Hạng B1
6/6/23
82
74
18
35
Không thấy ai tag em vào nhỉ ?

Đất ngon thì cứ phan thiết mà táng ko cần phải nói nhiều, ko phải hướng tiến thành nhé, hướng phía bắc thiện nghiệp, phú trinh, phú thuỷ bỏ cái hướng phong nẫm, lạc đạo,tiến thành đi
Hàm Thuận bắc thì cứ múc hàm chính, ma lâm, phú long dọc sông cà ty chén thôi.
Hàm thuận nam thì loanh quanh khu công nghiệp hàm kiệm cách đường xuóng Nova phan thiết.
Bắc Bình thì chỗ nào gần hồ có nước cạnh đường 28B thì mua.

Phổ giá đơn giản đất ODT, khu Ocean Dune khoảng 50~60 củ/m2 đất hùng vương đẹp nhất phan thiết loanh quanh 70 củ/m2
Đấy là 2 khu quy hoạch đồng bộ bài bản nhất cái tỉnh Bình Thuận.
Đất mặt tiền quốc lộ 28A hướng đến Ma lâm bán kinh 5km giá khoảng 4~ 5 triệu/m2 vào 1 nhánh thì giá chia đôi còn 2~2,5 triệu/m2 có QH thổ cư.
Đất thiện nghiệp từ 300 ngàn~7 triệu/m2 biên độ này khá cao nhưng thiện nghiệp rất rộng nên tuỳ vị trí có đường và ko có đường.

Còn đất bàu trắng hoà thắng anh em nên coi lại giống tiến thành là đất rất khô hạn và nguồn nước ngầm ko có đất tuy có rẻ nhưng cây sống ko nổi thì người cũng thế mà thôi.
Chỗ Thiện Nghiệp quy hoạch ổn định chưa bác? Hiện hữu có nhà máy xí nghiệp gì chưa bác. Thấy trên bản đồ địa thế gần sân bay.
Nếu đất CLN đường hiển thị trên sổ, đường xe hơi vào được tận đất và hai xe hơi tránh nhau được thì gía tầm bao nhiêu 1 sào vậy bác.

Tập Lái
25/11/20
36
804
83
Xuyên Mộc, có ưu điểm là thuộc BRVT. Địa phương này ko bao giờ tiếc tiền làm đường xá. Đường xá luôn rộng rãi, kết nối tốt. Vậy đã là một lợi thế tốt rồi.

Hiện tại đường ven biển, 6 làn từ BR- Phan Thiết sắp làm, 2 thằng như nhau thôi

• Like
Reactions: Đi Đò
Hạng B2
29/4/15
298
1.774
103
36
Mỗi người 1 góc nhìn mà.
Đâu kêu anh phải nhìn theo góc của mình.
Mà anh đọc cái còm của anh @vonam2016 liền kề bên trên cũng thấy đó thôi. Tất cả đều phải xuất phát từ căn bản và gói gọn vào hai chữ "thanh khoản". :)
Bác Ba nhìn trong ngắn hạn 1-5 năm, mình nhìn trong dài hạn 10-15 năm... đó là điểm khác biệt giữa mình và bác... Ko có đúng hay sai, quan trọng là thỏa mãn với mục tiêu đầu tư của từng người... gu của mình không phải đầu tư lướt sóng ngắn hạn... ;)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
7/9/18
722
5.893
93
From Anam Hội
Chỗ Thiện Nghiệp quy hoạch ổn định chưa bác? Hiện hữu có nhà máy xí nghiệp gì chưa bác. Thấy trên bản đồ địa thế gần sân bay.
Nếu đất CLN đường hiển thị trên sổ, đường xe hơi vào được tận đất và hai xe hơi tránh nhau được thì gía tầm bao nhiêu 1 sào vậy bác.
1,3 tỷ/sào đất CLN , CLN+ DO thì 1,7 tỷ. đường 4 met đường nhựa 6met thì 5 triệu/m2

Quy hoạch có gì đâu mà ko ổn định quy hoạch trước h vẫn thế có điều chỉnh 2025 nhưng nhỏ.

Thiện nghiệp nó ko phát triển khu công nghiệp mà nó phát triển khu dân cư, thương mại và dịch vụ, dùng đễ giãn dân từ trong các khu trung tâm và tái định cư.

