Hạng D
11/12/10
3.013
7.913
113
gogomymy nói:
Jangnhut nói:

Tấm này cho thấy Nó đả vẽ mới và bôi hướng thẳng , đây là điểm thua của bác .
Chả lẽ khi lưu thông đến đây phải: DỪNG LẠI, BƯỚC XUỐNG XE rồi xem cho kỹ vạch nào mới, vạch nào cũ hả bác? Có điều nào trong luật nói vạch cũ và vạch mới hông bác?

Hạng C
25/4/12
793
145
0
TPHCM
Jangnhut nói:
Chả lẽ khi lưu thông đến đây phải: DỪNG LẠI, BƯỚC XUỐNG XE rồi xem cho kỹ vạch nào mới, vạch nào cũ hả bác? Có điều nào trong luật nói vạch cũ và vạch mới hông bác?

Trong clip 14:32:41 đả có hướng rẽ không đi thẳng .
Như vậy chứng tỏ , đả sửa lại rồi .

Hạng B2
31/12/10
344
2
0
Chẳng cần quan tâm có mũi tên rẽ trái hay không, nếu có mũi tên cho phép đi thẳng thì đương nhiên là được phép đi thẳng. Đó là LUẬT. Bác chỉ không được phép đi thẳng qua giao lộ khi trên làn đó chỉ có mũi tên chỉ hướng đi khác mà không có mũi tên cho hướng đi thẳng.

Last edited by a moderator:
Hạng C
25/4/12
793
145
0
TPHCM
Muốn cải thắng thì phải Biết mình có gì lợi thế trong tay và người ta chứng minh lợi thế người ta điểm nào , mình thua điểm nào nên phải né , và người ta thua điểm nào mình phải tấn công . Hit cải Bừa thì ai cải không được ?.... thân

Hạng B2
31/12/10
344
2
0
gogomymy nói:
Muốn cải thắng thì phải Biết mình có gì lợi thế trong tay và người ta chứng minh lợi thế người ta điểm nào , mình thua điểm nào nên phải né , và người ta thua điểm nào mình phải tấn công . Hit cải Bừa thì ai cải không được ?.... thân

Em nghĩ cãi mà không dựa vào luật, chỉ dựa vào suy đoán cá nhân mới là cãi bừa nhất! Cãi kiểu ấy cho dù có thắng cũng chả giúp được gì cho mọi người vì chẳng đem lại kết luận cụ thể nào. Thà thua để mọi người còn biết đường mà tránh còn tốt hơn thắng được một lần rồi lần sau dính tiếp

Hạng C
25/4/12
793
145
0
TPHCM
hoangtringuyen nói:
gogomymy nói:

Em nghĩ cãi mà không dựa vào luật, chỉ dựa vào suy đoán cá nhân mới là cãi bừa nhất! Cãi kiểu ấy cho dù có thắng cũng chả giúp được gì cho mọi người vì chẳng đem lại kết luận cụ thể nào. Thà thua để mọi người còn biết đường mà tránh còn tốt hơn thắng được một lần rồi lần sau dính tiếp

Xem lại trang 12 Em viết gì ?
Họ sẽ dựa vào điểm nào nói mình sai ?
Mình dựa điểm nào nói mình đúng ?
Như vậy mình mới giúp bác chủ nắm được ít nhất một số ý chính .... Thank

Hạng B2
31/12/10
344
2
0
gogomymy nói:
hoangtringuyen nói:
gogomymy nói:

Xem lại trang 12 Em viết gì ?
Họ sẽ dựa vào điểm nào nói mình sai ?
Mình dựa điểm nào nói mình đúng ?
Như vậy mình mới giúp bác chủ nắm được ít nhất một số ý chính .... Thank
Bác viết cũng có ý đúng nhưng em không đồng ý với bác về việc xác định mũi tên được cho là vẽ lại chỉ cho phép rẽ trái là đúng về mặt pháp lý. Luật không cho phép suy diễn (có lẽ đã có ai vẽ lại mũi tên) nên cho dù còn mũi tên đi thẳng thì cũng không được phép đi thẳng. Luật cũng không cho phép những mũi tên kiểu hướng dẫn không rõ ràng như thế trên đường để mỗi người suy đoán theo mỗi kiểu. Luật chỉ hướng dẫn nếu có mũi tên chỉ hướng đi thẳng vẽ trên đường ở làn nào thì được phép đi thẳng qua giao lộ trên làn đó, trừ khi có quy định cấm khác. Vì vậy bác chủ đi dúng làn đường quy định. Cho dù sự thật mũi tên có được vẽ lại hay không thì cũng không phải lỗi cuả mình. Thắng là phải như thế chứ nếu thắng là chỉ nhằm lấy lại giấy tờ bằng cách phải lấp liếm, xin cho thì việc giải quyết ngay tại chỗ cũng gọi là thắng nếu xét về mặt tiện ích so với việc chạy tới chạy lui mà cuối cùng cũng chả bảo vệ được tinh thần tuân thủ luật của minh