Hạng C
29/7/10
777
8
18
TP.HCM
Mợ Ruby nói:
Mợ Tài ơi, chúc mợ mau lành bệnh nhé.
"Rồi một người nữa giống như ta......
 mợ cọp chơi éc thiệc
Thôi em z...ọ....t  kẻo bị  

Hạng F
10/11/07
5.231
405
83
ối các bác ni... chưng  với cẳng... lồm em lại vưỡn cảm động rùng rinh trong lòng...:D
không pằng chéo được (quá tủi quá date rùi!) chỉ vầy nè cho đơn giản

các bác ạ, ba năm nay suy thoái kinh  tế đến với gđ em, ngoài khó khăn về tài chánh, còn là hàng hàng lớp lớp tai nạn và xui rủi nữa, năm sau nặng hơn năm trước  các bác ạ, nên khó thì khó, các bác cũng chưa hẳn đã khó-khổ bằng em đâu nhá!!! 

nhưng trong cái rủi vưỡn có cái may, tiếp sức cho cái gđ nhỏ của em đang te sờ tua trong cơn bão, đến năm thứ 3 này, hy vọng là năm cuối hay...áp cuối của khủng hoảng kinh tế, vưỡn đứng vững!!!
vưỡn tiếp tục vật lộn, chống chịu, vươn lên... (cầu trời cho mợ tài em còn đủ sức và bác Tưởng vẫn vững tinh thần và  tính toán hợp lý 
...)

nào! các DOANH NHƯN XNL, hãy mạnh mẽ lên!
kinh tế đất nước chao  đảo đang cố dựa cậy vào những ông bà chủ nhỏ gồng mình chịu đạn như các bác đó! 

Last edited by a moderator:
Hạng D
23/3/10
1.251
1.225
143
Năm nay tình hình suy thoái chung, cty em cũng không năm ngoài vũng ảnh hưởng, chứng khoán thì tèo, em ôm cp của công ty em nên hong có lướt nên bỏ mặc nó không thèm care, nhưng lần sau login vô tk thấy con số màu đỏ cứ tăng thêm 1 con số so với lần trước, đến giờ con số màu đỏ vượt qua 10 con số òi. Kinh doanh thì 11 tháng năm ni chỉ làm được phân nữa doanh số năm ngoái, cũng may tuần chót tháng này em vớt vát lại được cái hđ bằng làm cả 11 tháng năm nay (hôm qua không đi off với gđ 8 cũng vì cái vụ này). Còn tỷ giá thì cứ nhảy, bên em chủ yếu nhập khẩu, nên từ lúc chào giá, đấu thầu đến lúc có được cái hđ thì tỷ giá biến động tăng gần bằng cái lãi gộp mình đã tính, nếu dự trù tỷ giá tăng thì giá bán không cạnh tranh. haizzzzz.... thui em hong bán than nữa.

Hạng D
12/4/08
1.571
197
63
Chổ công ty mà em làm thêm buổi tối cũng vậy, lúc này khó khăn quá em giữ xe mấy tháng nay mà bà chủ chưa phát lương

Hạng C
24/9/10
502
0
0
giahy nói:
Chổ công ty mà em làm thêm buổi tối cũng vậy, lúc này khó khăn quá em giữ xe mấy tháng nay mà bà chủ chưa phát lương
BÁC MÀ GIỮ XE CHẮC EM ĐI CHÀ TOILET QUÁ.

Hạng D
12/4/08
1.571
197
63
em nói thiệt chứ bộ, hổng tin mợ hỏi mợ cọp xem

Hạng D
23/3/10
1.251
1.225
143
giahy nói:

Bác có cần xã hội đen đòi nợ hong bác, xhđ quậy cái shop đó thế nào bà chủ cũng trả lương cho bác hà

Hạng F
18/5/10
5.627
1.141
113
Bình Dương
Mợ Ruby nói:
giahy nói:
BÁC MÀ GIỮ XE CHẮC EM ĐI CHÀ TOILET QUÁ.

Giahyshop thuê toàn cở này giữ xe không hà mợ ơi :D

Hạng C
24/9/10
502
0
0
P30584 nói:
Mợ Ruby nói:
 mợ cọp chơi éc thiệc

Hả vậy là em nhầm à, Cọp này, cọp này

Hạng F
18/5/10
5.627
1.141
113
Bình Dương
Mợ Ruby nói:
P30584 nói:
Mợ Ruby nói:
 mợ cọp chơi éc thiệc

Hả vậy là em nhầm à, Cọp này, cọp này

hèn chi sáng giờ ách chì hoài, đầu đau như búa bổ, bi giờ mới bít mình bị cả xóm búa, hix hix...mai em ốm là cả nhà mua cóc ổi mía ghim đi thăm à nhoa.