Hạng B2
24/7/08
148
0
16
SFC
RE: Đêm trường Sơn của SFC Hà Nội!

Em thấy qủa thực là các Bác đã có một chuyến đi quá thú vị. Đọc văn của bác NHH2811 và bác SANTA em thấy thật cảm động, thật hào hùng. Có thể nói chuyến đi cũng là 1 thử thách ko nhỏ đối với các Bác, nhưng các Bác đã vượt qua.
Hy vọng các Bác sẽ có nhiều dịp vui vẻ và tình cảm nhu thế nữa. Hy vọng lần sau em cúng được tham gia cùng các Bác.:D;). Chiều nay em đi lấy biển xe rôi. Các Bác cho em đăng ký tham gia SFC với nhé.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: Buddhist

Em thấy qủa thực là các Bác đã có một chuyến đi quá thú vị. Đọc văn của bác NHH2811 và bác SANTA em thấy thật cảm động, thật hào hùng. Có thể nói chuyến đi cũng là 1 thử thách ko nhỏ đối với các Bác, nhưng các Bác đã vượt qua.
Hy vọng các Bác sẽ có nhiều dịp vui vẻ và tình cảm nhu thế nữa. Hy vọng lần sau em cúng được tham gia cùng các Bác.:D;). Chiều nay em đi lấy biển xe rôi. Các Bác cho em đăng ký tham gia SFC với nhé.
Bác lấy biển rồi cung cấp: danh tính, số phone, biển kiểm soát, email, nghề nghiệp là ok luôn. Rồi ọp-ẹp với anh em cho vui bác nhé! Sang năm off Mũi Né, Phan Thiết chắc còn vui nữa :D

Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50

@ bác LOVE Santa !!! văn của bác đáng yêu quá, cảm ơn bác đã tua lại và sắp xếp cho em những cảm xúc lộn xộn mà em vừa mới trải qua !!! xin mạnh dạn vote 10 stars cho bác !!!
Nhằm minh họa cho bài của bác em xin post cái ảnh nửa đêm của đoàn tại Ngã 3 Đồng Lộc, trời không trăng không sao, tối đen như mực em "đề" máy ảnh tẹt ga mới ra được tấm đen thui này, các bác thông cảm, ảnh chỉ mang tính thời sự thôi.

@ bác nhh2811: Bài bác viết toát lên lòng nhân từ của bác, lúc bác uỵch chú cẩu em cũng thấy tội tội cho chú cẩu vì lúc ấy đang lái xe tự nhiên thấy mấy chú chó mực chạy hỏang loạn và nhìn theo đoàn xe ngơ ngác, (em nhìn qua gương nhờ ánh đèn của CAPAT chiếu lên). Thôi dẫu sao đoàn cũng hóa kiếp cho nó :D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
9/7/08
183
0
16

Trích đoạn: nhh2811

Từ lúc tiễn chú chó về với tổ tiên, trong lòng tôi gợn gợn khó tả.Cảm giác như mắc lỗi gì đó. Trong tình huống đó đúng là không làm gì hơn được nữa tinh thần tự nhiên như chùng hẳn xuống, suy nghĩ miên man –Âu thì cũng là một sự sống mà[:eek:]. Ngẫm ra ở đời “ Bình tĩnh” là đức tính tốt cần phải có và cái gì “quá” cũng trở thành không tốt. (Kể cả lòng tốt của con người nhiều khi quá cũng trở thành không tốt – Tôi nói vậy không biết có đúng không?). Giá như chú Cẩu bình tĩnh hơn đừng lao ra đường, dù có vui ,có ngạc nhiên đến mấy khi thấy đoàn xe thì chỉ cần dừng lại 1 hai giây thôi . Hoặc giả đừng có sĩ diện với cả đàn định lao ra chặn xe lại thì kết cục có lẽ tốt đẹp hơn với nó rồi;). Cái sai lầm chú ta mắc phải đúng là không còn cơ hội để sửa chữa nữa! Quá đắt!;) – Suy nghĩ này tôi cũng mới tâm sự với con trai không biết cu cậu có nhận thức được không??? Hy vọng là được phần nào!:D
Chúng tôi vẫn tiếp tục đi, càng ra bắc thì càng có nhiều dân ở ven đường hơn. Bộ đàm gần hết pin nên trao đổi với Anh em đi sau ít dần đi, tốc độ đoàn xe của chúng tôi cũng giảm chút xíu. Và kia rồi có một biển trạm xăng hiện ra phía trước, tôi cho xe chạy chậm và thông báo với mọi người sẽ dừng lại tại trạm xăng cho CAPAT và Anh em ai muốn thì đổ thêm nhiên liệu. Gọi cửa một lúc thì chúng tôi cũng mua được xăng dầu , bớt đi một nỗi lo.:D
Hội ý với Bác CUA hay nghỉ lại đây chút cho tỉnh táo vì lúc này là 3h30 sáng. Nhưng Bác CUA nói lúc mệt nhất là khoảng 4h30. Ôtô 3 bánh kêu không ngủ được và hỏi tất cả mọi người thống nhất đi thêm 1h đồng hồ nữa rồi sẽ nghỉ. Lúc này nói thật tôi cũng chẳng biết đang ở đâu nữa. Xe chạy được bác Kiến thông báo là Cosboy đã chuyển tay lái cho Bà cả . Xe của Cosboy lại chạy sau cùng nên tôi cũng cố ý đi chậm hơn. Chỉ khoảng 60-70 km/h. Đi được khoảng 30 phút nữa thì Anh em yêu cầu tìm chỗ dừng lại nghỉ. Chúng tôi ngủ lại khi bắt đầu vào tới địa phận Thanh hóa lúc đó là 4h15 sáng. Tôi ngủ ngay trên ghế lái, vẫn để nguyên dây an toàn giấc ngủ đến rất nhanh có lẽ vì thấm mệt!

