Hạng B2
6/1/12
437
2
18
54
chenchen_t2c nói:
Lại ngay cổng 2 đây mà ... đường mình qua lại thường xuyên, nhiều xe cũng bị như bác chủ thớt . GTCC nó cạo chưa hết cái mũi tên đi thẳng đó bác ui . Bác thua kèo rồi
Nếu cạo chưa hết thì đâu phải lỗi bác JN.

Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp
Ngẫm lại em được sống ở cả 2 Thiên đường Việt Nam và Cần Thơ. Ở Cần Thơ hàu như em chưa thấy xxx bắt vụ lane, quẹo này cả (cái này hơi lo, sau này đi nơi khác chắn dính là thường )
Em nhớ lại năm 2006, anh tài xế cty chở em trên chiếc Zace đi Cần Thơ - SG, đến gần ngã 4 An Sương thì đường rất đông, bánh xe chỉ cán Lane chừng 3-5cm trong đoạn đường khoảng 15m, vậy mà xxx đứng phía trước rất xa (khoảng trên 150m ) vẫn thấy, vịn vào liền, năn nỉ không cho, nộp phạt tại chỗ cũng không cho (nói có đoàn xxxx gì ngoài Bộ vô thanh tra ) giam xe 15 ngày, híc híc

Hạng F
1/11/08
9.330
74
48
Tp.Hồ chí Minh
quyhien3 nói:
chenchen_t2c nói:
Lại ngay cổng 2 đây mà ... đường mình qua lại thường xuyên, nhiều xe cũng bị như bác chủ thớt . GTCC nó cạo chưa hết cái mũi tên đi thẳng đó bác ui . Bác thua kèo rồi
Nếu cạo chưa hết thì đâu phải lỗi bác JN.

Chuẩn rồi!
Em xem full clip và theo hình ảnh vạch kẻ đường thì chỉ duy nhất 1 vạch chỉ được rẻ trái là thấy rõ ở phút 1x.., còn lại suốt tuyến đường không thể xác định được các mũi tên khác là vạch chỉ được rẽ trái mà là đi thẳng - rẽ trái. (Do cạo sửa không hết) ---> Khi lên đóng phạt, bác chủ cứ đưa hết hình ảnh lên cho xxx xem rồi theo đó mà cãi thì chắc phần thắng cao...
XXX quen thói bắt nạt tài xế, tâm lý tx không muốn day dưa, cãi nhau mất thời giờ là điểm yếu để xxx bắt nạt... Vụ này, nếu anh em OS mình hợp sức, cùng kéo nhau lên giúp bác chủ làm chuột bạch 1 lần cho xxx sáng mắt ra...
P/s: Lại có âm hồn hiện về nữa hả các bác?

Hạng F
15/11/10
9.329
2.966
113
50
tuannm1 nói:
Em nhìn vô cái hình bên dưới đây thì em đoán mũi tên đi thẳng - rẽ trái đã được cạo đi (nhưng không sạch) và mũi tên "chỉ rẽ trái" được sơn đè lên. Trong clip full thì cũng như các bác khác nhận xét, có một mũi tên "chỉ rẽ trái" và sau đó là những mũi tên "đi thẳng - rẽ trái" lem nhem. Em đoán là UBND Tỉnh Đồng Nai đã có quy định phân lại hướng đi cho làn đường này (chỉ rẽ trái) nhưng bên GTCC thi công ẩu làm rối loạn các bác tài và xxx dựa vào đó để phạt.
Jangnhut nói:

Ôi thôi đúng rồi. Em cũng thấy hình như sơn đè lên và cái đi thẳng + quẹo trái củ xóa không hết. Ku Chánh ác nhẩy
Đi không đúng làn đường quy định ???
Ví như em cũng dính chắc lỗi này.

Nói thêm chút: hay người nhà bác gì 9 99 đó, ban đêm ra sơn đè để đồng bọn bắt hả??? :D:D:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/5/07
1.936
1.033
113
thang455411 nói:
Ngẫm lại em được sống ở cả 2 Thiên đường Việt Nam và Cần Thơ. Ở Cần Thơ hàu như em chưa thấy xxx bắt vụ lane, quẹo này cả (cái này hơi lo, sau này đi nơi khác chắn dính là thường )
Em nhớ lại năm 2006, anh tài xế cty chở em trên chiếc Zace đi Cần Thơ - SG, đến gần ngã 4 An Sương thì đường rất đông, bánh xe chỉ cán Lane chừng 3-5cm trong đoạn đường khoảng 15m, vậy mà xxx đứng phía trước rất xa (khoảng trên 150m ) vẫn thấy, vịn vào liền, năn nỉ không cho, nộp phạt tại chỗ cũng không cho (nói có đoàn xxxx gì ngoài Bộ vô thanh tra ) giam xe 15 ngày, híc híc
CT chuyển lane đúng theo bảng và theo hình vẽ mặt đường là bị bắt đó bác

Hạng D
11/12/10
3.013
7.913
113
HieuLe309 nói:
lmon nói:
qha_vn nói:
bác lưu thông đúng làn đường. làn đường đó theo mũi tên chỉ dẫn dành cho xe đi thẳng VÀ rẽ trái. hôm đi "nộp phạt" bác nên mang ảnh và video cùng với máy tính lên trình diễn cho mấy chú xem.

Nếu đèn lệch pha, thì bác chủ dính lỗi sai làn đường , khi đèn xanh để rẽ thì bác ta đậu lại cản trở giao thông . XXXX phạt đúng trong trường hợp này .
Bác chỉ giúp em khái niệm đèn lệch pha trong luật GT Việt Nam nha.
Em cũng chết sặc với kết luận đèn lệch pha và xxx đúng trong trường hợp này!