Hạng B2
10/5/06
108
2
18
Thang long
RE: Đã bán hơn 100 Civic

Thấy CV chạy cũng khá khá nhiều ở HN rùi. Tôi đang đi Toy CAM thấy yêu lắm; nhưng khách quan mà nói nếu khoảng cùng tầm tiên tui xe chọn CV hơn Altis.

Hạng B2
13/5/04
213
0
0
Vietnam
RE: Đã bán hơn 100 Civic

Giả sử trước đây vài năm Civic ra cùng lúc với Altis thì còn cân nhắc. Bây giờ giữa Altis và Civic đương nhiên phải chọn Civic thôi. Chả nhẽ bỏ ra nhiều tiền hơn để mua số sàn và model cũ xịt so với Civic lần đầu tiên mới có ở Việt Nam. Còn độ bền thì chẳng có gì lăng tăng. Chả ai mua Civic mới để đi đến lúc tàn tạ cả (để tàn chắc phải 20 năm). Honda Civic, Accord đời 198x vẫn chạy phe phé thôi (nếu bảo dưỡng và dùng parts gin), chỉ có vóc dáng cũ và độ xướng kém hơn mấy em trẻ thôi.

OSOM
21/12/04
40
12
8
Chưa thấy civịt xuất hiện tại miền Trung

Cho em vote một nhát (khách quan và vô tư nhá): mặc dù em cũng trông mong lắm - ra đường cứ ngóng cổ nhìn để chiêm ngưỡng chú civịt mà chỉ mới được nhìn qua píc, thời gian em lượn ngoài đường cũng khá - nhưng chưa có được cơ may đấy bao giờ. Em đang sống tại Đà Nẵng, và suốt hơn tháng này cũng đi loanh quanh khu vực miền Trung khá nhiều (từ Quảng Trị đến Nha Trang), và cũng chưa được 1 lần thấy cìvịt live show, hịc ... hay tại số em đen nhỡ [:-]
Theo thông tin em được nghe, là ở Đà Nẵng hiện có 01 chú civịt đã ra biển, nhưng chẳng hiểu chú ấy sợ gì mà chẳng chịu ra đường cho em ngắm - vậy ở miền Trung muốn nhìn civịt thì đến đâu nhỡ [8|]
Bác nào biết thì chỉ cho em với nhá - mong lắm thay :D

OSOM
21/12/04
40
12
8
Chưa thấy civịt xuất hiện tại miền Trung (bổ sung)

Đúng ra là em định làm cái thớt new v/v mong muốn được chiêm ngưỡng civịt tại miền Trung (đại diện cho cả đông đảo bà con thân quyến bạn bè thân thuộc của em nữa đấy) - nhưng muh sợ các bác OS mắng em vớ vẫn, với lại sợ boss của các seolơ HVN mắng các bác ý - nên em chẳng dám, đành để ở đây :)
Hịc... idea mà em muốn bổ sung là hồi năm xưa khi chú Inova ra đời, đâu khoảng hơn tuần thì em đã được chiêm ngưỡng gùi, và gần tháng sau thì chạy đầy Đà Nẵng, hịc.. trông phát chán chẳng muốn nhìn nữa (mà càng nhìn thì thấy càng chán ;) Tình hình cũng tương tự như đối với chú Rạnđít gì đấy nữa. Fò S (5 cửa) thì xuất hiện chậm hơn và cũng ít hơn, đâu được dăm bảy chiếc, nhưng cũng ko đến nỗi khó tìm...Nói chung thì miền Trung còn nghèo, xa mặt trời mặt trăng, nhưng cũng không đến nỗi ở tận sao Thổ sao Kim, thế mà cìvịt ơi... [:-]
Vậy thì quả thật là chú civịt này kiêu thật đấy.... em phải kết luận vậy thôi [8|]

Hạng B2
1/4/05
414
8
18
RE: Chưa thấy civịt xuất hiện tại miền Trung (bổ sung)

Bác Smartline sống ở ĐN lâu chưa, nhà tui cũng ở Ng Tr Phương, ĐN, nhưng tui đang sống và làm việc tại HCM, hè và Tết mới về ĐN, ngoài đó đường sá rộng và nhiều chắc không bao giờ kẹt xe ???.
Miền Trung không có ĐL Honda, bà con muốn mua phải vào SG hay ra HN, do vậy chắc cũng ngán thêm 1 khoảng chi phí nữa.

