Hạng D
23/3/10
1.251
1.225
143
P30584 nói:
@ mợ Tài : Chia sẻ cùng mợ cái chân đau, chúc mợ mau bình phục
Thời gian qua mau, bạc trắng cả mái đầu, vàng thì lên giá ào ào, chứng thì sụt thê thảm còn em thì chất đứng với  một đống đất mãi không có người mua.........chán
Mong cho kinh tế phục hồi tốt để mọi người còn dễ thở
Bác có nhầm chăng? vụ mợ Tài bị cái chân là từ tháng 6 năm trước mà, mợ Cọp lôi cái thớt này lên đó làm em mới đọc cũng tưởng là mợ Tài mới bị, hôm qua còn nghe nói mợ Tài rửa xe mừ.

Hạng C
29/7/10
777
8
18
TP.HCM
quanphuong nói:
P30584 nói:
@ mợ Tài : Chia sẻ cùng mợ cái chân đau, chúc mợ mau bình phục
Thời gian qua mau, bạc trắng cả mái đầu, vàng thì lên giá ào ào, chứng thì sụt thê thảm còn em thì chất đứng với  một đống đất mãi không có người mua.........chán
Mong cho kinh tế phục hồi tốt để mọi người còn dễ thở
Bác có nhầm chăng? vụ mợ Tài bị cái chân là từ tháng 6 năm trước mà, mợ Cọp lôi cái thớt này lên đó làm em mới đọc cũng tưởng là mợ Tài mới bị, hôm qua còn nghe nói mợ Tài rửa xe mừ.
Em nhầm mất rồi, sơ - ri các bac nhé, tại mấy ngày nay các con số nó cứ nhảy múa trước mặt làm em hoa cả mắt rồi.

Hạng F
18/5/10
5.627
1.141
113
Bình Dương
Chít che, em không để ý vụ chân cẳng, em bị vụ suy thoái kinh tế làm mờ mắt, so di mợ Tài và các bác vì cái tật ba chớp ba nháng của em nhe. em tự xử lun

Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM
Phạt mợ Cọp nha, tự nhiên lôi cái thớt năm ngoái lên làm em tí nữa là trù mợ Tài nâng cấp chân tập 2

Năm nay những tháng cuối năm này thực sự khó khăn với em, giá cả leo thang nhảy nhót lo xiền cho cái cty nó chạy phát mệt lun chẳng biết đén cuối năm sẽ ra sao nữa. Đến Tết hỏng có xiền ăn Tết chắc em phải chạy vòng vòng nhà mấy bác trong XNL ăn ké thôi :D

Hạng F
18/5/10
5.627
1.141
113
Bình Dương
POLTS nói:
Phạt mợ Cọp nha, tự nhiên lôi cái thớt năm ngoái lên làm em tí nữa là trù mợ Tài nâng cấp chân tập 2

Năm nay những tháng cuối năm này thực sự khó khăn với em, giá cả leo thang nhảy nhót lo xiền cho cái cty nó chạy phát mệt lun chẳng biết đén cuối năm sẽ ra sao nữa. Đến Tết hỏng có xiền ăn Tết chắc em phải chạy vòng vòng nhà mấy bác trong XNL ăn ké thôi :D

Thiệt chứ, với tình hình này năm nay em lại ăn tết bụi như năm ngoái nữa, chắc lun...:(. Bán lẻ như em còn điu đứng huống hồ chi các bác có các công ty, nhà xưởng và công nhân, không riêng gì bác đâu mà em được biết hầu hết các DN vừa và nhỏ ở xung quanh em cũng như bạn bè em đều khốn đốn với việc làm ăn hiện nay, gì mà trong một tháng hàng lên giá 3 lần, chưa kịp chỉnh giá bán là lại lên mà mỗi lần lên 10-15% mới ghê chứ, riết em đuối quá bỏ mặc lun, ứ thèm quan tâm nữa, cùi rồi hông sợ lở
, thấu hiểu nổi lòng tơ vò của các "ZANH NHƠN"nên em lôi cái thớt này lên để chúng ta đồng cảm với nhau, ai dè có vụ chân cẳng trong này, hehe, thía nào mợ Tài cũng bằng chéo em cho coi, hehe

Last edited by a moderator:
PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
55
Làm công ăn lương tháng như em mà công ty nó sụp thì em cũng tèo

Hạng D
24/4/06
2.450
13.562
113
TP. HCM
hic, cuối năm thì em lại vất vả với lãi suất và đáo hạn ngân hàng lại còn tỉ giá usd ngân hàng/thị trường tự do nữa
em lại hết tiền mua sữa cho con rồi, năm nay oải quá

Hạng D
14/5/08
2.538
21.801
113
Nói ra thì báo em quê ở Than Quảng Ninh nhưng đúng là tình hình bi đát quá, lãi suất cao quá chẳng làm gì cho lại, mấy thằng khách hàng em cũng đuối, có thằng 1 trăm triệu mà nợ 8 tháng nay, bảo là không trả nổi.

Mà em thấy năm nay thê thảm hơn cả năm ngoái, năm ngoái em còn trụ được vì còn hđồng từ năm trước, giờ thì tèo nặng.

Về cá nhân thì lại gánh thêm cái lãi suất vay BĐS, còn vay ít nhưng vẫn rầu quá. Thú thật là em nể phục các DN sản xuất chống chọi mấy năm với lãi suất trên 15%, em nghĩ thế giới phải học tập VN. Em suy nghĩ nghiêm túc.