Hạng C
3/3/09
666
19
18
50
Re:Cùng Mitsubishi Zinger khám phá vùng đất Phương Nam!

grandis_catsamat nói:
cái đuôi nhìn không đẹp bằng innova

Em lại có cảm tình với cái đuôi của Zinger (kiểu đèn sau nhìn giống Outlander
) vì trông có vẻ trẻ trung, nhanh nhẹn, khoẻ mạnh hơn cái đuôi của Inn :D

Hạng C
3/3/09
666
19
18
50

Không biết đoàn của bác Lơ có xem áp suất bánh xe khi đi không nhỉ (mấy ký) ? em nhìn hình thấy có vẻ bơm căng.

Khi em nhận xe từ hãng họ nói chỉ bơm 2,4kg. Đi một thời gian em thấy nó cứ xẹp xẹp nhìn ngứa mắt nên ra tiệm bơm lên 3kg hết cả 4 bánh, nhưng hôm vừa rồi đi bảo dưỡng thợ lại trả về 2,4kg. Các bác đang đi Zinger thường bơm khoảng bao nhiêu cho em một vài ý kiến với nhé. Thanks !

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG

Đoàn trước khi khởi hành đã kiểm tra toàn bộ xe ,Áp suất lốp thì ta căn cứ theo HDSD hoặc có ghi sẵn bên trong cửa xe mà bơm thì yên tâm bác ạ .
@ Tsx : tôi thấy hình như em bé ngủ khi xe đg chạy chứ ? vị trí xe tít tận lề trái mà? Thât tình là khi xe đang di chuyển mà nằm kểu này rất nguy hiểm nếu bất đắc dĩ thì chỉ nên chạy với tốc độ < 35 km /giờ thôi.
dpn : tùy cảm nhận và tùy theo xe cũ mới nữa bác riêng tôi thấy có vẻ đầm hơn Joly bác ạ , Chắc là do đi nhiều mệt nên ngủ ngon hơn .:D
Dongzinger : Có cô nào kg quan tâm Apo Kg bác ??? Trong đoàn còn có người hơn Apo nhiều thứ ....lắm đó....:D

Hạng B2
13/4/08
227
12
18

bác lơ xe sg cho hỏi là bộ hướng đẫn chỉ đường đó là gì ? hiệu và bao nhiêu ? sài tốt ko ?
tks

Hạng D
4/1/09
2.197
6.036
113
VN

chopmat222 nói:
grandis_catsamat nói:
cái đuôi nhìn không đẹp bằng innova

Em lại có cảm tình với cái đuôi của Zinger (kiểu đèn sau nhìn giống Outlander
) vì trông có vẻ trẻ trung, nhanh nhẹn, khoẻ mạnh hơn cái đuôi của Inn :D

Cứ mỗi lần bác nêu ý kiến là y như ý của mình vậy, sao thế nhỉ ' Đồng thanh tương ứng chăng ?" bên mi2nh hay chất hàng thùng carton, cái cửa sau của Zin to bên dưới nên dễ đưa thùng vào hơn Inn. Cùng 1 trọng lượng khoảng 150kg, đưa lên Zin dễ hơn Inn vì thẳng lưng, còn Inn sẽ xệ xuống ngay. Nhất là cặp đèn lái khi de sáng rõ giúp ích nhiều cho camera de, rất ấn tượng, hơn các loại xe không có đèn phải dùng hồng ngoại mờ mờ không rõ ràng.

Hạng D
4/1/09
2.197
6.036
113
VN

phongluu nói:
Dongzinger : Có cô nào kg quan tâm Apo Kg bác ??? Trong đoàn còn có người hơn Apo nhiều thứ ....lắm đó....:D

@phongluu : Chả hiểu sao khi em đưa đoạn nầy cùng hình ảnh của bác thì các em nữ bên em cứ xúm xít vào 1 góc thì thầm với nhau, hỏi thì cứ đỏ mặt lên rồi cười....! Em nhìn hình của Bác và câu nầy cả mấy tiếng rồi mà vẫn chưa hiểu ý mấy em nữ nhà em... ?

