OSOM
23/4/07
9.162
10.189
113
Xem clip Full, không lẽ xxx bắt lỗi sai làn ngay từ những giây đầu tiên, rồi báo cho phía trước chặn lại. Bởi xe con chỉ được đi làn ngoài cùng, trong khi JN lại chạy làn giữa ???

Hạng D
12/9/09
1.010
11
38
Chơi luôn đi vạch kẻ rõ ràng vậy rồi mà...Nhưng mà về tình thì lần sau có xe sau lưng mình nên nhường line này cho họ rẽ trái nhé :D

Hạng C
25/4/12
793
145
0
TPHCM
Jangnhut nói:
Chào các bác,
Mời các bác xem video và nhận xét em đúng hay sai nhé!

Sau nhiều mức giá được đề nghị từ cao xuống thấp nhưng bất thành thế là em dính BB

Sự việc xảy ra tại giao lộ Nguyễn Ái Quốc - Phan Đình Phùng, TP Biên Hòa.
Theo các bác thì xxx đúng hay em đúng?

Như bác Xagan nói thì bác chủ chỉ cần chứng minh hình ảnh vạch trắng trên đường còn nhìn thấy và có tác dụng với người tham gia giao thông .( như hình chụp)
Không có bản phân làn
Chuyện lập bb đi không đúng làn đường qui định là lập sai .
Chúc bác chủ Khiếu nại thành công .

Hạng D
10/10/11
3.772
753
113
Trường hợp này Jangnhut ko sai gì cả. Em đã tự tin dừng như thế nhiều lần ngay trước mặt xxx sau khi đã làm chuột bạch vụ này.

Hạng D
16/12/11
1.943
20
38
52
Campuchia
XaGan nói:
Xem clip Full, không lẽ xxx bắt lỗi sai làn ngay từ những giây đầu tiên, rồi báo cho phía trước chặn lại. Bởi xe con chỉ được đi làn ngoài cùng, trong khi JN lại chạy làn giữa ???
xxx BH cũng như mấy xxx nơi khác..
Bắt xe cũng nhìn biển..
Như bác nói ngay s đầu tiên.. đi làn giữa.. cũng có thể..!??
Nhưng từ vườn mít tới chổ bác chủ bị bắt... du lịch em chạy mỗi ngày đoạn này.. đi giữa, đi sát lươn đều ok.. chỉ đừng đánh võng thôi:D

Nhưng gặp đèn đỏ thị đậu làn giữa nếu đi thẳng nha..!?? cái này xxx ko từ biển nào hết:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
14/7/11
214
78
28
Xem kỹ cái full clip thì thấy : tại 1:06, vạch sơn chỉ đường chỉ cho phép rẽ trái. Còn mấy cái sau thì cho phép rẽ trái + đi thẳng nhưng có xóa lem nhem.
Chắc chắn là xxx BH sẽ thông báo là hướng cho đi thẳng đã xóa và tiếp tục phạt.
Bác chủ khiếu nại chắc khó thắng. Cùng lắm họ sẽ chỉ qua bên GTCC để khiếu nại vì lỗi xóa lem nhem :mad:

Tập Lái
21/6/12
16
0
0
qha_vn nói:
bác lưu thông đúng làn đường. làn đường đó theo mũi tên chỉ dẫn dành cho xe đi thẳng VÀ rẽ trái. hôm đi "nộp phạt" bác nên mang ảnh và video cùng với máy tính lên trình diễn cho mấy chú xem.

Nếu đèn lệch pha, thì bác chủ dính lỗi sai làn đường , khi đèn xanh để rẽ thì bác ta đậu lại cản trở giao thông . XXXX phạt đúng trong trường hợp này .

Hạng D
10/10/11
3.772
753
113
lmon nói:
qha_vn nói:
bác lưu thông đúng làn đường. làn đường đó theo mũi tên chỉ dẫn dành cho xe đi thẳng VÀ rẽ trái. hôm đi "nộp phạt" bác nên mang ảnh và video cùng với máy tính lên trình diễn cho mấy chú xem.

Nếu đèn lệch pha, thì bác chủ dính lỗi sai làn đường , khi đèn xanh để rẽ thì bác ta đậu lại cản trở giao thông . XXXX phạt đúng trong trường hợp này .
Bác chỉ giúp em khái niệm đèn lệch pha trong luật GT Việt Nam nha.