Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
14/6/11
691
31.875
93
Long An
Em cùng suy nghĩ như bác này. Mợ chủ thớt nêu ý kiến là đòi tiền bằng cách như thế là phản giáo dục. Các bác nếu được nên cho ý kiến đồng tình hay không đồng tình với ý kiến mợ chủ thớt (+ lí lẽ cho quan điểm của mình thì càng thuyết phục) chứ nóng mũi lan mạn chuyện giàu/nghèo/ít tiền/nhiều tiền/CNXH/TBCN/Tây/Ta thì bàn tới Tết Công Gô :D. Nhưng mà nhờ có các bác lan man em cũng học được khối điều :D

Về cách bác Rùa cự cái trường con bác ấy học thì em đồng tình với bác ấy. Bác/mợ nào phản đối thì đọc lại những gì bác ấy đã trình bày kĩ kĩ tí.

mumutant nói:
Em nghĩ có nhiều cụ tranh luận sai chủ đề. Chuyện phụ huynh sai - ai cũng biết, chuyện trường phải đòi tiền - không ai phản đối, chuyện đòi không được thì đuổi học - dĩ nhiên. Vấn đề là đòi tiền của các em học sinh là không đúng, vì chuyện tiền bạc là chuyện của phụ huynh. Trường muốn đòi hay đuổi học thì nói chuyện với phụ huynh. Em nghĩ vậy thôi. Còn cụ nào sãn sàng cho con mình đứng ra chịu sào thì em tôn trọng cách dạy con của cụ đó, chỉ là khác biệt trong quan niệm giáo dục.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
10/8/11
52
0
0
Hanh.Pham nói:
ManOfMen nói:
lúc đầu ko ai phản bác lại, chị ấy reply tích cực lắm.... Giờ bị ném đá quá, ko thấy bóng dáng quý Phu Nhân đâu hết nữa rồi :D
Sao bác không nghĩ là cuối tuần chị ấy bận đi shopping hay du hí đâu đó ngoài Six Sense chẳng hạn nên không có thời gian online ?
Nghĩ xấu cho người khác không thấy ngại sao:(, hơn nữa, đàn ông mà nghĩ xấu về đàn bà thì càng chẳng giống quân tử.

em có nghĩ gì đâu chị ? nêu hiện tượng ra thôi, đàn bà có mấy tay chị ơi :D chị ko thấy mấy tay giựt nợ, tiền kkk tỉ ,xăm rết lên người ta, hành hạ osin .... toàn đàn bà cả sao :D . Em là em sợ "đờn bờ"..:) :D e còn thấy mấy anh + chị chơi với nhau nên bênh nhau ra mặt ... :D p/s. E còn con nít, chưa biết mùi đàn bà :D

Hạng B1
10/8/11
52
0
0
mumutant nói:
Em nghĩ có nhiều cụ tranh luận sai chủ đề. Chuyện phụ huynh sai - ai cũng biết, chuyện trường phải đòi tiền - không ai phản đối, chuyện đòi không được thì đuổi học - dĩ nhiên. Vấn đề là đòi tiền của các em học sinh là không đúng, vì chuyện tiền bạc là chuyện của phụ huynh. Trường muốn đòi hay đuổi học thì nói chuyện với phụ huynh. Em nghĩ vậy thôi. Còn cụ nào sãn sàng cho con mình đứng ra chịu sào thì em tôn trọng cách dạy con của cụ đó, chỉ là khác biệt trong quan niệm giáo dục.
em nghĩ ra 1 cách, phụ huynh chây lười đóng tiền thì chắc phải mời phụ huynh của phụ huynh (ông bà) đi họp :D chắc ko "phản giáo dục" đâu :D

Hạng D
24/10/10
3.410
14.779
113
Só ri các bác vì em nói hơi xoáy vào một comment, người không bị nói chắc không nên đọc bài sau ạ.

ManOfMen nói:
<span style=""color: #ff0000;"">em có nghĩ gì đâu</span> chị ? nêu hiện tượng ra thôi, đàn bà có mấy tay chị ơi :D chị ko thấy mấy tay giựt nợ, tiền kkk tỉ ,xăm rết lên người ta, hành hạ osin .... toàn đàn bà cả sao :D . Em là em sợ "đờn bờ"..:) :D <span style=""color: #ff0000;"">e còn thấy mấy anh + chị chơi với nhau nên bênh nhau ra mặt</span> ... :D p/s. <span style=""color: #ff00ff;"">E còn con nít, chưa biết mùi đàn bà</span> :D

Đỏ + đỏ =hiểu sao đây ???

Cũng chịu khó đôi co với bà-chị-không-phải-đàn-ông này quá hen, thế thì chắc chắn chẳng phải người quân tử rồi.
Chú em chụp mũ cả đống hơi bị nhiều đấy, cứ đàn bà thì xấu hết như ý chú sao, có nhiều 'tấm gương' đàn ông thành quả còn hơn thế không sao chú không liệt kê ra cho nó chẵn. Chị thì không rảnh để liệt kê cho nó cân với lời của chú vì chị thấy làm thế chỉ bêu xấu người khác thì có ích gì. Ở đời khen nhau thì khó chứ chê nhau dễ òm, chê chỉ để chứng tỏ mình nguy hiểm hay đả kích cá nhân thì rồi chẳng đi đến đâu mà thành cái chợ zời mất.

Bọn anh/chị 'bênh nhau' theo lời của chú nghe thật buồn cười, đây là diễn đàn tự do, khi không nói gì vi phạm hết thì ai nói đúng chị công nhận, nói sai thì phân tích ... cứ công nhận đúng là thành bênh nhau à . Chú em càng nói chị càng thấy khó công nhận chú nói đúng quá đi, khổ thật.

Chị có nói chú biết mùi đời đâu mà chú khai hay chối bây bẩy thế, cuộc đời của chú tự chú lo, ai rảnh mà soi mói chi, đây là FI chứ không phải chỗ nói bậy xuyên tạc như cái tím tím của chú trên.

Chị cũng chả muốn cãi nhau với chú làm gì, chỉ ngại khi thấy chú mạnh dạn phát biểu quá nên đành phải nói tiếp thôi. Nói hết bài này chị ngưng đọc bài và trả lời bài của chú luôn, vì chị mà sa đà vào tranh luận với chú chỉ mất thời gian của chị chứ chẳng bổ béo gì.

Hạng D
24/11/06
3.931
19.606
113
Vietnam
Hanh.Pham nói:
Só ri các bác vì em nói hơi xoáy vào một comment, người không bị nói chắc không nên đọc bài sau ạ.

ManOfMen nói:
<span style=""color: #ff0000;"">em có nghĩ gì đâu</span> chị ? nêu hiện tượng ra thôi, đàn bà có mấy tay chị ơi :D chị ko thấy mấy tay giựt nợ, tiền kkk tỉ ,xăm rết lên người ta, hành hạ osin .... toàn đàn bà cả sao :D . Em là em sợ "đờn bờ"..:) :D <span style=""color: #ff0000;"">e còn thấy mấy anh + chị chơi với nhau nên bênh nhau ra mặt</span> ... :D p/s. <span style=""color: #ff00ff;"">E còn con nít, chưa biết mùi đàn bà</span> :D

Đỏ + đỏ =hiểu sao đây ???

Cũng chịu khó đôi co với bà-chị-không-phải-đàn-ông này quá hen, thế thì chắc chắn chẳng phải người quân tử rồi.
Chú em chụp mũ cả đống hơi bị nhiều đấy, cứ đàn bà thì xấu hết như ý chú sao, có nhiều 'tấm gương' đàn ông thành quả còn hơn thế không sao chú không liệt kê ra cho nó chẵn. Chị thì không rảnh để liệt kê cho nó cân với lời của chú vì chị thấy làm thế chỉ bêu xấu người khác thì có ích gì. Ở đời khen nhau thì khó chứ chê nhau dễ òm, chê chỉ để chứng tỏ mình nguy hiểm hay đả kích cá nhân thì rồi chẳng đi đến đâu mà thành cái chợ zời mất.

Bọn anh/chị 'bênh nhau' theo lời của chú nghe thật buồn cười, đây là diễn đàn tự do, khi không nói gì vi phạm hết thì ai nói đúng chị công nhận, nói sai thì phân tích ... cứ công nhận đúng là thành bênh nhau à . Chú em càng nói chị càng thấy khó công nhận chú nói đúng quá đi, khổ thật.

Chị có nói chú biết mùi đời đâu mà chú khai hay chối bây bẩy thế, cuộc đời của chú tự chú lo, ai rảnh mà soi mói chi, đây là FI chứ không phải chỗ nói bậy xuyên tạc như cái tím tím của chú trên.

Chị cũng chả muốn cãi nhau với chú làm gì, chỉ ngại khi thấy chú mạnh dạn phát biểu quá nên đành phải nói tiếp thôi. Nói hết bài này chị ngưng đọc bài và trả lời bài của chú luôn, vì chị mà sa đà vào tranh luận với chú chỉ mất thời gian của chị chứ chẳng bổ béo gì.
Làm chai Dr Thanh cho hạ hỏa nha.

Hạng C
28/7/10
680
5
18
12
Sao lại thế này? Từ việc tranh luận một việc có nên hành xử đòi nợ như thế trong môi trường giáo dục mà bây giờ chuyển sang đả kích nhau, thậm chí dùng những từ đao to búa lớn để xúc xiểm nhau? Làm thế để làm gì? Chúng ta tông trọng người thì mới nhận được sự tôn trọng.
Bác phuctr là có suy nghĩ điển hình tích cực. Em phục bác. Hy vọng có cơ hội được gặp bác lần nữa. Hình như đã gặp 1 lần hôm ộp FI ở nhà mợ vodoanhnhan thì phải? Em xin lỗi nếu em nhớ nhầm ạ.

Hạng B2
24/9/11
397
15
18
Aaa HT tìm hiểu "văn là người", em sẽ hành văn nghiêm chỉnh nhé để được HT mời off, nhưng bữa nào off sẽ cho HT phát biểu "tự đáy lòng và chân chính". Em sẽ lén quay video clip để trao đổi "đèn" (chỉ cần giảm giá 60% là được rồi).
Khi em mới lớp 4, thầy của em đã nói một câu "trong tranh luận không có sai hay đúng, chỉ có phù hợp với số đông không".
Em cũng suy tính rất lâu đến nỗi xào xáo cả GĐ về việc nên cho con học trường công hay trường tư thục. Bây giờ quyết trường công rồi thì lại suy tính đi học thêm hay tự học ở nhà ....nhiều chuyện rất oải, đến nỗi F1 bây giờ nó hiểu "giá trị đồng tiền" mang lại sức mạnh cho nó như thế nào. Dù nó luôn nằm trong TOP, luôn được chọn làm gà khi thi đấu lấy thành tích ... nhưng nó chưa bao giờ được giáo viên chủ nhiệm ưa thích vì em cho nó phát triển cá tính của nó, đặc biệt là nói "không" với các trò mèo của giáo viên. Tuy nhiên 20/11 Gấu em bo mạnh tay, các trò du lịch bán sách .... (giáo viên có huê hồng) thì em like mạnh.
Nhập gia tùy tục nhưng hòa mình chứ không hòa tan, em mượn mấy câu của các cụ ở trển gửi tới mợ chủ thớt.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
13/6/05
132
1
18
49
www.dongngan.vn
"Điều gì làm cho trường ĐTL trở nên phản giáo dục?"
Sau hơn 20 pages và vô số comment của các cao thủ, dường như chưa ai trả lời câu hỏi trên!!!

Hạng D
18/12/07
3.456
637
113
Cái này do câu hỏi chưa đặt ra đúng! Nên hỏi là "Cách hành xử của HT này có phản giáo dục hay không?"
Thì chắc sẽ có đáp án sớm hơn.]
Việc tranh cãi trên đây hầu như dựa vào sự khác biệt về suy nghĩ nuôi dạy con giữa phụ nữ và đờn ông, giống câu "Con đau mẹ xót" chứ có ai nói "con đau bố xót" bao giờ? Bởi vậy có tranh cãi hoài cũng không có hồi kết.
P/s: Em thấy có mấy bác hình như không thông thạo tiếng Việt lắm hay sao á mà cứ post được vài câu là chêm gần 50% tiếng nước ngoài, chắc ăn cơm xứ tư bản giãy chết nhiều nên quên tiếng Việt rồi.

Hạng D
15/5/07
1.488
2.044
143
sonchuoi nói:
"Điều gì làm cho trường ĐTL trở nên phản giáo dục?"
Sau hơn 20 pages và vô số comment của các cao thủ, dường như chưa ai trả lời câu hỏi trên!!!
Bị nợ tiền :D :D

Status
Không mở trả lời sau này.