Hỏi/Đáp Kỹ Thuật độ chụm tay lai Kia K3

Tập Lái
19/9/15
23
4
3
35
Bác thớt ở vt ạ. E cũng dân vt mới tậu e k3 đây. Cho e hỏi ngu cái tủ lạnh mini trên mạng nói là nó nằm chỗ nào vậy ạ

Hạng B1
22/5/15
66
20
8
47
Chào bác kYTHUATTAYLAI, xe tui Kia MN Si 2015, mới chạy 5000 km đã bị lệch lái sang trái rồi (đi đường trường buông vô lăng là xe lủi qua trái, phải giữ lại), ra Kia Cần Thơ 4 lần:
- Lần đầu mang xe về tay lái chỉ trả một bên, cua trái xong volang chết queo không trả về được
- 3 lần sau nhờ đeo bám riết giờ mới hơi đỡ: volang tự trả nhanh nhưng cảm giác lái nặng và qua ổ gà lớn thì lắc volang thấy rỏ. Với lại Volang phải chỉnh qua phải 1 tí ti thì xe mới đi thẳng (so 2 chấu trên volang)

Vậy theo Bác tui phải làm gì nữa không và làm ở đâu ạ?

Tập Lái
19/9/15
23
4
3
35
Bac kythuattaylai ơi. Em ở vũng tàu. Con k3 của e bị lệch tay lái sang phải. Mong đc bác giúp đỡ ạ.

Tập Lái
10/9/14
37
14
8
Bác thớt ở vt ạ. E cũng dân vt mới tậu e k3 đây. Cho e hỏi ngu cái tủ lạnh mini trên mạng nói là nó nằm chỗ nào vậy ạ
trong cái cốp để đồ bên phụ nó có một đường hơi lạnh từ máy lạnh thổi qua ( khi cần làm lạnh thì vặn cái núm cho thông gió lanh để làm mát chứ không có tủ lạnh dâu.

Tập Lái
10/9/14
37
14
8
Chào bác kYTHUATTAYLAI, xe tui Kia MN Si 2015, mới chạy 5000 km đã bị lệch lái sang trái rồi (đi đường trường buông vô lăng là xe lủi qua trái, phải giữ lại), ra Kia Cần Thơ 4 lần:
- Lần đầu mang xe về tay lái chỉ trả một bên, cua trái xong volang chết queo không trả về được
- 3 lần sau nhờ đeo bám riết giờ mới hơi đỡ: volang tự trả nhanh nhưng cảm giác lái nặng và qua ổ gà lớn thì lắc volang thấy rỏ. Với lại Volang phải chỉnh qua phải 1 tí ti thì xe mới đi thẳng (so 2 chấu trên volang)

Bác chụp hình chủ tâm vào gai vỏ của hai vỏ trước và sau gửi cho mình ( nhớ note right or left,front or rear nhé nếu hình nhìn vào không phân biệt được)

• Like
Reactions: letuankietvn
Tập Lái
10/9/14
37
14
8
Bac kythuattaylai ơi. Em ở vũng tàu. Con k3 của e bị lệch tay lái sang phải. Mong đc bác giúp đỡ ạ.
Chào bạn cứ cuối tuần gặp nhau cafee rồi mọi chuyện sẽ rõ. số phone mình 0907799430 bạn cứ gọi ngoài giờ hành chính nhé.
không biết thực tế xe bạn lệch như nào.Nhưng nói sơ qua như này nhe.nếu bộ chuyển hướng chuẩn thì đường nghiêng bên nào thì xe nó hơi (tự muốn ) đi về bên đó và người lái xe chỉ việc hơi đỡ nhẹ ngượclai một tý thôi.

• Like
Reactions: ghewa14121
Tập Lái
10/9/14
37
14
8

Tập Lái
10/9/14
37
14
8
quên cái câu này của Bạn.
(Với lại Volang phải chỉnh qua phải 1 tí ti thì xe mới đi thẳng (so 2 chấu trên volang) cái này không quan trọng lắm và không có một tý tác động nào đến độ ổn định hệ thống chuyển hướng cả. bạn có thể tự làm ở nhà được.

Hạng B1
22/5/15
66
20
8
47
độ chụm tay lai Kia K3
độ chụm tay lai Kia K3
độ chụm tay lai Kia K3
độ chụm tay lai Kia K3
Bác chụp hình chủ tâm vào gai vỏ của hai vỏ trước và sau gửi cho mình ( nhớ note right or left,front or rear nhé nếu hình nhìn vào không phân biệt được)

Chào bác KY THUAT TAY LAY.
Hổm rày bận qua nay mới vô diễn đàn để up hình lên được, bác xem dùm nha.
mà hổm nay tay lái em nó bị đơ nữa rồi, chạy nhanh cở 15 kmh thì nó còn trả lái ( nhẹ), còn chạy chậm như ôm con lươn quay đầu hay vô ra bãi xe thì volang đơ luôn, không trả lại, thiệt là bực mình.
Các bác kia Buổi sáng có ai bị giống tui hông
xe em hơn 8000 km rồi