Hạng D
25/8/06
1.341
390
83
Em nhớ đường này có đèn rẽ trái và em tàn là đi lane giữa khi đên mấy cái giao lộ này cho...chắc ăn:D

18/4/12
89
0
6
theo quan điểm của em thì bác chủ thớt nên khiếu nại lên trên dù ko biêt có thắng hay thua thì cũng làm được 1 việc tốt là làm cho bọn công chánh và giao thông nhìn nhận ra sai sót của mình là bất cập và sẽ sửa đổi sớm thì các bác tài sau này đi qua khu vực này sẽ an toàn hơn

Hạng D
21/9/10
1.945
11.207
113
Bác Jangnhut ơi, em nghĩ cái video này bác đăng lên vnexpress hay tuoitre online đi.

Hạng B2
6/5/11
376
30
28
Cách bác giải thích giống y như K9 (em không có ý nói bác cùng phe K9 nhe) nhưng em không cho đó là cách hiểu luật đúng.
mrpoms nói:
Đoạn đường này chính xác là có bẫy. Làn ngoài cùng nếu như đèn xanh thì bác được phép đi thẳng. Còn nếu muốn đi thẳng mà vướng đèn đỏ thì bác phải chuyển làn giữa. Đoán là bác đi thằng nhưng vướng cái đèn đỏ ?

Hạng D
26/7/08
1.922
60.616
113
Rõ ràng vạch chỉ đường cho phép vừa rẽ trái, vừa đi thẳng, bác đi đúng thì chả có gì mà phải sợ, bằng thì xxx giữ mịa nó rùi, xin xỏ cũng ko được, trường hợp xấu nhất rùi còn đêk gì mà ngại, cứ khiếu nại theo đúng tinh thần công dân.

Dẫu sao nếu bác muốn nhẹ nhàng, có thể em tìm cách giúp bác được (có thể thôi nhé), cần thì PM dzô em số BB, xem có làm gì được ko.

Nếu là trường hợp em, thì từ xa bác phải để ý tín hiệu đèn, nếu đèn rẽ trái và đèn đi thẳng lệch pha nhau, bác nên chuyển lane từ trước để tránh cản trở giao thông cho người rẽ trái.

Hạng B2
28/7/11
210
4
18
Em dự là bác chủ thua rồi, đường có 3 đèn cho 3 làn mà, thậm chí bác chủ mà muốn rẽ phải mà đi làn giữa cũng dính biên bản như thường. Bảo đảm với các bác 100%.

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.664
1.923
113
38
Cà Mau
rottie nói:
Rõ ràng vạch chỉ đường cho phép vừa rẽ trái, vừa đi thẳng, bác đi đúng thì chả có gì mà phải sợ, bằng thì xxx giữ mịa nó rùi, xin xỏ cũng ko được, trường hợp xấu nhất rùi còn đêk gì mà ngại, cứ khiếu nại theo đúng tinh thần công dân.

Dẫu sao nếu bác muốn nhẹ nhàng, có thể em tìm cách giúp bác được (có thể thôi nhé), cần thì PM dzô em số BB, xem có làm gì được ko.

Nếu là trường hợp em, thì từ xa bác phải để ý tín hiệu đèn, nếu đèn rẽ trái và đèn đi thẳng lệch pha nhau, bác nên chuyển lane từ trước để tránh cản trở giao thông cho người rẽ trái.
Rất cám ơn bác, em cũng muốn giải quyết trên tinh thần hợp tác và cũng đã có 1 OSer khác có ý giúp đỡ em giải quyết trên tinh thần hợp tác như vậy. Mục đích cuối cùng của em là muốn phải có biển báo và vạch sơn rõ ràng để các bác tài khác sau này không bị như em.
------------------------
Hôm qua có 1 bác tài bị bắt vào trông rất đáng thương, bác ấy chắc là tài xế thuê, đi dép lê rất cũ nhìn rất chân chất và khó khăn. Bác ấy xin quá trời (rất thật lòng) nhưng lại không hiểu "thủ tục" nên xxx nhất quyết không giải quyết và lập bb, còn bắt bác ấy viết chữ đúng vào nữa. Em cứ nhớ hoài hình ảnh bác tài đi chiếc Zace màu xanh biển 51A đó.

Hạng C
4/2/10
799
1.459
93
Jangnhut nói:
rottie nói:

Rất cám ơn bác, em cũng muốn giải quyết trên tinh thần hợp tác và cũng đã có 1 OSer khác có ý giúp đỡ em giải quyết trên tinh thần hợp tác như vậy. Mục đích cuối cùng của em là muốn phải có biển báo và vạch sơn rõ ràng để các bác tài khác sau này không bị như em.
------------------------
Hôm qua có 1 bác tài bị bắt vào trông rất đáng thương, bác ấy chắc là tài xế thuê, đi dép lê rất cũ nhìn rất chân chất và khó khăn. Bác ấy xin quá trời (rất thật lòng) nhưng lại không hiểu "thủ tục" nên xxx nhất quyết không giải quyết và lập bb, còn bắt bác ấy viết chữ đúng vào nữa. Em cứ nhớ hoài hình ảnh bác tài đi chiếc Zace màu xanh biển 51A đó.
Vậy thì bác chủ nên làm tới nơi tới chốn để sau này những bác tài đáng thương như trên không bị bắt nạt nữa

Hạng C
25/4/12
793
145
0
TPHCM
khoakiwi nói:
Em dự là bác chủ thua rồi, đường có 3 đèn cho 3 làn mà, thậm chí bác chủ mà muốn rẽ phải mà đi làn giữa cũng dính biên bản như thường. Bảo đảm với các bác 100%.

bác xem bb ghi gì !

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Tình trạng luật giao thông phổ biến mỗi nơi mỗi kiểu, chân này đá chân kia như thế này là điều đáng lo ngại cho mọi người dân khi tham gia giao thông. Một số bộ phận CSGT thừa cơ hội này để làm khó cho các lái xe, nhất là các xe biển số tỉnh. Đa phần các tài xế biển số ngoại tỉnh khi tới một địa phương khác bị CSGT dừng xe đều phải chờ vào sự giải quyết tình cảm của CSGT:(:(. Việc đấu tranh tại chỗ, cho dù đúng luật cũng chỉ dẫn tới phức tạp và thiệt hại, điển hình là phải nhận Biên bản, kể cả trong một số trường hợp CSGT Sai!, theo quan điểm có sẵn của CSGT: " mày thích thì ông cho mày BB, rảnh thì cứ đi kiện cáo". Thiệt hại cuối cùng vẫn thuộc về người lái xe, được vạ thì má đã sưng.
Thôi thì cứ trông chờ vào sự biến chuyển trong lương tâm, trách nhiệm của anh em CSGT trong tương lai vậy!!:(:(:oops: