Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.664
1.923
113
38
Cà Mau
tphuocthai nói:
Xem cái full clip của bác chủ ở phút 1:05 làn ngoài cùng mũi tên chỉ cho phép rẻ trái. Các mũi tên sau đó mới là mũi tên đi thẳng rà rẻ trái.
Em chỉ lưu ý thôi, chứ em không nói bác chủ sai nhé.

Lúc thấy có mũi trắng trắng phía trước em cũng nghi nghi rồi nhưng khi thấy liên tiếp 3 mũi tên cho phép rẽ trái và đi thẳng em mới tự tin đi tiếp. Lúc đó em cũng muốn nhập vào lane giữa nhưng không kịp vì bên dưới là lane liền và hàng xe cũng đã khá dài từ trước đó.

Hạng B1
27/9/10
50
27
18
49
Quangia nói:
Xem kỹ cái full clip thì thấy : tại 1:06, vạch sơn chỉ đường chỉ cho phép rẽ trái. Còn mấy cái sau thì cho phép rẽ trái + đi thẳng nhưng có xóa lem nhem.
Chắc chắn là xxx BH sẽ thông báo là hướng cho đi thẳng đã xóa và tiếp tục phạt.
Bác chủ khiếu nại chắc khó thắng. Cùng lắm họ sẽ chỉ qua bên GTCC để khiếu nại vì lỗi xóa lem nhem :mad:

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/2/12
1.435
9
38
Em nhìn vô cái hình bên dưới đây thì em đoán mũi tên đi thẳng - rẽ trái đã được cạo đi (nhưng không sạch) và mũi tên "chỉ rẽ trái" được sơn đè lên. Trong clip full thì cũng như các bác khác nhận xét, có một mũi tên "chỉ rẽ trái" và sau đó là những mũi tên "đi thẳng - rẽ trái" lem nhem. Em đoán là UBND Tỉnh Đồng Nai đã có quy định phân lại hướng đi cho làn đường này (chỉ rẽ trái) nhưng bên GTCC thi công ẩu làm rối loạn các bác tài và xxx dựa vào đó để phạt.
Jangnhut nói:

Hạng F
14/9/04
9.907
28.692
113
Q3
:D yes sir , vậy bôi đọan đi thẳng đi chứ để làm đách gì bác lờ môn
Poorguy nói:
lmon nói:
qha_vn nói:
bác lưu thông đúng làn đường. làn đường đó theo mũi tên chỉ dẫn dành cho xe đi thẳng VÀ rẽ trái. hôm đi "nộp phạt" bác nên mang ảnh và video cùng với máy tính lên trình diễn cho mấy chú xem.

Nếu đèn lệch pha, thì bác chủ dính lỗi sai làn đường , khi đèn xanh để rẽ thì bác ta đậu lại cản trở giao thông . XXXX phạt đúng trong trường hợp này .

MỚi nữa hả, welcome.

Túm cái váy lại thì ý cụ là: Nếu đèn đi thẳng xanh thì mình đi luôn, còn đỏ thì zô trong chờ để cho xe quẹo trái quẹo hả? cản trở giao thông bị phạt hả??? quy định VB đâu??? Vậy dẹp Vạch sơn cho đi thẳng quẹo trái đi chỉ để quẹo trái không thôi, để bà con vô trong cho sớm.

Hạng B2
14/10/11
460
9
18
tuannm1 nói:
Em nhìn vô cái hình bên dưới đây thì em đoán mũi tên đi thẳng - rẽ trái đã được cạo đi (nhưng không sạch) và mũi tên "chỉ rẽ trái" được sơn đè lên. Trong clip full thì cũng như các bác khác nhận xét, có một mũi tên "chỉ rẽ trái" và sau đó là những mũi tên "đi thẳng - rẽ trái" lem nhem. Em đoán là UBND Tỉnh Đồng Nai đã có quy định phân lại hướng đi cho làn đường này (chỉ rẽ trái) nhưng bên GTCC thi công ẩu làm rối loạn các bác tài và xxx dựa vào đó để phạt.
Jangnhut nói:
Phát hiện của bác rất chính xác. Tình hình là bác chủ khó thắng rồi

Hạng C
13/11/09
708
202
43
45
Đi qua BHòa khoai nhất vụ này ,gần ngã tư bỗng mọc ra hướng chỉ cho rẽ trái . Khổ dân .
Chờ Kết quả thế nào .

Hạng F
11/1/10
6.130
62.679
113
neo99 nói:
Quangia nói:
Xem kỹ cái full clip thì thấy : tại 1:06, vạch sơn chỉ đường chỉ cho phép rẽ trái. Còn mấy cái sau thì cho phép rẽ trái + đi thẳng nhưng có xóa lem nhem.
Chắc chắn là xxx BH sẽ thông báo là hướng cho đi thẳng đã xóa và tiếp tục phạt.
Bác chủ khiếu nại chắc khó thắng. Cùng lắm họ sẽ chỉ qua bên GTCC để khiếu nại vì lỗi xóa lem nhem :mad:
Xem hình này thì Jangnhut dễ bị thua quá. Chỉ còn cách lý luận vạch ko rõ ràng. Mà có thắng nữa thì cũng mất ối thì giờ. Miẹ thằng xxx Biên Hòa.

Hạng F
14/9/04
9.907
28.692
113
Q3
Cái này mờ do thiếu maintenance chứ không phải chỉnh sửa đâu bác ơi

tuannm1 nói:
Jangnhut nói:

Hạng C
1/5/12
715
21
0
43
Lại ngay cổng 2 đây mà ... đường mình qua lại thường xuyên, nhiều xe cũng bị như bác chủ thớt . GTCC nó cạo chưa hết cái mũi tên đi thẳng đó bác ui . Bác thua kèo rồi

Hạng D
2/10/10
1.081
41
48
THeo iem bác jangnhut đúng mà. Gặp iem thì cũng đi như thế thôi, đoạn Trường Chinh từ mũi tàu Cộng Hòa đến An Sương iem vẫn đi như thế và chưa có chú xxx nào dám tóm cả.
Còn cái mũi tên lem nhem như thế thì rất khó nói: có thể bên GTCC cạo ko hết, hoặc giả sử do thời gian bị mờ nhạt đi là bình thường mà vì mũi tên đi thẳng lẫn rẽ trái đều lem nhem như nhau.

Last edited by a moderator: