Tập Lái
29/10/15
18
35
13
54
Lỡ rồi khuyên tiếp : alo mấy cha hội E46 trên này, join group chat viber mấy ổng ! Sau đó nếu thấy "chịu nhiệt" được thì múc, ko thì thôi !

Kết : cuộc đời có mấy mươi ? Hãy làm điều gì mình thích hehe..... (Cùng lắm bán xe, lỗ bi nhiêu đâu mà bận tâm ? Để não nghĩ chuyện khác) :)

Nhất trí... Mình cũng suy nghĩ lăn tăn, cũng hóng hớt; cũng nghe bao lời bàn ra tán vào; và cũng bắt đầu "gánh" hậu quả...:3dcuoi:. Nhưng suy cho cùng, chẳng có gì mà không có giá của nó. Cứ ngồi lo lắng tính toán cuối cùng được gì - mất gì? Đi xe là phải tốn tiền, ít nhiều phải tự định liệu; nhưng tốt hơn là "cứ làm điều mình thích" như Bác thiengtk đã nói. Chỉ thêm : nếu đủ khả năng kakaka

Hạng B2
11/12/11
302
2.344
93
Xe BMW cũ quá rồi, bác không rành kĩ thuật thì nên quên đi cho nó nhẹ người.
Đây, BMW mới kinh kong, nằm liệt ngoài đường, chả lết nổi vào lề nữa đây này. HÌnh này em mới chụp chiều nay (2015Nov18), gần nhà.
Có nên mua xe BMW 325i đời 2004 không?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
Đây, BMW mới kinh kong, nằm liệt ngoài đường, chả lết nổi vào lề nữa đây này. HÌnh này em mới chụp chiều nay (2015Nov18), gần nhà.View attachment 378281
Cứ lựa mấy chiếc nằm đường như vầy bán lại ...đè giá thật thấp mà mua...vì chủ xe bị như vậy thất kinh lun rồi...nên tâm lý mún bán nhanh lắm..kkk

Hạng D
15/2/14
3.450
6.445
113
Đây, BMW mới kinh kong, nằm liệt ngoài đường, chả lết nổi vào lề nữa đây này. HÌnh này em mới chụp chiều nay (2015Nov18), gần nhà.
View attachment 378285

Siêu xe triệu đô vẩn lên xe cứu hộ như thường.
Quan trọng là bảo dưởng cở nào để hạn chế tối thiểu rủi ro thôi. Cho dù xe 20 năm bảo dưởng đúng, đi vẩn ok hơn con xe 2 năm bảo dưởng không ra gì.

• Like
Reactions: Alti and Maxspeed78
Hạng B2
29/10/14
178
82
28
43
View attachment 378285
1 cái ảnh này làm sao nói nên chất lượng của 1 dòng xe danh tiếng đc cụ.

• Like
Reactions: Maxspeed78
Hạng B2
11/12/11
302
2.344
93
1 cái ảnh này làm sao nói nên chất lượng của 1 dòng xe danh tiếng đc cụ.
-------------------
Mình không có ý quy chụp BMW hay những dòng xe danh tiếng khác là không chất lượng. Nhưng có thể điều kiện sử dụng, khí hậu, môi trường, xăng dầu ở Việt Nam... còn nhiều hạn chế nên nếu điệu kiện còn chưa cho phép thì bác chủ thớt cũng nên nghĩ đến những giải pháp "an toàn" hơn thôi. Xe nhiều thiết bị điện - điện tử tinh vi phức tạp sau 11 năm sử dụng với một người sử dụng bình thường quả là vấn đề, chỉ sợ "một tiền gà, ba tiền thóc" :)

Hạng B2
29/10/14
178
82
28
43
-------------------
Mình không có ý quy chụp BMW hay những dòng xe danh tiếng khác là không chất lượng. Nhưng có thể điều kiện sử dụng, khí hậu, môi trường, xăng dầu ở Việt Nam... còn nhiều hạn chế nên nếu điệu kiện còn chưa cho phép thì bác chủ thớt cũng nên nghĩ đến những giải pháp "an toàn" hơn thôi. Xe nhiều thiết bị điện - điện tử tinh vi phức tạp sau 11 năm sử dụng với một người sử dụng bình thường quả là vấn đề, chỉ sợ "một tiền gà, ba tiền thóc" :)
Xe cứu hộ xe nằm đường vì rất nhiều lý do, hãng nào cũng có từ xe sang đến xe cỏ bác ah. Kiếm 1 tấm hình cứu hộ của bất kỳ hãng xe nào khó gì đâu. Xe nào cũng vậy, vấn đề là chăm sóc, bảo dưỡng sửa chữa đúng quy trình thì em nghĩ mấy con Bim mười mấy năm vẫn hay hơn nh mấy em cỏ cùng giá thậm chí là hơn giá.

• Like
Reactions: Maxspeed78
Hạng B2
11/12/11
302
2.344
93
Xe cứu hộ xe nằm đường vì rất nhiều lý do, hãng nào cũng có từ xe sang đến xe cỏ bác ah. Kiếm 1 tấm hình cứu hộ của bất kỳ hãng xe nào khó gì đâu. Xe nào cũng vậy, vấn đề là chăm sóc, bảo dưỡng sửa chữa đúng quy trình thì em nghĩ mấy con Bim mười mấy năm vẫn hay hơn nh mấy em cỏ cùng giá thậm chí là hơn giá.
---------------------
Xe tăng, xe bọc thép của quân đội Việt Nam có những chiếc từ những năm 195X bây giờ vẫn sử dụng và vẫn còn dùng ổn. Nhưng vấn đề ở chỗ "chăm sóc, bảo dưỡng, sửa chữa đúng quy trình" cho một chiếc BMW 11 tuổi thì chẳng dễ dàng chút nào với một người bình thường. Nó đòi hỏi kiến thức, kinh nghiệm, thời gian và tiền bạc. Nếu bác có đam mê, có chút kinh nghiệm và rủng rẻng tiền trong túi thì chắc chẳng là vấn đề.