Hạng B2
29/10/15
201
115
43
40
Các bác còn định kiến dầu đi lì hơn xăng quá ..
còn phò nhà e máy dầu vẫn chả ai kè được đây này
còn con cap 2011 Diesel AT cũng mếu ai kè dx luôn đây ...
Nhà e chuyên xe máy dầu nhé kaka
Vậy đem siêu xe bác đua với Bugati hay Lambo biết đâu bác đoạt cúp lư hương đấy... hài vl

Hạng B2
29/10/15
201
115
43
40
Nói chung thớt lập ra để ae cùng trao đổi thẳng thắn, nhiệt tình phát biểu ( bác nào từng nài xê ít 5 nha, chứ đừng hóng nghe nói rồi phán, mất tính khách quan).
Còn bác nào kết mua thì cứ mua, xe mới chạy vẫn cứ ngon. Còn mua xe mà lên đây hỏi thì khác nào đẽo cày giữa đường.
E thì e mới cưới cx5 tháng 4 vừa rồi. Chạy thì cũng ok, êm hơn ếch già cũ, ko bốc bằng ếch 2.3. Nếu cho cưới lại, e sẽ cưới Mitsu PS. Hehe
Chốt hạ : vừa túi tiền thì cứ xe mới mà quất. Còn dư giả thì xe nhập Đức, Ý, Pháp, Mẽo, Nhật, Hàn xẻng. Theo tùy độ máu mà chơi thế thôi...

Hạng C
21/9/14
620
8.557
93
56
Thread được đưa lên trang chủ một phát là lượng view và comment tăng vọt.
Em đi Navara máy dầu số AT đạp ga tới đâu lên tới đó, có thấy lì hay trễ đâu, mà vẫn tiết kiệm nhiên liệu. Ngoài ra em đã từng đi Ford Escape, Ranger, Carens, Morning... xe nào nói chung cũng có độ trễ một tí, nhưng chẳng có xe nào mà máy gầm lên như máy bay sắp cất cánh hết.

Em bổ sung thêm 1 điểm ko hài lòng nữa về CX5 2015, đó là dàn tôn và dàn nhựa ộp ẹp, yếu xìu, chẳng khác gì Innova.

Nói chung là ai mới mua xe lần đầu, hoặc mới mua CX5 đều thấy khá hài lòng, nhưng sau một khoảng thời gian trải nghiệm thì sẽ thấy nó có nhiều điểm hạn chế ko bằng người ta. Nói chung là ko xứng với hơn 1 tỉ bỏ ra.

Toi thay phan ket luan cua bac la dung day ah☺

Tập Lái
13/8/16
17
12
3
Em đi Navara máy dầu số AT đạp ga tới đâu lên tới đó, có thấy lì hay trễ đâu, mà vẫn tiết kiệm nhiên liệu. Ngoài ra em đã từng đi Ford Escape, Ranger, Carens, Morning... xe nào nói chung cũng có độ trễ một tí, nhưng chẳng có xe nào mà máy gầm lên như máy bay sắp cất cánh hết.

Em bổ sung thêm 1 điểm ko hài lòng nữa về CX5 2015, đó là dàn tôn và dàn nhựa ộp ẹp, yếu xìu, chẳng khác gì Innova.

Nói chung là ai mới mua xe lần đầu, hoặc mới mua CX5 đều thấy khá hài lòng, nhưng sau một khoảng thời gian trải nghiệm thì sẽ thấy nó có nhiều điểm hạn chế ko bằng người ta. Nói chung là ko xứng với hơn 1 tỉ bỏ ra.

Đây là lý do tại sao em bán nhanh CX5 của em sau hơn 2 năm sử dụng.

• Like
Reactions: sontung
Hạng C
9/4/14
839
969
93
TPHCM
Em thì cứ nhập Thái, Nhật nguyên chiếc mà mua..chả tin mấy ông lắp ráp VN..nghèo thì làm Mirgae, Attrage ..kha khá thì làm outlander nhập Nhật nguyên chiếc..khỏi lăn tăn..còn vụ mất giá..thì em chả quan tâm..có tiền mua xe hường trước...một ngày đi xe máy ra đường 45p bằng hút 8 đếu thuốc...
Nói như bác thì PS hàng lắp ráp cũng rởm ah :D

Hạng F
29/10/14
8.660
11.452
113
Em thấy các pác toàn chê cái DVD nhỉ. Cái này là hàng tặng mà

Hạng D
12/11/14
1.273
1.615
113
e thấy vụ bluetooth cũng xài ngon mà ta, viet map cũng ok( chắc do e khá dễ tính :) ) e chỉ thấy máy nó yếu nêu đi trên 5 người, đạp ko thốc dc. Còn 1 nhược điểm nữa bản 2.0 ko AWD mỗi lần trời mưa lên cái dốc cửa nhà em là phải lấy đà, chứ ko là bánh sau cứ trượt, ko lên nổi. Ngoài ra thi e cũng khá hài lòng về em nó.Tầm lý chung la xài lâu sẽ chán, và ko co xe nào la hoàn hảo nên mục tiêu của e là 3 năm nữa sẽ lên dòng khác, nên em cũng ko quá lăn tăn lắm mấy cái nhược điểm này.
p/s: vụ cốp xe đúng là như bác kaka nói, nh khi muốn bực, đóng mạnh mà nó cũng ko khít, e nghĩ ron cốp có vần đề, còn vụ điều hòa thi e thấy ok, lạnh teo cả trước cả sau khi bât 24-25, 2 quạt gió.

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113

Em nghĩ nó thì không đáng để top SUV/Crossover tại VN thôi.
Còn giá cả thì em nghĩ trong tầm tiền thì nó khá good (nhất là so với em Phò Tủn).
Nếu được chọn giữa CRV-Outlander-CX-5 thì theo thứ tự CRV>Outlander>CX-5.
Còn hỏi chọn giữa Phò Tủn và CX-5 thì thôi em chọn CX-5...