Hạng B2
17/2/06
313
11
18
RE: Đã bán hơn 100 Civic

Gần nửa tháng đã qua , từ khi có tin H bán hơn 100 Civic .

Em thấy hồi này , Honda làm PR dữ quá : Trên TV , các loại báo " Thứ dữ " , các tạp chí Thời báo KTSG , Doanh Nhân , ...
Em thấy Civic đang dần dần xuầt hiện trên đường ; trước cơ quan em , đã thấy 3-4 chú thỉnh thoảng đậu lại .
Còn 2 ngày nữa là hết tháng . Nhưng với đà này , có lẽ số lượng Civic của tháng 9 chắc chắn qua mặt Altis , Focus . M3 , ...

Ý kiến riêng E : Civic khá tốt . Chúc mừng các bác đã cưới Civic .

Hạng C
3/8/05
614
7
18
Hà Nội

Trích đoạn: lancergala
Bác thế nào ấy chứ, em thấy nó chạy đầy đường Hà nội rồi bác ạ.
hẹ hẹ, lúc em thắc mắc là xe nó chưa chạy. tuần sau em thấy nó phi ầm ầm, tuy nhiên vẫn là của độc, họa hoằn lắm mới nhìn thấy 1 cái. Em nhìn xa cứ hay nhầm Civic với Gala tại cái đèn hậu nó giống nhau quá

Hạng B2
16/9/06
295
1
18
53

dạo này người ta sắm Civic nhiều lắm,hầu như ngày nào đi qua điểm đăng ký xe ở đường Nguyễn Trãi em cũng nhìn thấy 1 chú đang làm biển.

Hạng B2
8/8/06
262
0
16
49
R.O.C

em đọc trên tạp chí "xe và đời sống" honda bán được 27xe thị phần 0.7% trong tháng 8

Hạng B2
2/5/06
239
5
18
tp/HCM

Không biết Honda Việt nam bán được bao nhiêu xe, nhưng cả tháng nay ngày nào cũng chạy ngoài đường mà duy nhất thấy có mỗi một chiếc, màu tím nhạt, chạy trên đường đi Cát lái ! Có hỏi nhiều AE o cơ quan nhưng ai cũng công nhật là ít thấy . Tới nay tại TP HCM Honda bán được bao nhiêu chiếc rồi, Bác nào có thông tin không ?

Bị bấm 1 lỗ
21/8/06
26
0
0

Tổng giá trị thuế mà CIVIC phải gánh là 41%. Do vậy giá xe bị đội lên cao là đúng rồi.

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam

Bac Driving cả ah, giải thích của bác thật là đơn giản và dễ hiểu tại sao giá CIVIC nó lại cao như thế. Tuy nhiên theo tôi không chính xác. Thế bác giải thích lý do tại sao sale honda nói là giá AT 2.0 khỏang 32k khi nhận cọc của anh bạn tôi. Sau đó công bố giá xe lên 38k, để rồi bị rút cọc. Có phải HD không biết gì về thuế má lúc nhận cọc, hay là a dua ăn theo các hãng khác để bán giá cao, cái này có lẽ ai cũng trả lời được hết mà.

Bác cho biết CIVIC hứng thuế 41%, sao không cho biết giá linh kiện nhập khẩu FOB là bao nhiêu đi. theo tôi khỏang 10-12k cho 1.8 manual, 14-16k cho 2.0 AT ( căn cứ giá bán cho người mua ở các nước khác. Thế nên với giá nhập khẩu cho linh kiện lắp ráp và thuế tiêu thụ đạc biệt + vat thì việc honda công bố sẽ đưa ra mức giá cách mạng là hoàn toàn co cơ sở, tuy nhiên, sau khi gia nhập VA MA, thực tế giá bán được nân lên như thị trường đã thấy. Thời điểm này mà đưa ra chương trình khuyến mãi thì có phải là đã thừa nhận là bóp cổ khách hàng mà bóp không được nên hạ giá. cách làm, này khó có thể gọi là : " TÔI YÊU VIỆT NAM" rồi.

Hạng B2
18/5/05
351
0
0
HN

Có bác nào cho mọi người t/tin tổng số CV giao rùi không nhỉ. Bây giờ cả Altis, M3... nói chung là loại passenger em thấy đều bán kém quá - bác nào ủng hộ mua em một con nào - con xe cùi ghẻ của em í.

Chả hỉu tại sao HD lại đưa ra CV giai đoạn này nữa. Đưa CRV hoặc Odessey lúc này còn túc tắc bán được chứ.

Tổng kết là HD làm cái gì cũng khác người.

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Trích đoạn: drivingcar

Tổng giá trị thuế mà CIVIC phải gánh là 41%. Do vậy giá xe bị đội lên cao là đúng rồi.
Vậy mấy xe khác được miễn thuế chắc?????????/:mad: