O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
Re:Cùng Mitsubishi Zinger khám phá vùng đất Phương Nam!

dpn nói:
Bác Lơ : cho em hỏi độ sóc của xe như thế nào và tiêu hao nhiên liệu ra sao hả Bác ?
Chuyến đi này tôi đc dặc cách thường trú băng ghế sau , tuyến đường cũng đi qua 1 số doạn dằn sóc nhưng ..... chỉ thấy là ....ngủ ngon quá xá .kết luận rộng ,êm re bác ạ.
So với các loại xe cùng dòng thì tôi thấy rất dễ chịu , nhất là đối với dàn lạnh phía sau .
Nên phải nói là ở đây mát quá và ..ở đây cũng ...mát.:D

LforL nói:
À, quá trời người hỏi ma chưa thấy bác chỉ ai gắn cái gương trên capo đó ở đâu :) Thật ra tui vẫn không hình dung được công dụng của nó. Cái gương chỉ nhìn ngược lại thêm được đám xe 2 bánh đang chạy bên lườn phải mình, cái này liếc mắt cũng thấy mà, nhìn gương chi cho cực?

Đôi khi bác đõ xe cặp lề hay quay đầu chẳng hạn...nếu chẳng may có một cục xi măng to ahy có một cái hố khuất (chẳng hạn họng cống) thì bác sẽ thấy tác dụng của gương này.

Còn trình cao rồi thì cũng chẳng cần thiết.

Việc hạ ghế xe xuống để nằm được ghi là "chống chỉ định" khi xe đang chạy....nếu bác chạy chậm và đường xá khg có gì trục trặc thì khg sao....nhưng lưu thông trên đường sao mà biết trước được đúng khg bác??? Khi thắng gấp thì người đang ngủ say chỗ ghế hạ xuống có khả năng sảy ra các tai nạn sau: Gãy xương ống chân, gãy tay, gãy khung xương chậu hoặc tệ hơn là gãy xương sường đâm vào phổi.

Em thì khg dám "đánh đu" mạng sống của mọi người trên xe khi mà có nhiều nguy cơ rình rập như vậy...em chỉ hạ xuống và cho ngủ khi xe dừng.

Hạng B2
20/6/07
156
0
0

LforL nói:
À, đi xa bác nên hạ ghế giữa xuống nằm cho nó khỏe.

Vậy nè:

Dễ zương quá.

Hạng D
4/1/09
2.197
6.036
113
VN

bomdien nói:
LforL nói:
À, quá trời người hỏi ma chưa thấy bác chỉ ai gắn cái gương trên capo đó ở đâu :) Thật ra tui vẫn không hình dung được công dụng của nó. Cái gương chỉ nhìn ngược lại thêm được đám xe 2 bánh đang chạy bên lườn phải mình, cái này liếc mắt cũng thấy mà, nhìn gương chi cho cực?

Đôi khi bác đõ xe cặp lề hay quay đầu chẳng hạn...nếu chẳng may có một cục xi măng to ahy có một cái hố khuất (chẳng hạn họng cống) thì bác sẽ thấy tác dụng của gương này.

Trường hợp nầy thì đúng, mình cũng đã lọt 1 lần do cái miệng cống lõm thấp quá so với mặt đường, và do mình lấy sát lề và quên không chỉnh kiếng hạ thấp xuống để nhìn đường. Nhưng nói thật, nhìn cái gương nầy nó.. sao sao..ấy. Chắc do chưa quen.

Em chỉ giải thích về tính năng của gương phụ thêm này thôi...nếu nói về thẩm mỹ thì em khg đề cập ở đây...có một cách khác để "nhìn" rõ hơn bánh xe trước bên phụ là lắp thêm một camera ngay mặt dưới củ gương chiếu hậu.

Hạng B2
7/4/09
306
0
0

di xa ma nam nhu the la qua suong qua thoi mai rui bac oi nguyhiem cai gi chu.

dpn confirmed
Hạng D
25/1/08
1.320
1.560
113
otosaigon.com

phongluu nói:
dpn nói:
Bác Lơ : cho em hỏi độ sóc của xe như thế nào và tiêu hao nhiên liệu ra sao hả Bác ?
Chuyến đi này tôi đc dặc cách thường trú băng ghế sau , tuyến đường cũng đi qua 1 số doạn dằn sóc nhưng ..... chỉ thấy là ....ngủ ngon quá xá .kết luận rộng ,êm re bác ạ.
So với các loại xe cùng dòng thì tôi thấy rất dễ chịu , nhất là đối với dàn lạnh phía sau .
Nên phải nói là ở đây mát quá và ..ở đây cũng ...mát.:D

Vậy nó êm ái hơn jolie hả Bác ? chứ con jolie em thấy không êm ái cho lắm .
Xem bài phóng sự của các khám phá dùng đất phương nam rất hay , cám ơn các Bác đã cho chiêm ngưỡng hình ảnh nhé ... đẹp ... rất đẹp...

tsx
Hạng C
4/8/05
507
3
18
Thành phố mang tên Bác

chopmat222 nói:
LforL nói:
À, đi xa bác nên hạ ghế giữa xuống nằm cho nó khỏe.

Vậy nè:

Đi đường trường mà ngả ghế nằm như thế này liệu có nguy hiểm quá không bác !!
hình như bác í dừng lại cho mấy nhóc tì ngủ dưỡng sức đó mà....đang chay mà thế này thì cũng hơi ớn

Hạng D
4/1/09
2.197
6.036
113
VN

Các Bác có thời gian thu xếp đi thế nầy sướng thật, em chỉ mong vài năm nữa cầy bừa xong, dư ít thóc và bà cả còn đủ sức khỏe để đi 1 chuyến "dối già". Chỉ cần đi được vài từng miền Nam, Trung ,Bắc là nhất trần gian rồi, đi nước ngoài chưa sướng bằng đi xứ mình. Mấy em văn phòng mình khen bác Apo đẹp dzai quá, vợ con gì chưa mà dzung dzăng dzung dzẻ thế nhỉ ?