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Bác smartline có biết Honda Civic đến bi giờ bán được bao nhiêu không, em thấy bảo là t8 bán được 27 cái, lắp xong bán hết veo, hết tháng 9 bán được gần 300. Vị chi là trong 1 tháng lắp được khoảng hai trăm rưởi. Công suất dây chuyền của Honda cũng đáng nể đấy chứ, không biết lắp thế thì chất lượng có đảm bảo được không nữa.

Hạng C
9/1/06
822
11
18
53

@smartline: Bác vui tính nhỉ, có dịp ra DN offline bác tí nhỉ?

Hạng C
9/1/06
822
11
18
53

Trích đoạn: quangoto

Bác smartline có biết Honda Civic đến bi giờ bán được bao nhiêu không, em thấy bảo là t8 bán được 27 cái, lắp xong bán hết veo, hết tháng 9 bán được gần 300. Vị chi là trong 1 tháng lắp được khoảng hai trăm rưởi. Công suất dây chuyền của Honda cũng đáng nể đấy chứ, không biết lắp thế thì chất lượng có đảm bảo được không nữa.
Đây bác ạ:
Cụ thể, trong khi lượng xe bán ra của toàn hiệp hội chỉ tăng 86 chiếc so với tháng trước (3.868 chiếc) thì sự đóng góp vào tổng lượng bán của hiệp hội này từ Honda Civic đã là 258 chiếc. Nghĩa là, nếu không tính lượng xe Civic trên thị trường thì lượng xe bán ra của VAMA giảm so với tháng trước 172 chiếc.
http://www.vneconomy.com.vn/vie/?param=article&cateid=01&id=dd68acf3f66291

Hạng B2
28/8/06
454
0
0

:)

Honda Civic tháng rồi bán được 258 chiếc, trong đó có 92 chú là 2.0AT.
Mà số bán ở miền Bắc nhiều hơn,
MB: 155
MN:103
chưa có Đại lý ở MT nên chưa bán chiếc nào ở MT.

OSOM
21/12/04
40
12
8

Nhoắng nhát lại được thêm mấy bác nữa, ko khéo nhờ em mà cái thớt này lại lập kỷ lục lê thê nhỡ :)

@các bác: em chảng quan tâm đến cìvịt nó bán được bao nhiêu, chỉ buồn một nỗi sao nó ko chịu xuất hiện ở miền Trung để em được ngắm nghía. Nhưng qua thông tin của các bác em cũng vỡ ra được đôi chút rằng nhu cầu 2 đầu mặt trăng mặt trời vẫn còn căng thẳng, thì ở đây chưa xuất hiện là úng gùi. Nhưng bác nào đấy bảo chưa có ĐL ở MT nên chưa bán chiếc lào thì e là chưa sâu sát - vì pà con miền Trung có ở khắp toàn quốc đấy bác ạ - ví dụ như em Inova đầu tiên có ở ĐN nằm trong lô 10 chiếc xuất xưởng đầu tiên... pà con ĐN cũng lắm đại gia găm hàng ác lắm chứ bác ạ :)

@bác mini2006: em không vui thì biết làm gì giờ :) và tất nhiên là em welcòm all OS từ mọi miền đất nước nếu có dịp hoặc có lòng đến / đi qua ĐN, thành phố biển trẻ trung xinh đẹp của miền Trung iu thương, nhưng hiện giờ là khúc ruột đang súc của miền Trung sau liều thuốc độc khủng khiếp Xansan [:'(] Nếu một ngày nào đấy em được tiếp bác tại đây thì chắc là trời sẽ đẹp thôi, bác yên tâm nhá ;)

Ơ mà sao chẳng thấy OS tổ chức quyên góp ủng hộ khắc phục hậu quả Xansan nhỡ!!!!???? Các bác lơ xe đâu mất gùi, sao chẳng thấy hô hào gì [8|] (Hic... nhưng muh em ko biết là có thớt nào hô hào chưa đâu nhá, nếu có gùi thì em xin nhận lỗi, vì từ hôm qua đến giờ em chỉ loanh quanh ở cái bến civịt này thôi)

Em xin nhận lỗi, híc...vui lòng xem quote sau đây
Thông báo
CÙNG OS HƯỚNG VỀ VÌ MIỀN TRUNG THƯƠNG YÊU! -- 3/10/2006 19:00:00
Thành viên OS xin hãy cùng nhau giúp đỡ các nạn nhân bão Xangsane. Xin chân thành cảm ơn.
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=337982
Thông báo
CÙNG OS HƯỚNG VỀ VÌ MIỀN TRUNG THƯƠNG YÊU! -- 3/10/2006 19:00:00
Thành viên OS xin hãy cùng nhau giúp đỡ các nạn nhân bão Xangsane. Xin chân thành cảm ơn.
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=337982

Last edited by a moderator: