Hạng B2
6/8/09
497
2.389
93
Khung sắt kính thì bí qua. Các bác có làm 2 lớp ko?
  • 1 lớp khung sắt.
  • 1 lớp kinh, để mở buổi tối cho thoáng.
Các bác chia sẻ nhé !

Last edited by a moderator:
Hạng F
2/3/14
12.226
127.976
113
Muỗi và côn trùng. Làm cửa kính + cửa lưới lùa. Tối mở cửa kính, đóng cửa lùa cho thoáng, không muỗi

• Like
Reactions: tuando and ium
Hạng D
29/11/06
2.951
38.086
113
53
Ra ban công riêng nhà phố ??
Có khả năng trộm leo vào ko? Làm chi lớp sắt nhìn tù túng ?
Kính & rèm + lưới (nếu sợ muỗi) là ổn

Ps: ai bán rèm trên đây nhỉ ??

Hạng B2
9/9/12
454
7.645
93
Ra ban công riêng nhà phố ??
Có khả năng trộm leo vào ko? Làm chi lớp sắt nhìn tù túng ?
Kính & rèm + lưới (nếu sợ muỗi) là ổn

Ps: ai bán rèm trên đây nhỉ ??
Ban công nhà phố thì luôn có nguy cơ cao trộm leo vào. Hóng giải pháp cửa vừa bảo vệ vừa thông thoáng và chống muỗi.

Hạng B2
25/4/10
321
856
93
Dễ òm, bên trong là cửa chống muỗi. Bên ngoài là cửa cuốn. Nhưng cửa cuốn loại có nan bang các thanh inoc mà có thể lùa tay vào được ý. Điểm dở là phải cải tạo lại cửa nhà nhiều.

• Like
Reactions: nthieu
Hạng B2
25/4/10
321
856
93
Em không biết nói từ kỹ thuật về loại cửa cuốn này. Nó như loại cửa cuốn bình thường, nhưng thay vì nan bẹt bản 5cm, thì nó là nan tròn như thanh sắt phi 14. Bác đã bao giờ đi ngân hang khi họ nghỉ trưa để thoáng văn phòng không đóng cửa cuốn chính mà đóng cửa này. Ví dụ bác qua trụ sở chính của Sacombank chỗ Nguyễn Văn Trỗi ấy là một điển hình. Vừa đảm bảo an ninh vừa thông thoáng vừa ra vào được. Nó như một hệ lam di động.

• Like
Reactions: mandela and nthieu
Hạng B2
9/9/12
454
7.645
93
Em không biết nói từ kỹ thuật về loại cửa cuốn này. Nó như loại cửa cuốn bình thường, nhưng thay vì nan bẹt bản 5cm, thì nó là nan tròn như thanh sắt phi 14. Bác đã bao giờ đi ngân hang khi họ nghỉ trưa để thoáng văn phòng không đóng cửa cuốn chính mà đóng cửa này. Ví dụ bác qua trụ sở chính của Sacombank chỗ Nguyễn Văn Trỗi ấy là một điển hình. Vừa đảm bảo an ninh vừa thông thoáng vừa ra vào được. Nó như một hệ lam di động.
Cảm ơn. Mình đã tìm thấy hình loại cửa cuốn này.

Hạng B2
25/4/10
321
856
93
Bác tìm thấy hình thì đưa lên luôn cho anh em xem. Vì mình đã thấy có nhà tư làm loại này cực hay và rất thoáng. Lại đảm bảo an ninh. Một sang kiến mà it người để ý. Rất nhiều người muốn có khí hậu trong lành khi ngủ nhưng vì sợ trộm nên phải đóng cửa bật máy lạnh. Thật là tiếc cho những căn nhà không thuộc mặt tiền mà không dám mở cửa hưởng gió trời.

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Dùng cửa lưới mắt võng là Tối kiến.!