Hạng C
31/8/12
627
68
28
E thì ko siêng ngồi tìm số như bác chủ...
Nhưng xe các bác dù có chọn chế độ lấ gió trog thì hệ thống điều hoà của xe vẫn lấy một phần gió ngoài, đó là để bổ sung Oxy cho các bác thở ạ... Nên cứ yên tâm mà ngủ trên xe, tất nhiên trừ bác tài...
Các bác có thấy or nghe nói có ai bị chết ngạt do ngủ trong xe đóng kín cửa bật máy lạnh khi xe đag chạy chưa ạ?!
Các trường hợp bị tèo đó là do nằm ngủ trong xe nổ máy đậu trong nhà... Do xe nổ máy thì đương nhiên vừa hút hết oxy trong nhà vừa thải ra khí CO2 và thậm chí là CO, chính CO là nguyên nhân gây tèo rất nhanh đó ạ....
Nên nếu để xe nổ máy trog nhà rồi ngủ thì dù nằm trog xe hay ngoài xe khả năg ngạt thở khi ngủ cũng như nhau cả...

Hạng D
26/9/08
2.609
4
38
53
Mổi lần làm những chuyện thở gâp phải kéo kiếng xuô2ng ah. vay thi nguoi ta thay het.

Hạng B2
31/1/07
301
8
18
laixehainam nói:
Trên xe đâu phải kín hết đâu bác, bằng chứng là dù có cách âm tốt đến mấy thì vẫn có tiếng ồn lọt vào, e nghĩ không khí cũng vậy, vẫn có những khe nhỏ để lọt vào, nếu quá nhạy cảm thì sẽ hơi nhức đầu tí thôi chứ không chết ngạt đâu bác ah!

Tiếng ồn có thể truyền qua cả bức tường, cả tấm thép dày nhưng không khí thì khác nhé bác, sao bác có thể so sánh vậy được

Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn
không đủ lạnh do mở nấc nhỏ (nghĩ rằng như vậy tiết kiệm xăng) hay máy lạnh yếu (trục trặc gì đó) = cảm giác ngộp nhức đầu rất khó chịu (có thiếu Oxy hay không mình hổng rành) thà tắt luôn hạ kiếng cho rồi

xe hơi 4 chỗ (+ bác tài = 5) thì dễ xử (tăng độ lạnh lên)
chứ xe khách 16-50 chỗ thường các hàng ghế đằng sau chỉ phều phều mát mát cảm giác ngộp rất khó chịu - dù thò tay lên đầu mở max họng lạnh thì nó cũng y vậy chẳng khá gì hơn - trừ phi xe 50 chỗ chỉ có 7 cụ thì mới lạnh teeooo mà còn tùy bác tài mở lạnh ngon lành hay "tiết kiệm" nữa

với xe đã xài lâu năm, dàn đồng mục lủng : khi làm đồng/sơn lại nhiều cụ thợ đồng rất ẩu (hay trình gốc me) lúc hàn xì đã bít luôn các đường thông hơi => ngộp !
hoặc xe xưa, nguyên bản không máy lạnh, giờ gắn thêm : tính toán hổng kỹ hổng tương thích => ngộp (không đủ lạnh)

Hạng C
29/9/07
677
98
28
Sai Gon
Xe em 100% thời gian đóng kín cửa lấy gió trong, dù đi gần hay đi xa >500km (chặng liên tục xa nhất 200km). Nhiều lần cố thử lấy gió ngòai thử xem thế nào nhưng chỉ một lát là thấy không chịu được mùi bên ngòai rồi lại chuyển gió trong. Chẳng hiểu oxy ở đâu ra để thở.

Hạng F
8/4/09
5.635
416
83
51
đâu nhỉ?
Tommy2005 nói:
Dĩ nhiên nếu đang lái xe, với thực tế đường xá ở ta kiểu gì 2-3 tiếng cũng phải dừng xe mở cửa, hạ kính làm gì đấy như mua vé cầu đường,...
Nhà nước của chúng ta cực quan tâm đến đời sống con người, hoan hô thu phí cầu đường!!!:D

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
Xe em k bao giờ lấy gió ngoài, lỡ đi sau mấy xe máy dầu là ngộp xe luôn
Bữa đi Châu Đốc , 4h sáng chạy ra Hà tiên, 5h buồn ngủ quá, tấm vô quán bên lề, k có 1 khách sạn nào ở Tri Tôn, ngủ dọc đường mở máy lạnh 4 người và 1 em bé nằm trên xe luôn, chợp mắt cho tỉnh rồi đi tiếp, chợp 1 cái là 6h, dậy vẩn bình thường chỉ khô môi, chắc k sao

Hạng B1
7/2/11
84
1
18
38
Theo em nếu mình không lấy gió ngoài thì vẫn có một lượng không khí ngoài vào xe nhưng lưu lượng không nhiều, như vậy nếu đi xe đông người thì thỉnh thoảng các bác nên lấy gió ngoài. Tuy nhiên đối với xe "xịn" em không biết xịn đến mức nào mới có chức năng sau 1 thời gian nhất định thì sẽ tự động mở đường khí để lấy gió ngoài vào xe (em đi chiếc Mer C250 2012 của thằng bạn có chức năng này).