Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
93.838
113
Đúng rồi bác, tuổi tác hạn chế hơn, nhưng khi mình học được câu nào về nhà có nhu cầu và môi trường xài câu đó thì háo hức học câu tiếp theo lắm. Có người thì ngày nào cũng gặp đối tác gốc Hoa, có người lại sắp cưới người gốc Hoa, ko học thì khả năng thiệt hại là rất cao nên ráng. Thiệt hên là gặp cái lớp rất hợp nhau, có mấy người nên thầy cũng chỉ tận tình. Em quyết học cho tới khi thành thạo giao tiếp, và so với tiếng Anh, tiếng Nga, Tây ban nha... thì học nghe nói (ko học viết) cũng dễ nhớ từ hơn bác ạ.

Vụ này thì đúng vì từ tiếng Việt từ tiếng Hán mà ra nên có nhiều từ có thể đoán được nghĩa dù chưa học qua.

Bác cứ cố gắng lên vì hồi đầu lớp tôi có những người đã học đi học lại tới 3 lần lớp cơ bản và hô quyết tâm sẽ học lâu hơn.

Nhưng giờ thì đang đăng ký lại lớp cơ bản lần thứ 4. :3dcuoigif:

Hạng C
13/6/14
551
14.879
93
Đúng rồi bác, tuổi tác hạn chế hơn, nhưng khi mình học được câu nào về nhà có nhu cầu và môi trường xài câu đó thì háo hức học câu tiếp theo lắm. Có người thì ngày nào cũng gặp đối tác gốc Hoa, có người lại sắp cưới người gốc Hoa, ko học thì khả năng thiệt hại là rất cao nên ráng. Thiệt hên là gặp cái lớp rất hợp nhau, có mấy người nên thầy cũng chỉ tận tình. Em quyết học cho tới khi thành thạo giao tiếp, và so với tiếng Anh, tiếng Nga, Tây ban nha... thì học nghe nói (ko học viết) cũng dễ nhớ từ hơn bác ạ.
cái này phải người có tính âm lịch một chút như em chẳng hạn thì mới chịu học ngâm kíu dài dài. Hix ở đây thấy có anh tuấndq cũng có vẻ vậy.
Có em nghiêm túc nè các bác, bầu bác làm Chủ tịch câu lạc bộ nhoen!
em thì k dám qua mặt các vị tiền bối ẩn mình như anh Lái đò chẳng hạn, nhưng ăn chơi thì sẵn lòng. hehe

• Like
Reactions: NắngSG
Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com
cái này phải người có tính âm lịch một chút như em chẳng hạn thì mới chịu học ngâm kíu dài dài. Hix ở đây thấy có anh tuấndq cũng có vẻ vậy.

em thì k dám qua mặt các vị tiền bối ẩn mình như anh Lái đò chẳng hạn, nhưng ăn chơi thì sẵn lòng. hehe
Em đề cử bác vì bác nhiệt tình, tận tâm với ACE, chứ trình độ thì luôn luôn có người cao hơn mình mà bác? Em thì ko cho là ai đó thích nghiên cứu và theo một ngoại ngữ nào đó là âm lịch đâu. Biết thêm một ngôn ngữ là thêm cả một nền văn hóa, thêm tri thức và sức mạnh mà? (trùm mền hô khẩu hiệu một tiếng) haha....:3dcuoi:
Hơn nữa, cái tiếng Bông này mình ko những cần học, mà nếu có khả năng thì phải học cho thật giỏi bác ạ, nó ở ngay nách mình, mình mà rành tiếng nó thì trước sau gì cũng có ngày cần đến, chí ít các bác cũng tấn công vào gen di truyền cho người Bông bị Việt hóa chết choa tụi nó luôn hahaha...:))

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Lookahead
Hạng B2
13/5/13
367
709
93
Mình nghĩ anh em nên bắt đầu bằng tiếng Madarin, nhiều người TQ không biết tiếng Quảng, nó nghe và cũng đoán lõm bõm thôi

Hạng C
13/6/14
551
14.879
93
Mình nghĩ anh em nên bắt đầu bằng tiếng Madarin, nhiều người TQ không biết tiếng Quảng, nó nghe và cũng đoán lõm bõm thôi
Bên lớp chị Nắng là Mandarin Phổ thông thoại đó bác ! Mình cũng học tiếng PT trước mấy năm sau đó tự học ! Tuy nhiên đi Hongkong biết tiếng QĐ là một lợi thế! Trong thớt này sẽ có song song vì mình k có tập trung vào hướng dẫn 1 thứ tiếng nào, nếu ai cần gì có thể cùng trao đổi!

• Like
Reactions: NắngSG
Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
93.838
113
Chỗ đông người qua lại, vui nhưng sẽ hơi lộn xộn. Vậy các bác chịu khó thấy cái gì hay thì lưu lại chứ tôi cũng không đảm bảo là sẽ giữ được nó lâu đâu. :D