Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
Lustigbee nói:
Em có ý kiến hơi trái ngược ý kiến bác AC.Milan tí , hêhe http://www.otosaigon.com/...35&mpage=1#3854635

Mec_gl450 : bên hội Bim có mấy cha nội thi nhau đang chạy D ép về R và bảo Không Sao !!!! đúng là chuyển dc , nhưng làm thế khác gì phá banh xe [:O]
ngưỡng mộ
Em là em phục mấy bác hội Bim về khoảng phá xe và chịu chơi

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
"khoản phá xe" có 2-3 người thôi , đừng ném đá cả làng thế

Hạng D
2/11/07
2.013
39
48
32
em ơi Hà Lội phố
Lustigbee nói:
Em có ý kiến hơi trái ngược ý kiến bác AC.Milan tí , hêhe http://www.otosaigon.com/...35&mpage=1#3854635

Mec_gl450 : bên hội Bim có mấy cha nội thi nhau đang chạy D ép về R và bảo Không Sao !!!! đúng là chuyển dc , nhưng làm thế khác gì phá banh xe [:O]
ko sao hay là chưa sao =)))
mà xe ng ta, ng ta phá thì kệ chứ :)) dưng mà chắc ko bao h người khác dám cho mượn xe chạy đâu :)) kiểu chạy thế thì hãi lắm :))

Tập Lái
15/3/11
0
0
1
47
Các bác làm em hoang mang quá, vì em hay về N khi xe đang chạy theo quán tính, kể cả sắp dừng đèn đỏ, hoặc đang chạy tốc độ cao.

Mà sao ảnh hưởng hộp số như vậy mà hãng ko hạn chế từ D->N khi xe đang chuyển động đi nhỉ, hu hu

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
Lịch sử xe cộ VN hư hỏng thì nhiều , nhưng chưa có xe nào bị hỏng hộp số vì về N cả , kể cả những xe đời 198x , 199x (trừ trường hợp kéo hộ làm bậy)

Tập Lái
30/4/11
26
0
0
em có cách là khi đèn đỏ xe vẫn chế độ D các bác phanh rồi đạp mạnh vào phanh lần nữa trên màn hình hiện chữ howl thì ko cần giữ chân phanh xe vẫn đứng yên khi hết đèn đỏ cần đi chỉ việc nhấn chân ga thôi ah :D

Thánh Nhân
21/6/05
2.414
28.268
113
53
saube nói:
em có cách là khi đèn đỏ xe vẫn chế độ D các bác phanh rồi đạp mạnh vào phanh lần nữa trên màn hình hiện chữ howl thì ko cần giữ chân phanh xe vẫn đứng yên khi hết đèn đỏ cần đi chỉ việc nhấn chân ga thôi ah :D

Chắc bác đang đi E W 212, chức năng này gọi là Adaptive Break. Tuy nhiên không phải xe nào cũng có. Nếu xe nào không có Adaptive Break thì mình dùng "cơm" thôi, cứ đạp chân phanh và giữ nguyên cho đến khi muốn di chuyển thì bỏ chân phanh ra :D

Hạng C
13/7/11
647
23
18
HCM
saube nói:

Cái này chỉ có ở xe sịn thôi bác ợ. Xe em cùi bắp nên không có

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.118
3.612
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Quang HLV nói:
saube nói:

Cái này chỉ có ở xe sịn thôi bác ợ. Xe em cùi bắp nên không có
Xe của bác có chức năng HOLD mà bác Quang