Hạng C
29/12/10
599
482
63
truonghd nói:
Xe em k bao giờ lấy gió ngoài, lỡ đi sau mấy xe máy dầu là ngộp xe luôn
Bữa đi Châu Đốc , 4h sáng chạy ra Hà tiên, 5h buồn ngủ quá, tấm vô quán bên lề, k có 1 khách sạn nào ở Tri Tôn, ngủ dọc đường mở máy lạnh 4 người và 1 em bé nằm trên xe luôn, chợp mắt cho tỉnh rồi đi tiếp, chợp 1 cái là 6h, dậy vẩn bình thường chỉ khô môi, chắc k sao
Trời!Lần sau đừng có bao giờ làm như vậy nữa nha bác!!!!!!!Bác dừng xe mở máy lạnh lấy gió trong để ngủ.Bác định chợp mắt 1 chút nhưng do thiếu oxy nên bác sẽ ... ngủ luôn đó :oops: Ở nước ngoài chuyên tự tử bắng cách chui vô xe mở máy lạnh rồi thiếp đi,xong chết 1 cách êm ái luôn.Em nghe bác kể mà rụng rời!!!!!!!!!!!!!!!!

Hạng B2
6/9/11
372
88
28
Kia Morning nói:
truonghd nói:
Bữa đi Châu Đốc , 4h sáng chạy ra Hà tiên, 5h buồn ngủ quá, tấm vô quán bên lề, k có 1 khách sạn nào ở Tri Tôn, ngủ dọc đường mở máy lạnh 4 người và 1 em bé nằm trên xe luôn, chợp mắt cho tỉnh rồi đi tiếp, chợp 1 cái là 6h, dậy vẩn bình thường chỉ khô môi, chắc k sao
Trời!Lần sau đừng có bao giờ làm như vậy nữa nha bác!!!!!!!Bác dừng xe mở máy lạnh lấy gió trong để ngủ.Bác định chợp mắt 1 chút nhưng do thiếu oxy nên bác sẽ ... ngủ luôn đó :oops: Ở nước ngoài chuyên tự tử bắng cách chui vô xe mở máy lạnh rồi thiếp đi,xong chết 1 cách êm ái luôn.Em nghe bác kể mà rụng rời!!!!!!!!!!!!!!!!
Hôm lũ ở Hà nội cũng có 2 anh ngủ mà chết luôn trong xe đó.

Hạng D
20/10/10
4.686
72
48
41
em luôn luôn lấy gió trong ,vì vòng vòng SG có đời nào chạy liên tục 1h đâu,còn đi xa thì e vẫn lấy giò trong , khoảng 1h em thấy đoạn nào thoáng mát em kéo hết 4 kính xuống (khi đang chay) rồi lại kéo lên thì đủ thay 100% không khí bên trong xe thành ko khí mới rồi.chưa bao giờ em lấy gió ngoài ,1 là mục giàng lạnh ,2 là mua xe 4B để tránh khói tránh bụi ,nếu lấy gió ngoài cũng như ko
còn ngủ trong xe thì ko bao giờ ,nếu có thì em vẫn máy lạnh kéo 4 kính xuống tầm 3-4 cm

Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp
Kia Morning nói:
truonghd nói:

Lúc đó nên hạ 4 kính cửa xuống khoảng 0.3cm (được khuyên dùng nếu xe có lắp vè che mưa mà níu không có lắp cũng chả sao ) vì tạp âm, mưa hay muỗi cũng ít vô gây hại được.

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
Em nghĩ là không vì không thấy cảnh báo trong manual của nhà sản xuất.

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
thang455411 nói:
Kia Morning nói:
truonghd nói:

Lúc đó nên hạ 4 kính cửa xuống khoảng 0.3cm (được khuyên dùng nếu xe có lắp vè che mưa mà níu không có lắp cũng chả sao ) vì tạp âm, mưa hay muỗi cũng ít vô gây hại được.
Vậy lần sau phải hạ nhẹ kính xuống, mà chắc cũng k có lần sau(lúc đó đi 50km mà chẳng có cái nhà nghĩ, bị gục đầu 2 lần, k dám chạy, 1 bên nhà dân, 1 bên sông, đường tối om k có 1 bóng đè), lỡ mình lớn thì k sao, con mình nhỏ, mới 30 thángượ k chịu được, thấy cũng nguy hiểm, hạ kính sợ muỗi, mà đóng thì nguy hiểm lắm luôn

Hạng D
6/3/08
3.944
8.034
113
Sàigòn
Em chạy 3 đời xe, hầu như không bao giờ lấy gió ngoài. trừ khi đi về quê, vũng tàu, phan thiết...