Tập Lái
1/6/15
31
15
8
34
em ở bình dương ,đi đăng ký cũng đâu có bị thổi gì đâu .chắc do mấy thằng công an gt ăn bẩn thôi bác ah

• Like
Reactions: ngoc.lebatuan
Tập Lái
16/5/15
24
25
13
39
Em đang định mua xe...kiểu này thì giao dv nó làm cho nhanh...

Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
Xử phạt theo quy định thì các bác cũng chửi, cũng nói ăn bẩn là sao?
Quy định xử phạt có, hướng dẫn cũng có.
Chẳng qua là thói quen của người dân mình là mua xe phải lấy về nhà, chờ hồ sơ xe về rồi lái xe đi đăng ký. Trong thời gian chờ hồ sơ và đăng ký thì dán cái mảnh giấy nhỏ "Xe đi xét", "Xe xin số" để chạy cho nó oách với người ta. Nhưng quy định cấm việc đó, vì lỡ có tai nạn thì làm sao? Nếu cho các bác dán mấy mảnh giấy đó chạy ngoài đường thì em thưa chẳng ai thích đi đăng ký sớm cả, vì có phạt đâu mà sợ.
Nếu hiểu quy định thì khi mua xe, xe chuyên dụng chở đến nhà các bác, cất vào trong nhà. Yêu cầu cái đại lý bán xe cho bác lên phòng CSGT đăng ký cho bác 1 cái biển số tạm rồi trong vòng 15 ngày bác dán cái biển số tạm đó lên, chạy đâu thì chạy, đăng ký, đăng kiểm gì gì đó.
Đừng mỉa mai nhau cho vui miệng theo cái kiểm thuê xe cont, máy bay chở xe đi đăng ký các bác ạ.

Hạng C
30/7/14
572
471
63
41
Xe mới mua chạy đến 282 NTL để làm thủ tục lấy bảng số cũng bị phạt, từ 282 NTL ra có bảng số rồi trên đến trạm đăng kiểm cũng bị phạt vì thiếu tem đăng kiểm. Bởi vậy các nơi bán xe lấy phí làm bảng số + đăng kiểm khoảng 2tr tiền công. Nếu thoát hết thì anh ấy hưởng, còn bị vướng thì anh phải chi tiền bánh mì. Chắc dạo này các anh dịch vụ ít chung chi nên mấy ảnh làm căng đó mà. Còn TH-Thaco em nghe đồn là của bác Q đó
còn thiếu 4 xị bọc bs nữa bác.kg thì đục lỗ. vãi l........

Hạng B2
15/6/14
394
554
93
Biên Hoà
Xử phạt theo quy định thì các bác cũng chửi, cũng nói ăn bẩn là sao?
Quy định xử phạt có, hướng dẫn cũng có.
Chẳng qua là thói quen của người dân mình là mua xe phải lấy về nhà, chờ hồ sơ xe về rồi lái xe đi đăng ký. Trong thời gian chờ hồ sơ và đăng ký thì dán cái mảnh giấy nhỏ "Xe đi xét", "Xe xin số" để chạy cho nó oách với người ta. Nhưng quy định cấm việc đó, vì lỡ có tai nạn thì làm sao? Nếu cho các bác dán mấy mảnh giấy đó chạy ngoài đường thì em thưa chẳng ai thích đi đăng ký sớm cả, vì có phạt đâu mà sợ.
Nếu hiểu quy định thì khi mua xe, xe chuyên dụng chở đến nhà các bác, cất vào trong nhà. Yêu cầu cái đại lý bán xe cho bác lên phòng CSGT đăng ký cho bác 1 cái biển số tạm rồi trong vòng 15 ngày bác dán cái biển số tạm đó lên, chạy đâu thì chạy, đăng ký, đăng kiểm gì gì đó.
Đừng mỉa mai nhau cho vui miệng theo cái kiểm thuê xe cont, máy bay chở xe đi đăng ký các bác ạ.

Phải đăng nhập like cho bác này, nói đúng ý e luôn he he ^^

Hạng B2
15/5/14
249
163
43
32
xe mới mua chưa có biển thì gắn biển tạm rồi đi đky là đc mà, hay cái biển tạm chỉ áp dụng cho xe tải hả các bác :/

Chỉnh sửa cuối: