Hạng F
8/2/12
10.197
32.677
113
em nghĩ con FT này nhà nước phải trang bị máy 3.5 thì mới ổn hihi
máy 2.7 mà xác to thế nhá thắng, mất trớn 1 phát là thua morning liền :p

• Like
Reactions: nguyenlongkt
TOY
Hạng D
25/3/08
2.857
39
48
ngtatliem nói:
em nghĩ con FT này nhà nước phải trang bị máy 3.5 thì mới ổn hihi
máy 2.7 mà xác to thế nhá thắng, mất trớn 1 phát là thua morning liền :p
Úi, morning mạnh thế cơ à, giờ mới biết...

Tập Lái
26/4/13
0
2
3
nam khang nói:
toiyeumada nói:
Em là thành viên mới xin chào các ! tình hình em vừa lấy con FT 4x2 2013 hàng lướt, em cũng vừa làm 1 chuyến đi Huế với thống kê mức tiêu hao như sau xin trình bày với các bác nào đi FT 4x2 như em.
Em kiểm tra bằng cách vào cây xăng PETRO số rồi đậu ở 1 nơi bằng phẳng đổ đầy bình tràn ra tới nắp cũng kết hợp lắc xe vài phát cho xăng xuống tới đấy;).Xong chỉnh Chip về KM 0 sau đó chạy lên 100km rồi đổ lại.
Kết quả bang đầu khi vào đổ xăng:
Lần thứ 1 Em kiểm tra chạy tầm 9,7L do em hơi nhồi ga vượt mặt mà chẳng đến đâu.
Lần thứ 2 Ba em chạy thì 1 con số ấn tượng nhất trong chuyến đi là 8,6L, Ba em chạy chân ga rất đều và đa số ổng chạy bằng chớn chứ ko ép ga như em.
Lần thứ 3 Anh anh em chạy cũng như em thì tới con số 9,4L
Điều kiện là xe nha em đi 6 người lớn 3 trẻ em chở đầy cốp và BAGA chất cao hehe.
Bác nào đang đi FT 4x2 như em cho em xin chia sẽ kinh nghiệm.

Ngày nào bác cũng đi Huế à?
Lâu quá em mới vào thớt cũa em thấy máy bác tranh luận vui quá, À e đi có 1 chuyến đó từ lúc mua xe về thôi e cứ chạy 100km đầu là em vô cây xăng đổ đó bác kết quả là vậy. Xe e bay h đi được 20,000km đi đường trường cũng hơn 90% e ít đi vào TP lắm, mấy tháng nay e đi công tác về miền tây nhiều e thấy ít hao cũng 9l thôi bác.

Last edited by a moderator:
TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.139
18.313
113
TOY nói:
Hình chứng minh Fortuner thì trên OS đầy, có cả clip, em cũng đâu có chê xe Sorento, tuy nhiên bác nào có hình ảnh hay clip em nó đang "cày" thì cho anh em mục sở thị thì tốt hơn.
Mà cũng lạ, coi mấy chương trình TV của bọn tư bản như Discovery, National geographic thấy bọn tây lông đi thám hiểm toàn chơi Toyota, Jeep...Rồi lực lượng gìn giữ hòa bình LHQ tại Arab, Isarel, Iraq, Somalia, Jordan hoặc phe nổi dậy cũng chỉ chơi toàn Landcruiser, Hilux, Humvee...chắc bọn nó cũng ngu và rất bầy đàn khi chọn mua xe.
TOY nói:
Hình chứng minh Fortuner thì trên OS đầy, có cả clip, em cũng đâu có chê xe Sorento, tuy nhiên bác nào có hình ảnh hay clip em nó đang "cày" thì cho anh em mục sở thị thì tốt hơn.
Mà cũng lạ, coi mấy chương trình TV của bọn tư bản như Discovery, National geographic thấy bọn tây lông đi thám hiểm toàn chơi Toyota, Jeep...Rồi lực lượng gìn giữ hòa bình LHQ tại Arab, Isarel, Iraq, Somalia, Jordan hoặc phe nổi dậy cũng chỉ chơi toàn Landcruiser, Hilux, Humvee...chắc bọn nó cũng ngu và rất bầy đàn khi chọn mua xe.
Bác bơm Fortuner lên quá, tuy cùng 1 mẹ với Toyota nhưng so Fortuner với Land Cruiser cũng giống như mèo con so với cọp già vậy.

• Like
Reactions: nguyenlongkt
Hạng D
13/12/10
4.627
11.706
113
fortuner số tự động 4x4 hao xăng đâu có thua kém gì land cruiser mà cảm giác lái thì một trời một vực

Hạng D
31/10/13
2.753
1.175
113
FT hay In tăng tốc ko tốt hoặc cảm giác lái ko phê là phải rồi, vạn vật ko tự sinh ra hay mất đi, chỉ di chuyển từ cái này qua cái khác.
Ko phải tự dưng máy Toy bền, ko phải tự dưng máy hãng khác bốc hơn. Nôm na máy Toy bền vì "cái gì cũng từ từ" thì làm sao mau xuống dc, còn máy khác nhấn ga là vọt dĩ nhiên phải làm việc nhiều hơn và thg xuyên hơn vậy dĩ nhiên phải xuống máy nhanh hơn (cỡ chừng hơn 200k km, còn Toy thì 400k km vẫn chạy phà phà).
Nhiên liệu cũng vậy thôi, một máy hoạt động ì ạch với máy bốc thì máy nào ăn xăng hơn.
Bởi vậy, máy Toy cũng thường thôi, chỉ khi nào máy FT hoặc Ỉn bốc, mà vẫn tiết kiệm nhiên liệu, mà vẫn bền bỉ thì mới là ngon, đằng này cắt giảm chi tiết này để đc chi tiết khác nói làm gì.

Hạng F
8/2/12
10.197
32.677
113
ToanSaigon nói:
fortuner số tự động 4x4 hao xăng đâu có thua kém gì land cruiser mà cảm giác lái thì một trời một vực
em cũng nghĩ vậy
ToanSaigon nói:
em cũng nghĩ vậy

• Like
Reactions: camry8791
Hạng C
7/12/10
529
20
28
Ganeskoto nói:
FT hay In tăng tốc ko tốt hoặc cảm giác lái ko phê là phải rồi, vạn vật ko tự sinh ra hay mất đi, chỉ di chuyển từ cái này qua cái khác.
Ko phải tự dưng máy Toy bền, ko phải tự dưng máy hãng khác bốc hơn. Nôm na máy Toy bền vì "cái gì cũng từ từ" thì làm sao mau xuống dc, còn máy khác nhấn ga là vọt dĩ nhiên phải làm việc nhiều hơn và thg xuyên hơn vậy dĩ nhiên phải xuống máy nhanh hơn (cỡ chừng hơn 200k km, còn Toy thì 400k km vẫn chạy phà phà).
Nhiên liệu cũng vậy thôi, một máy hoạt động ì ạch với máy bốc thì máy nào ăn xăng hơn.
Bởi vậy, máy Toy cũng thường thôi, chỉ khi nào máy FT hoặc Ỉn bốc, mà vẫn tiết kiệm nhiên liệu, mà vẫn bền bỉ thì mới là ngon, đằng này cắt giảm chi tiết này để đc chi tiết khác nói làm gì.
nhất trí đồng ý với bác. 1 số bác thần thánh toy quá nên cái gì cũng khen

Hạng D
18/10/12
1.211
741
113
- Em mạn phép spam để cảnh báo ạ:
- Em nói thiệt, Toy Việt Nam hình như chưa xử lý được vụ xe bất ngờ tăng ga vì dạo này xe Toy bị thành xe điên hơi bị nhiều mà toàn xe mới không, vụ mới nhất: http://soha.vn/xa-hoi/o-to-dien-lao-len-dai-phan-cach-tong-2-nguoi-trong-thuong-20140402201137373.htm, trước đó là vụ xe Hilux mới mua, trước đó nữa là xe coralla mất lái (nếu các bác để ý chân ga của tất cả xe Toy đều là dạng chân đạp như chân thắng, trong khi tiêu chuẩn chân ga an toàn trên thế giới đều là chân ga bắt từ sàn lên để tránh trình trạng dậm lút ga, bác nào lái xe Kia xe thử xem, tất cả xe Kia đều có chân ga thiết kết dạng này trogn khi xe Toy vẫn là dạng cũ), em cạch xe Toy luôn,hết tư tưởng nghĩ về Toy dù là xe nhỏ, Kia, Ford, Mazda, Huyndai, hãng nào cũng dc trừ Toy.

Chia sẻ:
Đang tỉa cây trên dải phân cách xa lộ Hà Nội (TP.HCM), 2 công nhân bị chiếc ô tô lao đến tông trọng thương và cuốn 2 xe máy vào gầm.

Vụ tai nạn xảy ra lúc 10h30 ngày 2/4 trên xa lộ Hà Nội, đoạn cách chân cầu vượt bằng thép ngã tư Thủ Đức khoảng 200 m, giáp ranh giữa quận 9 và Thủ Đức (TP.HCM).

Theo một số công nhân, thời điểm trên, anh Lê Văn Thể (44 tuổi) và Thái Kim Long (46 tuổi, nhân viên công ty TNHH MTV Dịch vụ hạ tầng) đang tỉa cây trên dải phân cách gần chân cầu vượt thì bị một ô tô lưu thông về trung tâm TP tông vào người.

Sau đó, ô tô "điên" lao đến cuốn 2 chiếc xe máy của nạn nhân vào gầm rồi tiếp tục leo qua dải phân cách rộng 1 m, làm gãy nhiều cây xanh và dừng lại ở làn đường ngược chiều.

Vụ tai nạn khiến anh Long và Thể bị thương nặng, được các đồng nghiệp đưa đi cấp cứu. Người chứng kiến vụ việc cho biết trên ô tô thời điểm đó có 3 người, gồm tài xế và 2 vợ chồng, nhưng không ai bị thương. Chiếc xe bị hư hại nhiều chỗ.