Đúng là những lời bộc bạch chân thực và xúc động. Em hoàn toàn đồng ý với bác cái gì đó quá đều không tốt kể cả lòng tốt của con người ít nhất là trong trường hợp này. Với tốc độ trên dưới 100km/h, nếu bác cố tình tránh chú chó xấu số kia trong tình huống bất ngờ như vậy thì không biết chuyện gì đã xảy ra, mặc dù em biết tay lái của bác rất cứng. Thôi, âu cũng là số phận buồn cho chú chó, Bác không nên day dứt nhiều.

Hạng B2
31/5/08
252
0
0

em công nhận là bác nhh811 và bác Love Santa văn hay quá thôi. Em đề nghị anh em mình tặng cho hai bác

Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City

Đồng chí CAPAT nhà ta văn cũng hay ra phết đấy chứ, nhất là cái chữ ký của bác, "văng" ơi là "văng"!

Hạng B2
24/7/08
148
0
16
SFC

Chào các Bác, em đăng ký xe rồi. Các Bác cho em tham gia SFC vói nhé :D

Tên : Hoàng Thanh Sơn
Tel : 0912 105090
Xe : SantaFE MLX 2008, 30M 4938
Email [email protected]
Nghề nghiệp : Power Company No 1

Em rất vui được tham gia cùng các Bác :D

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Trích đoạn: Buddhist

Chào các Bác, em đăng ký xe rồi. Các Bác cho em tham gia SFC vói nhé :D

Tên : Hoàng Thanh Sơn
Tel : 0912 105090
Xe : SantaFE MLX 2008, 30M 4938
Email [email protected]
Nghề nghiệp : Power Company No 1

Em rất vui được tham gia cùng các Bác :D
Wéo cằm bác đến với hội các con nghiện SF..:D:D

Hạng B2
27/6/08
139
0
0

Trích đoạn: nhh2811

Từ lúc tiễn chú chó về với tổ tiên, trong lòng tôi gợn gợn khó tả.Cảm giác như mắc lỗi gì đó. Trong tình huống đó đúng là không làm gì hơn được nữa tinh thần tự nhiên như chùng hẳn xuống, suy nghĩ miên man –Âu thì cũng là một sự sống mà[:eek:]. Ngẫm ra ở đời “ Bình tĩnh” là đức tính tốt cần phải có và cái gì “quá” cũng trở thành không tốt. (Kể cả lòng tốt của con người nhiều khi quá cũng trở thành không tốt – Tôi nói vậy không biết có đúng không?). Giá như chú Cẩu bình tĩnh hơn đừng lao ra đường, dù có vui ,có ngạc nhiên đến mấy khi thấy đoàn xe thì chỉ cần dừng lại 1 hai giây thôi . Hoặc giả đừng có sĩ diện với cả đàn định lao ra chặn xe lại thì kết cục có lẽ tốt đẹp hơn với nó rồi;). Cái sai lầm chú ta mắc phải đúng là không còn cơ hội để sửa chữa nữa! Quá đắt!;) – Suy nghĩ này tôi cũng mới tâm sự với con trai không biết cu cậu có nhận thức được không??? Hy vọng là được phần nào!:D
Chúng tôi vẫn tiếp tục đi, càng ra bắc thì càng có nhiều dân ở ven đường hơn. Bộ đàm gần hết pin nên trao đổi với Anh em đi sau ít dần đi, tốc độ đoàn xe của chúng tôi cũng giảm chút xíu. Và kia rồi có một biển trạm xăng hiện ra phía trước, tôi cho xe chạy chậm và thông báo với mọi người sẽ dừng lại tại trạm xăng cho CAPAT và Anh em ai muốn thì đổ thêm nhiên liệu. Gọi cửa một lúc thì chúng tôi cũng mua được xăng dầu , bớt đi một nỗi lo.:D
Hội ý với Bác CUA hay nghỉ lại đây chút cho tỉnh táo vì lúc này là 3h30 sáng. Nhưng Bác CUA nói lúc mệt nhất là khoảng 4h30. Ôtô 3 bánh kêu không ngủ được và hỏi tất cả mọi người thống nhất đi thêm 1h đồng hồ nữa rồi sẽ nghỉ. Lúc này nói thật tôi cũng chẳng biết đang ở đâu nữa. Xe chạy được bác Kiến thông báo là Cosboy đã chuyển tay lái cho Bà cả . Xe của Cosboy lại chạy sau cùng nên tôi cũng cố ý đi chậm hơn. Chỉ khoảng 60-70 km/h. Đi được khoảng 30 phút nữa thì Anh em yêu cầu tìm chỗ dừng lại nghỉ. Chúng tôi ngủ lại khi bắt đầu vào tới địa phận Thanh hóa lúc đó là 4h15 sáng. Tôi ngủ ngay trên ghế lái, vẫn để nguyên dây an toàn giấc ngủ đến rất nhanh có lẽ vì thấm mệt!

"Sát sinh, sát sinh" thiện tai tại thiên. :)),