Quỹ đất thiện nghiệp trục võ nguyên thuộc về trung tâm phát triển quy đất của tỉnh, dành cho đấu giá và xây dựng cao tầng, phát triển theo hướng đô thị sân bay.

Hạng B2
29/4/15
298
1.774
103
36
Nói thật 4 năm nay 1 tuần em đi xem đất làm reseach giá nhiều khi hơn các anh ngủ với vợ đấy.
Nến vấn đề giá và thanh khoản các tỉnh bình thuận và bà rịa vũng tàu em quá rành.
Em có biết tại sao nó có mức giá đó luôn, trên đây chỉ nói cho anh e ko rành thị trường "lầm lờ ù ờ" về Bđs thôi chứ nói cho dân chuyên họ cười vô cái mặt mà cười haha luôn ấy .

Mí anh em tập lái bớt bơm thổi lại đi nhiều hơn đi để có trải nghiệm đọc vài tin trên báo rồi đi xem giá đâu đó tổng hợp lại nó ko khái quát được thị trường dâu.

Khi nào mà tính được dân đó làm cái gì sống, dân trí mức nào , thu nhập bao nhiêu, tài nguyên thiên nhiên là gì ?

Định hướng của mí anh trên Tỉnh,định hướng trung ương, nguồn vốn, yếu tố kinh tế chính trị và địa chính trị .

Để tính được bài toán thanh khoản và lợi nhuận là 1 bài toán có hàng chục biến số trong đó mà giá cả là 1 phần thôi ^^.

Còn khi nói chuẩn thì nó phải chuẩn ko có lờ mờ nói như không nói. Mai em đi Bình Thuận này ở dứoi đó chắc thứ 6 về, mà tuần nào em cũng đi cả ^^
Anh Nam cho mình view HTB, cách trung tâm Ma Lâm trong bán kính 10Km, đầu tư ổn ko anh? giá rổ anh thấy thế nào? Đất sào.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
29/4/15
298
1.774
103
36
Tỉnh đã QH gì đâu mà ổn định... khúc này vị trí đẹp mà về QH là điều cần quan tâm kỹ... vì sân bay hình thành thì toàn bộ Thiện Nghiệp và khu lân cận sẽ dc QH thành Khu đô thị sân bay, chắc chắn các CĐT lớn ai cũng nhăm nhe để xí phần tại đây... ;)

• Like
Reactions: vedepthiennhien
Hạng C
7/9/18
722
5.893
93
From Anam Hội
Hàm thuận bắc là ổn nhất nhưng quan trọng là nhánh nào ? nhánh phú long Hàm Thắng , bên kia sông khu bến lội hay là khu Hàm chính, Hàm đức ?

Mỗi nơi 1 vẻ, khu Hàm Thắng thì đất ngon cứ đường 4~5 met có bê tông mà táng mua 2~3000met là đẹp. mai mốt về xây biệt phủ phan thiết cũng dang mở rộng về hướng đó tương lai khu đó giá có thể x2 x3 nếu như thị trường đổ về phan thiết nhièu nếu giá cao chỉ mất 7~9 phút đi tới Lotte phan thiết vị trí đó thì quá tuyệt vời, đất thổ vườn thì khỏng tầm 6~9 triệu/m2 có 1 phần thổ cư. diện tích lớn hơn thì giá thấp hơn.

Hàm Chính thì nó sẽ quy hoạch công nghiệp dọc tuyến trục cao tốc hướng mở rộng theo hướng bắc nam ( Cao tốc) và đông tây theo hướng QL28A tuy nhiên khu này nhược điểm là đường xá rất chán đường 2~3met nhiều.
Nếu mua đây thì cứ độ khoảng 1ha đến 2ha đường nhỏ khu này thích hợp làm kho bãi vận tải về phan thiết 11km và về cao tốc 4km. đường nhánh tầm 5~7 tỷ ha/ cách quốc lộ 28A khoảng 300m~500m đất có đường vào .

Hàm Đức thì còn xa lắm giá ngang Hàm Chính nhưng ko bằng Hàm Chính, vị trí thì cổng sau sân bay ( phần quân sự) trong tương lai muốn làm gì cũng khá khó nhất là xây dựng cao tầng. địa hình hàm đức thì ko bằng phẳng lắm đường khá bé tuy nhiên nếu giá mua hợp lý thì múc thôi.