apo
Hạng C
9/12/03
773
38
28
42
Saigon

ậy dà, bác phongluu lại tranh với em rồi (tranh suốt cả dọc đường đi đến giờ về đến diễn đàn vẫn còn tranh :D )

Thanh niên trẻ độc thân, vui tính, yêu hòa bình, có sức khỏe (không như ai kia :D ), thích tất cả các màu bác ạ :D

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Coking Coal nói:
bác lơ xe sg cho hỏi là bộ hướng đẫn chỉ đường đó là gì ? hiệu và bao nhiêu ? sài tốt ko ?
tks

Đó là bộ dẫn đường của Vietmap, theo đánh giá chuyến đi vừa qua là chính xác đến 99%, ngoài việc dẫn đường hệ thống còn tự cập nhật thông tin các địa điểm nhà hàng, khách sạn, khu du lịch rất tiện cho các hành trình "bụi" ...

Hạng B2
4/5/09
137
1
16

chopmat222 nói:
Không biết đoàn của bác Lơ có xem áp suất bánh xe khi đi không nhỉ (mấy ký) ? em nhìn hình thấy có vẻ bơm căng.

Khi em nhận xe từ hãng họ nói chỉ bơm 2,4kg. Đi một thời gian em thấy nó cứ xẹp xẹp nhìn ngứa mắt nên ra tiệm bơm lên 3kg hết cả 4 bánh, nhưng hôm vừa rồi đi bảo dưỡng thợ lại trả về 2,4kg. Các bác đang đi Zinger thường bơm khoảng bao nhiêu cho em một vài ý kiến với nhé. Thanks !

Mình thì bình thường đi làm trong thành phố cứ bơm lên 2.7kg bánh trước, 2.8kg bánh sau. Một lượt đi dưới 10km nên chắc cũng chả nóng bánh là mấy (đoán thế thôi, bác nào nói khác thì xin nghe). Đi đường trường thì chịu khó trả về 2.5kg (mà tiệm này trả về 2.5kg thì tiệm khác nó lại bảo đang 3kg anh ạ, chẳng biết đường nào mà lần).

Thật sự thấy 2.5kg thì hơi non mà 2.8kg thì hơi dằn.

Hạng B2
4/5/09
137
1
16

tsx nói:
chopmat222 nói:
LforL nói:
À, đi xa bác nên hạ ghế giữa xuống nằm cho nó khỏe.

Vậy nè:

Đi đường trường mà ngả ghế nằm như thế này liệu có nguy hiểm quá không bác !!
hình như bác í dừng lại cho mấy nhóc tì ngủ dưỡng sức đó mà....đang chay mà thế này thì cũng hơi ớn
Cái ảnh thì đúng là chụp lúc dừng (đang chạy làm sao mà chụp :) nhưng bình thường đi mình vẫn để vợ con nằm, chạy đều khoảng 60km/h đổ lại. Không biết Crash Science có nghiên cứu gì không, mình nghĩ nếu ngồi mà được thắt dây thì có định tốt hơn, nhưng có mấy ai ngồi đằng sau mà thắt seat belt đâu. Nói xui mà có đụng xe thì ngồi sẽ va chạm ngay đầu, ngực, cổ còn nằm thì dù sao có phần chân chịu lực trước. Có lẽ sẽ nghiên cứu phương án nằm và thắt seat belt.

Nhưng các bác thấy vợ con đi xa 7-8 tiếng trên xe mà khỏe mạnh tỉnh táo, tới nơi vui vẻ như sáo (thay vì trước đó ngồi xe ói lên ói xuống) thì thấy nức lòng lắm. bạn mình xe Cap chật chội, phải nằm trên lưng ghế cứng ngắc mà cũng ráng úp lưng ghế xuống cho vợ con nằm, huống chi Zinger nằm rộng mà êm như vậy.

Chuyện nhìn cái mông Zing hơn hay In hơn thì tùy chủ quan thôi nhưng ngồi bên trong thì Zinger thoải mái hơn hẳn. Thật ra bác lơ chụp hai cái xe 2 màu khác nhau khó so lắm, chứ mình từng so Zing và In bên cạnh cùng màu tự dưng thấy Zing trông lực sĩ xù xì oai hơn.