Lúc 15h55phut em chạy xe tải 25t bị cấm giờ 16h00 nên e chạy rất lẹ để qua cầu SG ,lượng xe lúc đó trên cầu đông (e chạy làn 1chuyển2 rồi 2 chuyển 1 có sinhan đầy đủ như con rắn bò vây đó )từ ngoài sau lưng e ò ý e ,đổ dốc cầu mời anh tấp lề
Em:còn 5phút mà anh
Xxx1:tui đâu có nói a hết giờ
E:vậy a nhớ nha(e gài để lát cãi hỗng lại gài giờ giâấc e chết sao
Xxx1:anh lấn tuyến trên cầu
E:dạ e chuyển làn sinhan đầy đủ mà
Xxx1:tui nói anh lấn làn chứ có nói a hõng mở sinhan đâu,anh chạy xe lơn mà a chạy kiểu đó hã,tội của anh phải giam bằng,tịch thu xe bla bla bla.......
E:chạy theo biển chỉ dẫn 412 mà,e được chạy 2 len mà
Xx1:suy nghĩ 1 hồi
Xxx1:ai cho anh vượt phải trên cầu
E:nếu e đi làn 2đông thì e chuyển 1 chứ
Xx1:tại sao khi a chuyển len 1 mà kg đi thẳng,lại chuyển len 2
E:làn 1 xe buýt đang bò ,e thấy len 2 hõng xe an toàn cho e và cho người khác thì e chuyển ,anh thông cảm cho e hết giờ rồi .xxx1:kg thông cảm gì hết,tui sẽ lập bb anh(e nóng liền)
E:vậy anh cứ lập bb lấn tuyến đi ,nhưng tui ( đổi xưng hô)sẽ ghi ý kiến chạy đúng biển báo,khi chuyến len có mở sinhan
Xxx sếp:mày xxx1 lập bb khói đen
E:(bó tay )
E:sếp thông cảm e(hạ giọng,dính cựa) máy dầu lên dốc lúc nào cũng khói mà
Xxx sếp:sao nãy j a thấy e cãi dữ vậy
E:dạ e đâu cãi e chỉ biện hộ phần đúng cho mình thôi mà
Xx sếp:vậy giờ e thấy sai chưa
E:đứng gãi đầu cươi duyên
E:sếp cho e gửi 200k tiền ngu(khói đen)

E:lên xe mà tức đến mức kg chịu nổi
E:bó tay

mời ae bình luận e lấn phải trên cầu vậy đúng hay sai hic hic hic tiền ngu như con bò..........nhưng vui .chạy xe tải là khổ thế đấy các bác ạ!
Lúc nào xe tải càng lớn gập xxx cũng sai.HEÉT

• Like
Reactions: ucchau
Hạng D
22/5/08
1.680
1.297
113
Nếu bác chuyển làn không signal, quá tốc độ va không giữ khoảng cách an toàn, xxx ghi bb vượt phải thì cãi thế nào?

Tập Lái
21/8/14
29
8
3
38
govap tphcm
bac àngpost: 9080417 nói:
Nếu bác chuyển làn không signal, quá tốc độ va không giữ khoảng cách an toàn, xxx ghi bb vượt phải thì cãi thế nào?
Sai quá rõ ràng ,cái gì cũng sai,sao cãi được hã bác.lúc đó em sẽ xài quyền trợ giúp gọi dt nhờ người thân,50/50,không được nữa thì ăn bb vì tội chạy ẩu

Hạng D
22/5/08
1.680
1.297
113
Sai quá rõ ràng ,cái gì cũng sai,sao cãi được hã bác.lúc đó em sẽ xài quyền trợ giúp gọi dt nhờ người thân,50/50,không được nữa thì ăn bb vì tội chạy ẩu
Nghĩa là bác chấp nhận lỗi vượt phải với các nếu trên?
Còn như thực tế bác có signal và có thể không quá tốc độ nên bác đúng.

Tập Lái
21/8/14
29
8
3
38
govap tphcm
Nghĩa là bác chấp nhận lỗi vượt phải với các nếu trên?
Còn như thực tế bác có signal và có thể không quá tốc độ nên bác đúng.
E chỉ chịu bb :không xi nhan chuyển làn thôi
Còn vượt phải thì có biển cho phép thì e chạy

Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
Em có vd thực tế này cho các bác bàn chơi:lúc cầu sài gòn mới làm 4làn 4321 oto hướng từ Văn thánh về cát lái (43 oto con ,21xe tải)co cấm biển 412
Lúc 15h55phut em chạy xe tải 25t bị cấm giờ 16h00 nên e chạy rất lẹ để qua cầu SG ,lượng xe lúc đó trên cầu đông (e chạy làn 1chuyển2 rồi 2 chuyển 1 có sinhan đầy đủ như con rắn bò vây đó )từ ngoài sau lưng e ò ý e ,đổ dốc cầu mời anh tấp lề
Em:còn 5phút mà anh
Xxx1:tui đâu có nói a hết giờ
E:vậy a nhớ nha(e gài để lát cãi hỗng lại gài giờ giâấc e chết sao
Xxx1:anh lấn tuyến trên cầu
E:dạ e chuyển làn sinhan đầy đủ mà
Xxx1:tui nói anh lấn làn chứ có nói a hõng mở sinhan đâu,anh chạy xe lơn mà a chạy kiểu đó hã,tội của anh phải giam bằng,tịch thu xe bla bla bla.......
E:chạy theo biển chỉ dẫn 412 mà,e được chạy 2 len mà
Xx1:suy nghĩ 1 hồi
Xxx1:ai cho anh vượt phải trên cầu
E:nếu e đi làn 2đông thì e chuyển 1 chứ
Xx1:tại sao khi a chuyển len 1 mà kg đi thẳng,lại chuyển len 2
E:làn 1 xe buýt đang bò ,e thấy len 2 hõng xe an toàn cho e và cho người khác thì e chuyển ,anh thông cảm cho e hết giờ rồi .xxx1:kg thông cảm gì hết,tui sẽ lập bb anh(e nóng liền)
E:vậy anh cứ lập bb lấn tuyến đi ,nhưng tui ( đổi xưng hô)sẽ ghi ý kiến chạy đúng biển báo,khi chuyến len có mở sinhan
Xxx sếp:mày xxx1 lập bb khói đen
E:(bó tay )
E:sếp thông cảm e(hạ giọng,dính cựa) máy dầu lên dốc lúc nào cũng khói mà
Xxx sếp:sao nãy j a thấy e cãi dữ vậy
E:dạ e đâu cãi e chỉ biện hộ phần đúng cho mình thôi mà
Xx sếp:vậy giờ e thấy sai chưa
E:đứng gãi đầu cươi duyên
E:sếp cho e gửi 200k tiền ngu(khói đen)

E:lên xe mà tức đến mức kg chịu nổi
E:bó tay

mời ae bình luận e lấn phải trên cầu vậy đúng hay sai hic hic hic tiền ngu như con bò..........nhưng vui .chạy xe tải là khổ thế đấy các bác ạ!
Lúc nào xe tải càng lớn gập xxx cũng sai.HEÉT

Bác chuyển phải có xi nhan, nhưng chắc là k giữ khoảng cách an toàn rồi, nếu vượt xe bên trái mà tốc độ trên 50 nữa thì là vượt phải chứ còn gì nữa?

Hạng D
22/5/08
1.680
1.297
113
E chỉ chịu bb :không xi nhan chuyển làn thôi
Còn vượt phải thì có biển cho phép thì e chạy
Ở trên nếu 3 cái lận: không signal, không giữ kc an toàn, vượt tốc độ luôn kìa.

Tập Lái
21/8/14
29
8
3
38
govap tphcm
[ácOTE="bac 8, post: 9080552, member: 34143"]Ở trên nếu 3 cái lận: không signal, không giữ kc an toàn, vượt tốc độ luôn kìa.[/QUOTE]
bác đang hỏi e đường có bb 412 hay là đường nhiều làn vậy.e đang rối chỗ này

Tập Lái
21/8/14
29
8
3
38
govap tphcm
Làm gì có cái biển "cho phép vượt phải", hay "cấm vượt phải"?
cầu Sg 5 làn xe toóc độ cho phép 60km/h thì sao em quá tốc độ đượC ,khi đó e đang di chuyển trên 2 làn xe mình được phép chạy mà.mình đang comment trên nhiều làn xe mà .các bác hỏi em biển 412 em biết đường naò để đối thoại