Anh Nam cho mình view HTB, cách trung tâm Ma Lâm trong bán kính 10Km, đầu tư ổn ko anh? giá rổ anh thấy thế nào?

Hạng C
7/9/18
722
5.893
93
From Anam Hội
Tỉnh đã QH gì đâu mà ổn định... khúc này vị trí đẹp mà về QH là điều cần quan tâm kỹ... vì sân bay hình thành thì toàn bộ Thiện Nghiệp và khu lân cận sẽ dc QH thành Khu đô thị sân bay, chắc chắn các CĐT lớn ai cũng nhăm nhe để xí phần tại đây... ;)

Có quy hoạch rồi đó bác kèm cả chi tiết xây dựng 1/2000 , nhân tiện bác nào muốn làm 1/500 và tư vấn kỹ 1/500 thì có thể ib mình hỗ trợ và lấy phí.

Hạng B2
29/4/15
298
1.774
103
36
Hàm thuận bắc là ổn nhất nhưng quan trọng là nhánh nào ? nhánh phú long Hàm Thắng , bên kia sông khu bến lội hay là khu Hàm chính, Hàm đức ?

Mỗi nơi 1 vẻ, khu Hàm Thắng thì đất ngon cứ đường 4~5 met có bê tông mà táng mua 2~3000met là đẹp. mai mốt về xây biệt phủ phan thiết cũng dang mở rộng về hướng đó tương lai khu đó giá có thể x2 x3 nếu như thị trường đổ về phan thiết nhièu nếu giá cao chỉ mất 7~9 phút đi tới Lotte phan thiết vị trí đó thì quá tuyệt vời, đất thổ vườn thì khỏng tầm 6~9 triệu/m2 có 1 phần thổ cư. diện tích lớn hơn thì giá thấp hơn.

Hàm Chính thì nó sẽ quy hoạch công nghiệp dọc tuyến trục cao tốc hướng mở rộng theo hướng bắc nam ( Cao tốc) và đông tây theo hướng QL28A tuy nhiên khu này nhược điểm là đường xá rất chán đường 2~3met nhiều.
Nếu mua đây thì cứ độ khoảng 1ha đến 2ha đường nhỏ khu này thích hợp làm kho bãi vận tải về phan thiết 11km và về cao tốc 4km. đường nhánh tầm 5~7 tỷ ha/ cách quốc lộ 28A khoảng 300m~500m đất có đường vào .

Hàm Đức thì còn xa lắm giá ngang Hàm Chính nhưng ko bằng Hàm Chính, vị trí thì cổng sau sân bay ( phần quân sự) trong tương lai muốn làm gì cũng khá khó nhất là xây dựng cao tầng. địa hình hàm đức thì ko bằng phẳng lắm đường khá bé tuy nhiên nếu giá mua hợp lý thì múc thôi.
Hàm Chính quy hoạch làm KCN thì hợp lý, cách PT chỉ 15km, nhưng để lựa vị trí ko bị dính QH thì vt nào ở Hàm Chính anh thấy okie nhất? Còn xung quanh nút giao CT DG PT với QL28A mình thấy đất ở đây khá đẹp... Qui hoạch gần nút giao này có dự án gì ko anh? Đầu tư xung quanh nút giao này có vẻ sẽ ổn... ;)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
7/9/18
722
5.893
93
From Anam Hội
Hàm Chính quy hoạch làm KCN thì hợp lý, cách PT chỉ 15km, nhưng để lựa vị trí ko bị dính QH thì xã nào ở Hàm Chính anh thấy okie nhất? Còn xung quanh nút giao CT DT PT với QL28A mình thấy đất ở đây khá đẹp... Qui hoạch gần nút giao này có dự án gì ko anh? Đầu tư xung quanh nút giao này có vẻ sẽ ổn... ;)
sắp có quy hoạch mới rồi đấy, cái này mình ko rõ đâu nếu mua lúc này đất trên 30 tỷ thì có thể mình hỗ trợ đi hỏi dùm cho, chứ muốn mua vài tỳ thì cứ thổ vườn xen kẽ mà mua đừng mua đất trống quá dễ bị thu hồi, đất có dân mua thì còn đỡ sợ vì khâu giải toả tái định cư chứ đất ko có dân thì mua dạo này căng đấy. ^^.