Hạng B2
31/12/10
344
2
0
Tránh cái cha "l...on" ra đi mấy bác! Mất thời gian vô bổ lắm. Coi chừng gặp ma đó

Last edited by a moderator:
Hạng B1
6/3/06
54
0
6
55
Tp.HCM
Xem kỹ thì gần tới ngã tư là phân làn = vạch liền, vậy nếu khi đó chỉ còn vẽ mũi tên rẽ trái thì mình chuyển sang làn giữa cũng bị phạm lỗi.

Hạng D
10/10/11
3.772
753
113
Khi tham gia giao thông luôn tuân theo 3 (4) qui định sau:
1- Đi đúng lane cho phép, theo bảng chỉ dẫn. (Biển 411)
2- Khi dến giao lộ, đi đúng theo mũi tên chỉ đường được vẽ trên đường.
3- Tuân thủ triệt để tín hiệu đèn giao thông. (Dừng ngay khi có đèn đỏ)
4- (4) Tuân theo sự chỉ dẫn của người điều khiển giao thông (nếu có)
Như vậy sai ở điểm nào?

Hạng C
29/9/10
827
9
16
hoangtringuyen nói:
Tránh cái cha "l...on" ra đi mấy bác! Mất thời gian vô bổ lắm. Coi chừng gặp ma đó
Bác lại làm em....đọc nhầm tên nick mới này nữa, kakakaka

Hạng B2
31/12/10
344
2
0
HieuLe309 nói:
Khi tham gia giao thông luôn tuân theo 3 (4) qui định sau:
1- Đi đúng lane cho phép, theo bảng chỉ dẫn. (Biển 411)
2- Khi dến giao lộ, đi đúng theo mũi tên chỉ đường được vẽ trên đường.
3- Tuân thủ triệt để tín hiệu đèn giao thông. (Dừng ngay khi có đèn đỏ)
4- (4) Tuân theo sự chỉ dẫn của người điều khiển giao thông (nếu có)
Như vậy sai ở điểm nào?
Khỏi phải phân tích bác ơi. Cái này đã có nhiều thớt rồi. Không một ai chỉ ra được cái sai theo luật trong trường hợp đó đâu.

Hạng B1
6/3/06
54
0
6
55
Tp.HCM
phía trước ngã tư một chút vẫn còn kẻ mũi tên đi thẳng và rẽ trái, nhưng nếu xe đi thẳng chạy tới đây rồi thì dù có biết là gần ngã tư chỉ cho quẹo trái không thì cũng không thể nào chuyển làn được nữa vì vạch phân làn là vạnh liền.

Hạng D
27/12/11
2.225
7
38
41
Ngay chỗ Cầu vượt An Sương, hôm trước em cũng mém tiêu, may mà lách vào giữa kịp, các Bác chú ý nhé, hướng đi từ Metro về Bình Chánh. Chỗ này có cái lane rẽ trái dành cho xe 2B

Hạng B2
14/10/11
460
9
18
Xem cái full clip của bác chủ ở phút 1:05 làn ngoài cùng mũi tên chỉ cho phép rẻ trái. Các mũi tên sau đó mới là mũi tên đi thẳng rà rẻ trái.
Em chỉ lưu ý thôi, chứ em không nói bác chủ sai nhé.

Hạng F
14/9/04
9.907
28.692
113
Q3
hôm rùi e cũng đi ntn lại khg vấn đề gì
gần tới cầu HA e vào miễu bình thiền luôn
trở về lên Hố nai ( Quân đòan 3) cũng tòan đi ntnày có ai thổi đâu kà hay e hên. Ngay cả chờ đèn luôn đó .

Hạng F
15/11/10
9.329
2.966
113
50
lmon nói:
qha_vn nói:
bác lưu thông đúng làn đường. làn đường đó theo mũi tên chỉ dẫn dành cho xe đi thẳng VÀ rẽ trái. hôm đi "nộp phạt" bác nên mang ảnh và video cùng với máy tính lên trình diễn cho mấy chú xem.

Nếu đèn lệch pha, thì bác chủ dính lỗi sai làn đường , khi đèn xanh để rẽ thì bác ta đậu lại cản trở giao thông . XXXX phạt đúng trong trường hợp này .

MỚi nữa hả, welcome.

Túm cái váy lại thì ý cụ là: Nếu đèn đi thẳng xanh thì mình đi luôn, còn đỏ thì zô trong chờ để cho xe quẹo trái quẹo hả? cản trở giao thông bị phạt hả??? quy định VB đâu??? Vậy dẹp Vạch sơn cho đi thẳng quẹo trái đi chỉ để quẹo trái không thôi, để bà con vô trong cho sớm.

Last edited by a moderator: